• Dismiss Notice

Liệu có xây dựng được 1 nông trại từ 2 bàn tay trắng không

Thảo luận trong 'Mô hình nông nghiệp phối hợp' , 27/3/14

1. Nguyễn Quỳnh Nhà nông nghiệp dư

Cháu là sinh viên năm nhất nhưng cháu rất muốn mở 1 nông trại trồng cây ăn quả, rau sạchchăn nuôi.Nhưng hiện giờ cháu không có vốn nhiều và cũng không có đất rộng để xây dựng. Vậy có cách nào để xây dựng 1 nông trại từ 2 bàn tay trắng không ạ. Và nếu có thì nên bắt đầu từ đâu ạ

dainguyenmaivăndiện thích bài này.
      Đang tải...
    2. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Được bạn ak. Bắt đầu từ 2 bàn tay trắng đó là đi làm thuê. Có 1 ít vốn rồi ta bắt đầu triển khai đi thuê đất. Mèo nhỏ bắt chuột nhỏ. Mèo lớn bắt chuột lớn.
      P/s: Mình cũng như bạn nhưng đc cái vay đc ít vốn và thuê đc 1 chỗ diện tích và cớ sở vặt chất tg đối ổn. Hi. Cố lên nhé!!

duysaigon77, anhmytranmaivăndiện thích bài này.
    3. Mai Văn Diện

Mai Văn Diện Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông nghiệp
      Rất khó bạn ơi.mình đã có tư duy làm giàu của napoleon hill,nghiêng cứu nhiều lắm rồi ,làm nhiều lắm rồi,thử thách nhiều quá rồi,kiyosaki cũng trợ giúp rồi...nhưng mình vẫn đang trong NỢ.mình vẫn hi vọng và mình cũng mong bạn sớm thành công.mình khát khao được thành công và mình chúc bạn luôn được thành công .

khucthuydukutyhn thích bài này.
    4. BC_hoangvanphat

BC_hoangvanphat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      công nhân
      mình nghĩ " có chí thì nên" 2 bàn tay trắng sẽ làm nên tất cả,giống như ở gần nhà mình nè,có 2 vợ chồng anh đó người ngoài bắc vào.lúc vào rất khó khăn ăn uống túng thiếu.tất cả rau cải đều trồng trong miếng đất nhỏ xíu khoảng 30m2 để ăn khỏi tốn tiền rau.con tôm, con cá đều rất tiết kiệm,làm việc rất siêng năng.qua mấy năm rùi giờ miếng đất ngày xưa anh thuê đã được anh mua lại và đang cất nhà lầu đó hi.nếu bạn cố gắng mình nghĩ cũng sẽ thành công giống anh đó thui

minhhai123khucthuydu thích bài này.
    5. tranvanlocninhbinhphuoc

tranvanlocninhbinhphuoc Nhanong.Com VIP

Nghề nghiệp:
      chan nuoi
      được chứ em .tôi đã chứng kiến rất nhiều anh em thành công từ hai bàn tay trắng.vấn đề đầu tiên là em phãi có lập trường vửng chắc.và cần có 1 việc làm ổn định để nuôi sống bản thân và tích lủy cho mục đích của em.trong thời gian làm việc em cần tích lủy hai thứ .1 là vốn tiền tệ.2-là vốn kiến thức nông nghiệp.cả hai vốn này càng nhiều càng tốt.bản thân tôi đã có hơn 20 năm làm việc không phãi nông nghiệp.chỉ với 1 mục đích là tích lủy hai thứ trên cho mục đích chính là làm một nông trại .và bây giờ tôi đã được làm và sống với niềm đam mê của tôi đã gần 10 năm rồi.thành công chỉ đến với người kiên trì và thật sự đam mê em à...chúc em thành công.

6. phattran

phattran Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      kỹ thuât cn-ty
    7. tonhia

tonhia Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông nghiệp
      Tại sao không nhỉ ? chúng tôi cũng từ đó đi lên đấy

bskeu thích bài này.
    8. lecongtuananh

lecongtuananh Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      tu do
      Tôi đúc kết từ chính bản thân tôi - bạn nhé
      3 yếu tố : tài năng - ý trí - cơ hội

Bạn đừng hiểu nó 1 cách đơn giản quá - mổi yếu tố là cả 1 đề tài lớn và chưa có điểm kết
      Nếu bạn hiểu thì chuyện có nông trại là 100% vấn đề là thời gian
      Nếu bạn ko hiểu thì mãi mãi ko bao giờ có nông trại của bạn

Chưa hẳn bạn học cao thông minh là bạn hiểu - Chưa chắc 1 người ko biết 1 chử lại ko hiểu
      Nói thì mất công giải thích ( chán lắm ). Nói nôm na là cai đắng cuộc đời cho ta hiểu - Ta ko gian khó thì ko bao giờ hiểu

Tài năng : bạn đừng nhầm tưởng là phải xuất chúng - chỉ cần bạn làm ra giá trị vật chất cao hơn cái nhu cầu thiết yếu của bạn - Như bạn cần 45000 để tồn tai trong 1 ngày thì bạn chỉ cần kiếm được 50000 là được
      Ý trí : Bạn đừng nhầm tưởng với kiên trì - Mổi ngay bạn tích cóp 5000 - Dù cho bất cứ chuyện gì xãy ra - cho dù bạn có hy sinh tính mạng bạn cũng ko sài tiền tích cóp
      Cơ hội : Với số tiền tích cóp được - bạn mới có cơ hội để cho chúng phát huy công lực của đồng tiền

Tui nói zậy bạn hiểu hay ko hiểu là tùy ở con người của bạn - vì như tui đả nói nếu hiểu thì ko cần ai nói cũng tự hiểu - vì chính cái cay đắng cuộc đời cho ta hiểu - chứ ko ai day cho ta hiểu được - Còn nếu ko hiểu thì có nói thế nào cũng ko hiểu

Bạn cũng chẳng biết tui là ai - tui như thế nào - nên tui cũng nói cho bạn biết - Tui ko cần 1 ai - cha mẹ anh em họ hàng gì hết - nói chung tất cả điều ko - với 2 bàn tay trắng và tui cũng có nhiều miếng đất đó thôi - tại chưa đến lúc làm nông nên chưa cần thiết gom chúng lại thôi - nếu gom lại thì cũng là 1 trang trại.

Tôi chỉ comment cho chủ top - xin miển chất vấn mọi người nhé - Hiểu vấn đề thì ko cần ai nói - ko hiểu thì ngàn lời nói cũng như ko !

9. culam

culam Nhà nông chính hiệu

Nghề nghiệp:
      thất nghiệp
      cố gắng lên bạn, trước tiên đi làm khoảng 1, 2 năm để kiếm ít vốn đã rồi bắt tay vào làm dần dần. Chúc bạn thành công!

maivăndiện thích bài này.
    10. kutyhn

kutyhn

Nghề nghiệp:
      NVKD
      Làm gì cũng phải kiên trì và luôn để ngọn lửa khát vọng thiêu đốt trong tim :)

maivăndiện thích bài này.
    11. Luu_Lanh_Lung

Luu_Lanh_Lung Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Students
      Co gag len ban oi chuc ban thanh cong !