lắp hệ thống tưới nhỏ giọt như thế nào

• Thread starter con ông phú
  • Ngày gửi
nhà con có sáu luống mỗi luống rộng khoảng 1m2 trồng rất nhiều cây để làm vườn bây h con muốn lắp hệ thống tưới nhỏ giọt thì lắp như thế nào ạ

Được 6 m2 thì lắp làm gì. chừng nào có 6000m2 thì tính chuyện nhỏ giọt nhé. Chừng đó lắp k có hiệu quả đâu.

Pac nào rành về lĩnh vực này thì chỉ bảo giúp anh em đi: giá cả, cách thiết lập hệ thống, những kinh nghiệm cần tránh.... Mình đang rất cần ...

B phải nói rỏ thực trạng hiện tại của lô đất đã thì cả nhà mới tư vấn được chứ

Thì làm một cái bec phun mưa về lắp vào. Dập máy bơm chạy một lúc là ngắt điện.

Trên đây có bác @vodinhtien là chuyên gia trong lĩnh vực này, anh em chịu khó tham khảo các bài viết sẽ tìm thấy cái mình cần. Mình ko biết dẫn link thế nào.
Cơ bản là làm hệ thống ống nước, dẫn nước xung quanh. Quan trọng là tính lưu lượng nước cần dùng cho đối tượng và lưu lượng nước của Ht tưới. Còn vật tư thì mua các ống Pvc và bét các kiểu về lắp.
Nói luôn mình chưa làm, nhưng đã đọc bài của bác ấy viết nhớ như thế

Quan trọng nhất là tính ra lưu lượng nước cần dùng rồi chọn ống nước có lưu lượng nước phù hợp.
Ví dụ bạn chọn loại đầu tưới 0.5 l/p x 100 đầu = 50 l/p
Vậy phải chọn loại ống có lưu lượng > 50l/p để đầu ra nước ổn định. Nếu không thì sẽ có hiện tượng đầu nguồn nước mạnh, cuối nguồn nước yếu hoặc không ra nước. Cái này nhiều người không biết nên lúc lắp xong mới vỡ lẻ tốn kinh phí lắp lại.
Tiếp theo là áp lực nước: Đầu tưới yêu cầu áp lực nước là 1 bar thì phải chọn loại bơm có áp > 1 bar. Nếu không nước ra sẽ không đều.

nhà con có sáu luống mỗi luống rộng khoảng 1m2 trồng rất nhiều cây để làm vườn bây h con muốn lắp hệ thống tưới nhỏ giọt thì lắp như thế nào ạ
mi làm hệ thống nhỏ giọt capinet đi, đất mi rộng mấy m²? trồng cây chi? ở Huế mi mua mới ở Hà Nội cho rẻ, nhưng nếu diện tích mi nhỏ thi tao xem còn 1 số cũ tao gởi free cho mi

Back