làm nông khó giàu quá

• Thread starter kephanboi
  • Ngày gửi
Có ai làm công chức mà sống bằng đồng lương không bạn,bạn có biết thu nhập thực tế của họ không, bạn có biết lậu là gì không
Vậy bác làm công chức đi để mà kiếm thu nhập từ "lậu"! Nói trắng phớ ra đến 90% công chức không có "lậu", nếu có thì cũng chỉ là vài đồng lẻ mà cũng khó nuốt lắm. Mà nuốt vào bụng rồi vẫn bị móc ra.

Be bé cái mồm thôi. Không phải vị trí nào cũng ăn được. Ví như ở chính quyền Xã thì mấy chỗ ăn được tiền. Có địa chính với chủ tịch và bí thư ..còn lại thì ăn vặt thôi nhé!
Ở chủ đề chuyển sang hướng rồi à.
Mình cũng đã từng làm Địa chính Huyện (5 năm), rồi nhìn cái cơ chế quan liêu bộ máy của chính quyền mà ngậm ngùi đi ra theo doanh nghiệp ngoài.... Địa chính là nơi màu mỡ cho nhưng người có chí lớn :Drunk:

Các bác có thấy vậy không, đặc biệt là còn bị xã hội chê và khó lấy được vợ nữa
Làm nông dân, mang phân gà và phân trâu khô đi bón bằng Inova, theo bác có khổ không? nông dân là thoải mái nhất đấy. cán bộ mà giàu chỉ có tham nhũng thôi.

Chủ thớt còn sửu nhi quá! Nông nghiệp hay công chức cũng là cái nghề, nếu bạn làm tốt thì bạn có nhiều tiền, giàu có... Thì ai dám chê bạn. Có người làm văn phòng 20 năm vẫn ở nhà thuê, nhiều nữa là khác... Nông dân giàu cũng đâu ít trong thời buổi thông tin hiện nay.???
Làm tốt và giỏi với nông nghiệp thì Giàu có đến với bạn chỉ là thời gian và ở mức nào thôi!!!
Pe: chủ thớt còn ko biết tại sao táo dại ra hoa sớm thì nói gì làm nông nghiệp??? Nói chi là Làm giàu?

Mình mới đi làm cty lương tháng cũng gần chục chai mà sao dạo này thấy chán quá, hình như cái máu làm nông dân nó ngấm vào xương rồi hay sau ấy.

Phi thương bất phú, nói chung là buôn bán (hàng hóa, chức tước,...) thì mới mau giàu nhưng chỉ đúng với nững người vô lương tâm, buôn gian, bán lận thôi. Tôi thích câu nói "tôi có thể kiếm tiền bằng mọi cách nhưng không kiếm tiền bằng mọi giá", kiếm tiền bằng mọi giá đó là bán rẻ lương tâm, blablaaaaaaa

Chủ thớt còn sửu nhi quá! Nông nghiệp hay công chức cũng là cái nghề, nếu bạn làm tốt thì bạn có nhiều tiền, giàu có... Thì ai dám chê bạn. Có người làm văn phòng 20 năm vẫn ở nhà thuê, nhiều nữa là khác... Nông dân giàu cũng đâu ít trong thời buổi thông tin hiện nay.???
Làm tốt và giỏi với nông nghiệp thì Giàu có đến với bạn chỉ là thời gian và ở mức nào thôi!!!
Pe: chủ thớt còn ko biết tại sao táo dại ra hoa sớm thì nói gì làm nông nghiệp??? Nói chi là Làm giàu?
Bác có công nhận là làm nông khó tán gái không, à nhìn avatar bác chắc cũng tầm 40 rồi bây giờ gái có như ngày xưa đâu

Nói thật chứ bố mẹ nào không thương con, thấy về quê nuôi heo, nuôi gà , dầm mưa dãi nắng là can ngay. thời nay mà giàu thì họ tôn trọng thôi, người VN mình là vậy. Nhà mình có đất rộng nhưng mỗi lần đề cập đến vấn đề bỏ việc về làm nông là bị ngăn cản ngay

Tớ có góp ý thế này.
Chủ thread muốn giàu thì trước hết phải dẹp được gái sang 1 bên.
Ngay cả khi giàu rồi mà còn mê gái thì cũng tán gia bại sản như chơi chứ đừng nói đến khi chưa giàu.
Nếu trường hợp không dẹp được gái thì có lẽ chỉ hoạt động trong làng giải trí thì mới thích hợp cho chú em mà thôi.
Các cụ vẫn dạy nam nhi là phải tu thân trước có lẽ là vậy !

Bác có công nhận là làm nông khó tán gái không, à nhìn avatar bác chắc cũng tầm 40 rồi bây giờ gái có như ngày xưa đâu
Sau khi đọc cm này tôi thấy bạn Đậm chất sửu nhi..thôi đưng mơ tưởng làm nông nữa..nông dân thì ngày không cày game tối không tán gái đc đâu..
Tớ có góp ý thế này.
Chủ thread muốn giàu thì trước hết phải dẹp được gái sang 1 bên.
Ngay cả khi giàu rồi mà còn mê gái thì cũng tán gia bại sản như chơi chứ đừng nói đến khi chưa giàu.
Nếu trường hợp không dẹp được gái thì có lẽ chỉ hoạt động trong làng giải trí thì mới thích hợp cho chú em mà thôi.
Các cụ vẫn dạy nam nhi là phải tu thân trước có lẽ là vậy !
Tu thân, tề gia, trị quốc. Bình thiên hạ.. Đúng không a.

