Lam sao cho mit ra qua?

• Thread starter languyen
  • Ngày gửi
Cây mít nhà tôi trồng đến nay đã 8 năm mà vẫn chưa ra quả? Xin mọi người bày cho tôi biện pháp khắc phục với .

Cây mít nhà tôi trồng đến nay đã 8 năm mà vẫn chưa ra quả? Xin mọi người bày cho tôi biện pháp khắc phục với .
nhưng mít của bạn là mít ta hay mít thái. gốc mít to không. chứ time nhiều khi cũng không quan trọng lắm nếu thân cây bằng ngón tay cái bạn a.

bạn thử tỉa bỏ hết cành nhỏ và chặt bớt cành to đi, để lại ngọn và vài ba cành lớn thui

ông bà xưa hay treo giẻ rách,đến mồng 5/5 cho một người trèo lên cây,người ở dưới cầm gậy phang gọi là"khảo cây" thì năm sau nó sẽ ra ấy mà :)

Nhà em cũng có cây mít ta gốc to hơn (khoảng gấp 1,5) cái phích nước rồi mà chả thấy ra quả. Em để nó hết hè sang năm mà k có quả là em cho em nó vào bếp. Liệu có cách gì cho nó ra quả k nhỉ? hay cây mít đực. Bác nào biết giúp em luôn với. Thanks!!!

Mít đực đó ko ra quả đc đâu chặt hết đi :bang::ph34r:
Cách thử thử các cách người ta kích cây ra hoa sớm ấy. Ko tưới nước cho nó bị hạn, tỉa cành lá, cầm gậy phang hay cầm dao mà băm cho nhanh - khoanh vỏ 3/4 thân....

Back