Liên kết giống,bao tiêu với nuôi trồng.

• Thread starter dudo92
  • Ngày gửi
Hoàn cảnh là mình chưa đủ tiền mua đất rộng. Khu đang làm trại giờ rộng 1k m2 dùng úm ấp đã xây nhà cấp 4 đủ chứa trên 10k con giống được chăm kĩ lưỡng. Và khu đất 300m2 nhưng do gần khu chung cư lớn nên chỉ trồng xoài. Điều kiện thoả thuận rất dễ hiểu, mình cung cấp giống và bao tiêu sản phẩm, các khâu này chỉ tính phí vận chuyển đi lại từ trại mình ở gần bộ công an Hà Nội tới chỗ nuôi thả, trồng kín.
Yêu cầu đặt ra để tối đa lợi nhuận nhưng đặt chất lượng lên hàng đầu hướng đến lâu dài như sau.
Mình tiêu thụ sản phẩm bao gồm tất cả mặt hàng nông sản hữu cơ, không tồn dư kháng sinh và thuốc bảo vệ kích thích thực vật. Hướng đến kênh riêng phục vụ quán ăn đa dạng chất lượng cao nhưng giá tốt để phù hợp với sinh viên, vốn là con em nông dân.
Trách nhiệm của mình:
1.Tạo giống theo yêu cầu.
2. Làm vacxin đầy đủ cho gia, thủy cầm xuất đi khi gà tới một tháng tuổi gồm new, gum,...
3. Bao tiêu toàn bộ nông sản hữu cơ với giá cao nhất cho người nuôi trồng.
Trách nhiệm bên nuôi trồng:
Đảm bảo chuyên môn hóa kĩ thuật nuôi trồng. Giống mình cung hao hụt không sao vì chi phí ra giống rất sát với 0 vnđ.
Nên chăm kĩ thì lợi ích thuộc về người nông dân.
Về giá, minh bạch quy trình nuôi để tránh tồn dư chất cấm cho người. Để bảo đảm tính tương đối về giá thì chúng ta họp bàn công khai.
Vậy lợi ích của lái? Mình rành khâu tiêu thụ, giống nhưng thiếu đất. Mỗi sản phẩm tới người ăn tính phí cho mình rất ít. Một vnđ trên một món, mỗi món tối đa một lạng, mỗi kg gà hơi mình có 7k ... Vì chế biến. Mặt bằng tỉ lệ thuận nông sản tiêu thụ. Quan trọng là thuận lợi cho nông dân.
Tính khả thi?
Giả như tiền giống, thuốc, kĩ thuật thấu đáo đã giảm 20k trên mỗi cá thể. Giá hiện là 100k kg, ví dụ nuôi gà ác thả vườn cho 5 7 tháng khoảng 1k4 vậy gà có giá 120k xuất cho mình. Tiền tươi thóc thật!
Lưu ý là không ăn cám công nghiệp hay sản phẩm công nghiệp mua sẵn như premix, gà k nên già để lọc xương.
Thảo luận:

minhf o kon tum..tiec that..thay duoc nhiet huyet va lobg thanh cua chu top mjnh rat vui..chuc bab thanh cong ruc ro nhe.

