• Lính mới ko có kinh nghiệm j,xin được chỉ dạy nuôi cá

Thảo luận trong 'Nuôi trồng Thủy hải sản' , 24/4/09

1. :rolleyes:Lời nói đầu em xin chào các anh các chị,cháu xin chào các chú các bác các cô:lol:Xin hãy chỉ dạy cho em(cháu) về nghề nuôi cá,và nuôi cá loại nào để có giá trị kinh tế cao và có lãi;)em(cháu) đã đọc và cũng tham khảo đôi chút về nghề nuôi cá,nhưng ko có chút kinh nghiệm j cả,ko dám làm liều,xin hãy chỉ dạy em(cháu) với:unsure:

Đang tải...
    2. toannntb

toannntb Guest

cá nuôi có rất nhiều, mỗi loại phù hợp với mỗi điều kiện khác nhau, bất cứ loài nào cũng có thể đem lại hiệu quả kinh tế, bạn phải nêu một số điều kiện tự nhiên của bạn mới có thể tư vấn đôi chút.

3. Xuan Vu

Xuan Vu Đại gia nông nghiệp VIP

nuôi cá lãi cao VÀ lổ cũng cao là CÁ ĐỘ

4. linhchinano

linhchinano Nhà nông nghiệp dư

Bác phải có định hướng nuôi cá gì thì các cụ đi trước mới chỉ giúp được chứ.

Em cho bác cái link này tham khảo nhá http://www.saigonnhadat.com.vn/cach-nuoi-ca-vang-hoac-ca-chep.html

5. tuangalang123

tuangalang123 Nhà nông nghiệp dư

bạn nên nuôi cá trê lai đi,vì giống cá này rât21 dễ nuôi,có thể nuôi ở trong ao có ô nhiểm cũng được,thời gian nuôi từ 3- 4 tháng,tùy theo cách bạn nuôi nhé,chúc bạn mau thành công.

6. phuonglda

phuonglda Guest

muốn nuôi cá thành công và có lời không phải là điều đơn giản. Ngoài kỹ thuật ra điều quan trọng bạn phải nhắm đến là thị trường. Không phải cứ nuôi cá có giá trị cao là sẽ có lời. Trước khi nuôi bạn nên xem xét điều kiện ở địa phương mình như thế nào trước rồi căn cứ vào đó mà quyết định

7. Xuan Vu

bạn phuonglda nói đúng đấy NGUYENTHANH à ,nhưng theo tôi nuôi cá bây giờ sao bấp bên quá nhất là giá cả thị trường ,và còn bịnh hoạn nửa ,bạn hảy nghỉ ra 1 con cá hay con gì để mình nuôi là con mới lạ và giá thành ở địa phương mình cao, chưa có ai nuôi hoăc có nuôi nhưng con giống còn phụ thuộc vào thiên nhiên ,như con cá chạch LẤU chẳng hạn ....mình làm được điều này mới đạt hiệu quả cao đó bạn à ,xin góp ý mọm

8. hailuaden

hailuaden Nhà nông nghiệp dư

nuôi cá heo đi bạn. cá heo con lớn hơn 2 ngón tay một chút trong nhà hàng bán 250 nghìn một kg. cá này đem nướng muôí ớt là ngon tuyệt. ở quê tôi (Tiền Giang) người ta đặt đáy (hay đaí) dươí sông rôì bán cho thương láy những con lớn. con nhỏ họ bỏ lại sông. hôm trước tôi xin về một 1kg bỏ vô bể kính nuôi, đẹp cực. chúng rất dễ sống. tơí giờ đã lớn hơn chút rồi.

9. Xuan Vu

cá heo ở sông là loại cá rất nhỏ bằng con cá linh phải không, và có màu sắc sặc sở lắm
      cá này hình như nó không có vẩy ,và có 2 ngạnh nhỏ màu trăng phải không bạn ,loại này nướng chảy mở tắt bếp luôn ,chấm muối ớt NHẬU không say không về ha ha ha

làm giàu k khó thích bài này.
    10. Linh_milo

Linh_milo Guest

Như các anh đả nói! Bạn muốn nuôi cá gì? thì chúng tôi biết sẽ chia sẽ kinh nghiệm với bạn! chúc bạn thành công!

11. Linh_milo

Linh_milo Guest

và bạn ở đâu! Vì nuôi yếu tố môi trường quyết định trên 70% thành công! bạn nên cho địa chỉ ở rồi mình sẽ hướng dẫn bạn chọn loài cá nào cho phù hợp! và có giá trị kinh tế cao!!!!!!!! chúc bạn hành công!