Sau khi đọc cm này tôi thấy bạn Đậm chất sửu nhi..thôi đưng mơ tưởng làm nông nữa..nông dân thì ngày không cày game tối không tán gái đc đâu..

Tu thân, tề gia, trị quốc. Bình thiên hạ.. Đúng không a.
Mình không mê gái và game cả cả các môn thể thao nhé,mình chỉ mê tiền thôi

Đây là em! Phải công nhận là làm nông cái màu của em nó gần với "màu suy nghỉ" Ha Ha Ha

Và đây là mái của em! Không phải tự hào chứ Zợ em xưn nhất huện! :v

Tán gái nó ở cái trình "Tình độ tán gái" Ý nói là trình của em cũng thuộc loại lever cao cao ấy - Không phụ thuộc vào nghề nghiệp hình thức bên ngoài và tiền VD: Thánh "Chử Đồng Tử - 2 cha con đóng chung 1 cái khố mà vẫn tán được Tiên Dung"
Nhân đây kể bác nghe tý chuyện tầm phào
Có một ông đi trọ học xa nhà thèm con gái bà chủ mà chẳng biết nàm thế lào vif ổng xấu nghèo nói chung là không được nước dưa nước cà gì. Một hôm ông nghĩ ra cách đắc chí cười thầm và thực hiện. Ổng chạy sang nhà bà chủ hỏi cô cho cháu xin nắm tranh cháu về nhóm lửa Bà chủ đồng ý, ổng chạy xuống bếp gạp đứa con gái bảo anh xin mẹ rồi mẹ bảo em cho anh nắm tay một nắm, đứa con gái hỏi mẹ cho anh ấy một nắm ạ, bà chủ bảo okie! Thế là hắn cầm tay tay em nó xoa lấy xoa để. Hôm sau Ổng chạy sang bảo Cô cho cháu xin Ôm rơm cháu về nấu nồi cháo đang sôi dở Và hắn xuống bảo với em nó là Mẹ bảo em cho anh Ôm một cái con gái cũng hỏi mẹ Mẹ cũng okie, thế lại được ôm. Phát chót, ổng sang xin quả chanh lần này không cần hỏi mẹ nữa làm luôn một quả. Cuối cùng gạo đã nấu chín thế là xong con ong!
Chuyện đến đây kết thúc! Buôn dưa lê đúng là mất việc! :v

Đây là em! Phải công nhận là làm nông cái màu của em nó gần với "màu suy nghỉ" Ha Ha Ha

Tán gái nó ở cái trình "Tình độ tán gái" Ý nói là trình của em cũng thuộc loại lever cao cao ấy - Không phụ thuộc vào nghề nghiệp hình thức bên ngoài và tiền VD: Thánh "Chử Đồng Tử - 2 cha con đóng chung 1 cái khố mà vẫn tán được Tiên Dung"
Có một ông đi trọ học xa nhà thèm con gái bà chủ mà chẳng biết nàm thế lào vif ổng xấu nghèo nói chung là không được nước dưa nước cà gì. Một hôm ông nghĩ ra cách đắc chí cười thầm và thực hiện. Ổng chạy sang nhà bà chủ hỏi cô cho cháu xin nắm tranh cháu về nhóm lửa Bà chủ đồng ý, ổng chạy xuống bếp gạp đứa con gái bảo anh xin mẹ rồi mẹ bảo em cho anh nắm tay một nắm, đứa con gái hỏi mẹ cho anh ấy một nắm ạ, bà chủ bảo okie! Thế là hắn cầm tay tay em nó xoa lấy xoa để. Hôm sau Ổng chạy sang bảo Cô cho cháu xin Ôm rơm cháu về nấu nồi cháo đang sôi dở Và hắn xuống bảo với em nó là Mẹ bảo em cho anh Ôm một cái con gái cũng hỏi mẹ Mẹ cũng okie, thế lại được ôm. Phát chót, ổng sang xin quả chanh lần này không cần hỏi mẹ nữa làm luôn một quả. Cuối cùng gạo đã nấu chín thế là xong con ong!
Sao thấy mỗi ảnh của bác vậy

Nhìn cũng bình thường thế mà bảo xinh nhất huyện

đẹp xấu ko quan trọng, quan trọng là điện nước đầy đủ, chăm chỉ, hiền lành, chứ đẹp mà dân đào đất thì có bán hết rừng
Đẹp thì điện nước mới đầy đủ.. chứ xấu thì thiếu nọ thiếu kia :Haha::Haha:
Rau của bác nông rân trên kia thì cũng nhất xóm nông rân rồi. Có điều cao thì lại hay lép :Haha:

Đẹp thì điện nước mới đầy đủ.. chứ xấu thì thiếu nọ thiếu kia :Haha::Haha:
Rau của bác nông rân trên kia thì cũng nhất xóm nông rân rồi. Có điều cao thì lại hay lép :Haha:
tầm bậy tầm bạ! Bóp bao giờ mà biết lép! Chỉ giỏi đuổi hình bắt chữ! :p với lại Bón NPK cân đối đa trung vi lượng đầy đủ không bao giờ sợ lép :))

Back