Liệu có thể nuôi dế nhũi ?

• Thread starter minhhieujp
  • Ngày gửi
Xem tài liệu trên mạng đọc qua thì thấy chỉ giới thiệu qua loa . Mình rất thích nuôi côn trùng và bò sát , tìm nát cả trên mạng mà không thấy các trại nuôi dế nhũi ngoại trừ trại dế Thanh Tùng . AE ai có cao kiến gì về con này , hay đã từng nuôi có thể giới thiệu kỹ thuật nuôi giúp mình đc ko ?
  • Có thể nuôi tập trung như dế mèn , dế ta hiện tại đc ko ?
  • Thức ăn chính của dế nhũi là gì ? Dế nhũi có thể ăn cám đc ?
  • Chuồng nuôi dế nhũi có thể làm = thùng carton đc ko ?
  • Địa chỉ bán giống đế nhũi ?
Mong đc mọi người tư vấn giúp.

cái này hơi khó mình chưa nghe ai nuôi nè. không biết nuôi nó để làm gì

Con này ăn tạp,(cả chay và mặn). Mình thấy con này là thiên địch của giun quế và cây trồng nên bà con nông dân rất ghét nó. Thức ăn của nó gồm rễ cây(cỏ và thân gỗ), phân chuồng, ăn cả họ ruột khoang. Nếu nuôi nó làm thức ăn cho bò sát và gà chắc được nhưng loài này tập tính là sống ban đêm còn ban ngày hầu hết ở trong đất nên ít gặp. Thiết nghĩ ko nên nuôi vì nếu thất thoát sẽ nguy hiểm cho mùa màng. Thùng cacton nó gặm hết chứ nhốt sao được nó

Con này ăn tạp,(cả chay và mặn). Mình thấy con này là thiên địch của giun quế và cây trồng nên bà con nông dân rất ghét nó. Thức ăn của nó gồm rễ cây(cỏ và thân gỗ), phân chuồng, ăn cả họ ruột khoang. Nếu nuôi nó làm thức ăn cho bò sát và gà chắc được nhưng loài này tập tính là sống ban đêm còn ban ngày hầu hết ở trong đất nên ít gặp. Thiết nghĩ ko nên nuôi vì nếu thất thoát sẽ nguy hiểm cho mùa màng. Thùng cacton nó gặm hết chứ nhốt sao được nó
Vậy có nghĩa là vẫn nuôi đc trong chuồng lưới inox đúng chứ bác ?
Lúc mới nở mình nuôi thùng giấy , khi lớn hơn lỗ lưới inox thì mình trút hết sang chuồng lưới nuôi tiếp , sẵn dọn vệ sinh lần 1 luôn.
lam gì mà nuoi dế nhũi thế bác thớt ?
Nuôi dế nhũi cung cấp tiệm chim cá cảnh bác ơi .
Bữa giờ nuôi dế mèn , dế ta rồi nhưng người nuôi cá họ hay hỏi dế nhũi . Đắt hơn họ vẫn mua. Nhưng ngại cái là không có giống và kỹ thuật nuôi.

Back