Hoàn cảnh là mình chưa đủ tiền mua đất rộng. Khu đang làm trại giờ rộng 1k m2 dùng úm ấp đã xây nhà cấp 4 đủ chứa trên 10k con giống được chăm kĩ lưỡng. Và khu đất 300m2 nhưng do gần khu chung cư lớn nên chỉ trồng xoài. Điều kiện thoả thuận rất dễ hiểu, mình cung cấp giống và bao tiêu sản phẩm, các khâu này chỉ tính phí vận chuyển đi lại từ trại mình ở gần bộ công an Hà Nội tới chỗ nuôi thả, trồng kín.
Yêu cầu đặt ra để tối đa lợi nhuận nhưng đặt chất lượng lên hàng đầu hướng đến lâu dài như sau.
Mình tiêu thụ sản phẩm bao gồm tất cả mặt hàng nông sản hữu cơ, không tồn dư kháng sinh và thuốc bảo vệ kích thích thực vật. Hướng đến kênh riêng phục vụ quán ăn đa dạng chất lượng cao nhưng giá tốt để phù hợp với sinh viên, vốn là con em nông dân.
Trách nhiệm của mình:
1.Tạo giống theo yêu cầu.
2. Làm vacxin đầy đủ cho gia, thủy cầm xuất đi khi gà tới một tháng tuổi gồm new, gum,...
3. Bao tiêu toàn bộ nông sản hữu cơ với giá cao nhất cho người nuôi trồng.
Trách nhiệm bên nuôi trồng:
Đảm bảo chuyên môn hóa kĩ thuật nuôi trồng. Giống mình cung hao hụt không sao vì chi phí ra giống rất sát với 0 vnđ.
Nên chăm kĩ thì lợi ích thuộc về người nông dân.
Về giá, minh bạch quy trình nuôi để tránh tồn dư chất cấm cho người. Để bảo đảm tính tương đối về giá thì chúng ta họp bàn công khai.
Vậy lợi ích của lái? Mình rành khâu tiêu thụ, giống nhưng thiếu đất. Mỗi sản phẩm tới người ăn tính phí cho mình rất ít. Một vnđ trên một món, mỗi món tối đa một lạng, mỗi kg gà hơi mình có 7k ... Vì chế biến. Mặt bằng tỉ lệ thuận nông sản tiêu thụ. Quan trọng là thuận lợi cho nông dân.
Tính khả thi?
Giả như tiền giống, thuốc, kĩ thuật thấu đáo đã giảm 20k trên mỗi cá thể. Giá hiện là 100k kg, ví dụ nuôi gà ác thả vườn cho 5 7 tháng khoảng 1k4 vậy gà có giá 120k xuất cho mình. Tiền tươi thóc thật!
Lưu ý là không ăn cám công nghiệp hay sản phẩm công nghiệp mua sẵn như premix, gà k nên già để lọc xương.
Thảo luận:
Ý tưởng bình thường..nhưng không dễ thực hiện. Chủ thớt hãy làm 1 loại nào đó trước..Ví dụ như gà. Chủ thớt về vùng ven kiếm người đang nuôi gà quy mô nhỏ..hợp tác với họ để mở rộng. Mỗi ngày tiêu thụ 50 con gà là trại nuôi đã vã mồ hôi rồi. Có chí khí hãy đi thực tế đi cho nó sớm thành hiện thực

E k xoắn chi a Sơn ợ, 50kg thả vườn ở đâu ra ngoại thành Hà Nội. Dù hơn trăm kg vô tư trong khâu chế biến. Trước có người vào trại e gặng đầu tư giống, cám vì nhà e nội thành. E có chiến lược từ rất lâu rồi. Giờ chờ các ae cùng nổ thôi.

Ý bạn là bạn sẽ đầu tư con giống, thuốc men và vacxin phòng bệnh. Sau đó khi xuất chuồng thì bạn sẽ bao tiêu toàn bộ và trừ chi phí con giống + thuốc, vacxin 20k/con? Nếu đúng như vậy mình cũng muốn hợp tác với bạn.

Quan trọng là bây giờ bạn đang có những gì rồi, liệu thực sự có làm được không hay chỉ "nổ cho vui"?

Không nổ đâu, mình k có đất cũng chưa thuê được nên phải chơi kiuể này. Nhưng k hợp tác được sớm đâu vì 2 lí do
Mình chưa chắc chắn về kinh nghiệm của bạn và khả năng tức thời của mình
Vì mình chưa có giống, đang gây và khi gà đẻ thì lượng mình cung cấp được cụ thể phù hợp mới tốc độ phát triển của mạng lưới nhà ăn mình đứng đầu.

Bác cho mình xin sdt để tiện liên lạc và trao đổi

01634364649.
Rảnh rỗi thu xếp lên Lai Châu chơi 1 chuyến, đất Li Mít! người 7 nghề cũng nhiều vô đối! liên kết nuôi trồng cấp giống và nhận bao tiêu sản phẩm đối với bạn là mô hình nên thực hiện! Cái thứ nhất bạn có là Thủ đô Hà Nội và các đô thị lân cận với mật độ dân số khủng khiếp nhất Việt Nam (thị trường), thứ hai - bạn có các trung tâm nghiên cứu khoa học kỹ thuật công nghệ cao nhất Việt Nam, vì các viện nghiên cứu tập trung nhất ở Thủ đô (giống-vật tư-thiết bị). Cái bạn không có là trang trại - đất, nước, không khí, nhân công giá rẻ. Vậy, hợp tác theo hình thức này là Đương nhiên, và rất nhiều người làm rồi chứ đâu phải là ý mới. Tuy nhiên, hợp tác với ai? Làm Cây gì? Nuôi con gì? Tính toán chi tiết cho từng đối tượng cụ thể và có dự toán kinh phí hợp lý (Lúc lãi - Lúc Lỗ = lợi nhuận phù hợp) lúc ấy thì Quất Lâm thôi! 0986808681 rảnh lên chơi một chuyến coi như đi phượt!

Không trông chờ vào mấy bác hay lên tivi đâu bạn ak. Tự làm tất cả, từ từ, từng ít một tới khi khép kín. Mình stick khi sẵn sàng, cảm ơn sự hào phóng của bạn.

Back