Lễ hội mổ heo - vui chơi đồng quê

Sơ Lược:

1 chú heo nhà được nuôi bằng cơm từ nhỏ tới lớn và có thói quen ... rình ăn gà con sẽ được lên bàn vào ngày mai (thứ 7 ngày 26 tháng 10).

Địa điểm : (đường Láng The, xã Tân Thạnh Tây, Huyện Củ Chi )

Chương trình vui chơi dự tính:

• Đưa đón khách bằng ghe.
  • Tham gia mổ heo từ a tới z.
  • Cùng chung tay chế biến bộ phận đầu, bộ đồ lòng và giò heo tại chỗ để mọi người thưởng thức + đưa cay.
  • Ăn nhậu vui chơi xong còn có quà là thịt mang về (phần thịt còn lại).
  • Tự tay đi tìm hái các loại rau đặc sản như móp gai, ngó lục bình, rau dừa, rau dệu, rau ngổ, tai tượng, rau choại, lá cóc non, đọt bí bái ... cho bữa tiệc.

• Hình thức vui chơi: tiệc đứng tự do và tự phục vụ
  • Số người tham gia dự tính: dưới 20 người
  • Chi phí dự tính: 100 - 200k/người (tùy theo nhiều người hay ít người)
  • Thời gian dự kiến: từ sáng đến chiều tối (Đến càng sớm càng tốt để chung tay mần heo)

Thân mời các bạn trong khu vực xung quanh địa điểm cùng đến vui chơi!

- Đi từ hướng Sài Gòn: Đến chợ Hóc Môn, rẽ vào đường Trưng Nữ Vương, đi tiếp theo đường Tỉnh Lộ 15. Băng ngang ngã tư Tân Quy, chạy thêm khoảng 10 phút nữa là tới đường Láng The.
- Đi từ hướng Biên Hòa, Bình Dương: Theo Đại Lộ Bình Dương đến ngã tư sở sao, rẽ vào đường Lê Chí Dân, rẽ phải tiếp vào đường Nguyễn Chí Thanh, chạy qua khỏi cầu Ông Cố 1km sẽ đến Đình Bến Giảng. Đi vào con đường đất bên hông đình đến bến đò. Qua đò tại đó rồi sẽ được hướng dẫn tiếp.

Last edited:
ok KTD dùng 1 cái bạt lớn dể ở vườn cây mát sếp gacg5 làm bờ chung quanh rồi nuôi chùn cho nó an ok
tình cũng thử làm rùi mà mua bạt ngon mắc tiền lên thui sài loại cùi dc có 2 năm rách lun hihi

Kiếm độ tiếp theo thôi anh e, mình cần một mo hình nuôi luon ko bùn, vừa học hỏi vừa làm món lẩu luon. Anh em de xuất mo hinh nào hoành tráng một xíu nhé!
em thấy có bác Tùng và bác Hoàng có topic trên diễn đàn mình đó. vừa có phương pháp tốt vừa có quy trình lươn giống lươn đẻ , lươn thương phẩm. anh em thấy thế nào a. anh em cho ý kiến thêm xem sao a

Phát hiện sau chuyến đi rằng các bác Agriviet nhà mình cần phải tổ chứ thêm vài chuyến đi như vầy nữa để cải thiện khả năng chèo xuồng và quăng lưới

Phát hiện sau chuyến đi rằng các bác Agriviet nhà mình cần phải tổ chứ thêm vài chuyến đi như vầy nữa để cải thiện khả năng chèo xuồng và quăng lưới
hi hì đúng vậy. lâu rồi không chơi món đó lên bữa đó quê quá đi mất thôi. mà cái chài đó cũng lên bỏ đi vì cái xích nó mắc từ lưa lắm

Cái chài đó baby đánh giá là chất lượng lưới và hình dạng thì ok.

Chỉ có điều là cần tinh chỉnh lại dàn xích 1 xíu thôi.

Vài bữa nữa sẽ có 1 cuộc ăn chơi ở đó tiếp. Nhưng lần này hoang dã hơn.

Cái chài đó baby đánh giá là chất lượng lưới và hình dạng thì ok.

Chỉ có điều là cần tinh chỉnh lại dàn xích 1 xíu thôi.

Vài bữa nữa sẽ có 1 cuộc ăn chơi ở đó tiếp. Nhưng lần này hoang dã hơn.
hoành tráng thế cơ á. đúng vậy cái dây xích đó chắc phải thay hoặc dùng chì thì sẽ ok ngon

Ko hoành tráng mà gói gọn hơn. Vì kết hợp công việc và vui chơi tí thôi.

Thông báo với bạn và mạnh Mạnh Tình là có thể liên lạc với mình để lấy thẻ nhớ bỏ quên hôm bữa được rồi nha. Mình cầm về SG rồi.

Ko hoành tráng mà gói gọn hơn. Vì kết hợp công việc và vui chơi tí thôi.

Thông báo với bạn và mạnh Mạnh Tình là có thể liên lạc với mình để lấy thẻ nhớ bỏ quên hôm bữa được rồi nha. Mình cầm về SG rồi.
ok men. vụ này kết hợp công việc gì vậy bác. bác bật mí trước một chút được không bác

Back