Lỗ nặng vì nuôi lươn không bùn.

CapMap

Tập sự
Uoc gi dung co nhung nguoi nhan tam hai dong bao ngheo minh. Neu ai do muon lam giau, cu viec lam giau bang cong suc, dung thay nong dan ngheo, it von, it hoc roi ngon ngot nhung loi hua hen tot dep de cuoi cung nguoi chet van la nguoi dan lao dong ngheo chan chinh. Em cung dang bat dau lao dong bang cong suc cua minh, ma di dau cung nghe nhung loi hua hen nuoi con nay, trong cay kia, von it loi cao, cang nghe cang so. Neu cac co/chu/bac/anh/chi/em nao biet nhung co so hoac cho nao co nguy co lua gat ba con ngheo tui em. Xin post bai hoac canh cao som de em va moi nguoi dang bat dau kinh doanh hoc hoi. Em xin cam on rat nhieu.

Xuan Vu

Thứ thiệt
Nông dân @
Khổ nổi .. lời nói thật lại không nghe, mà lại còn trách móc nửa... Cứ mãi chạy theo những lời nói ngọt ngào đầy rẫy hiểm nguy mà không hay biết.
Hãy tính toán kỹ trước khi nuôi con gì, nghe thì nghe nhưng mình phải suy đoán, mình có làm được không.

Tuanfodacon

Có kinh nghiệm
Thấy tay Sơn này dính đến rất nhiều vụ lùm xùm. Mà hình như toàn là lừa đảo hay sao ý

T

Thoai aaaa

Guest
Họ cũng là con người thôi. đừng trách họ vì đó là cách kiếm tiền của họ, chỉ trách là:
1. Mội người không nhìn vào thực tế, hãy dùng đôi mắt và cái đầu nhiều hơn đừng lệ thuộc lỗ tai. có cây "sương rồng" nào mà "sống được dưới nước" không.
2. Bạn phải biết phân tích cái lời người ta từ đâu?
3. Bạn suy nghĩ lại mình muốn lời là bằng cách nào, mình có gì?
ví dụ thứ 1:
Bạn nuôi lươn gần chỗ cung cấp thức ăn dồi dào, giá cực rẻ...v...v... dó là những cái lời gọi là " lời mà không lời, không lời mà lời" nhưng trước hết thì đã giảm bao nhiêu phần trăm lỗ rồi. Từ nhiều thuận lợi cộng lại mới lời nhiều và ngược lại lỗ lại ít.
ví dụ thứ 2: về bản thân tôi
các bạn biết heo rừng rồi đúng không, giống như cơn sốt lươn. Mấy năm gần đây heo rừng ế ẩm, giá thấp, lỗ bán không ai mua. Nhưng tôi lại đầu tư nuôi vẫn lời. vì sao? Vì nhà tôi có nguồn thức ăn thừa, chỗ thả rong, toàn bộ là miễn phí mà những cái đó lại chiếm 90% chi phí đầu tư và thức ăn hằng ngày. Bán giá bèo là bằng heo nhà tôi vẫn lời. Vậy người ta lỗ là vì họ mội cái phải chi.
Khuyên các bạn làm bất kỳ ngành nghề gì cũng vậy hãy "biết ta, biết dịch"
Bạn sẽ rơi vào các trường hợp: Hơn người ta, bằng người ta, thấp hơn người ta, ngược với người ta. Tạo sao?

dungculeocaydua

dụng cụ leo dừa chuyên dụng
Hên qúa mình bỏ nghề lái xe hơi cho đài loan,gì thâý thơì gian trôi qua vô ích mà tiền thì không kiếm đc bao nhiêu.nên mình trồng gần 2ha dừa xiêm gần 3năm đang ra lươĩ mèo hết rôì,với lại vưà sang đc miếng đất tính xây traị nuôi bò và nuôi lươn.tính nuôi lươn gì nghe anh ngươì bắc gần nhà nói nuôi dễ ,mua giống ngươì ta bên hóc môn lay mâũ nước thử và ép giống như mâũ nc của mình,nên nuôi chắc ăn lắm.tính mình đa nghi nên nhờ có nhà đối diện nuôi cũng bề thế,ca mâý ng hùn lại nhưng thâý nuôi xong rồi bán hết ma không thấy nuôi lại.hỏi thì ng ta nói không rãnh nuôi nữa,may là mò lên dd thì thâý caí naỳ,chứ đọc nhiều báo lên youtube và tv thấy nói hay qúa trời.nếu kiếm tiền dễ thế thì về nhà vưà nuôi,lại đc gần vợ ôm con sướng qúa rồi đi làm thuê xa xôi chi cho cực.đúng là gian hồ hiểm ác mà.

Xuan Vu

Thứ thiệt
Nông dân @
Hên qúa mình bỏ nghề lái xe hơi cho đài loan,gì thâý thơì gian trôi qua vô ích mà tiền thì không kiếm đc bao nhiêu.nên mình trồng gần 2ha dừa xiêm gần 3năm đang ra lươĩ mèo hết rôì,với lại vưà sang đc miếng đất tính xây traị nuôi bò và nuôi lươn.tính nuôi lươn gì nghe anh ngươì bắc gần nhà nói nuôi dễ ,mua giống ngươì ta bên hóc môn lay mâũ nước thử và ép giống như mâũ nc của mình,nên nuôi chắc ăn lắm.tính mình đa nghi nên nhờ có nhà đối diện nuôi cũng bề thế,ca mâý ng hùn lại nhưng thâý nuôi xong rồi bán hết ma không thấy nuôi lại.hỏi thì ng ta nói không rãnh nuôi nữa,may là mò lên dd thì thâý caí naỳ,chứ đọc nhiều báo lên youtube và tv thấy nói hay qúa trời.nếu kiếm tiền dễ thế thì về nhà vưà nuôi,lại đc gần vợ ôm con sướng qúa rồi đi làm thuê xa xôi chi cho cực.đúng là gian hồ hiểm ác mà.
Hên cho bạn là bạn đã đi vào d d này và hiểu biết được sự thật của d d . Nếu không bạn nuôi lươn không Bùn, mai mốt bạn không còn được gọi là NUÔI LƯƠN KHÔNG BÙN nửa. Mà người ta gọi bạn với cái tên mới là : NUÔI LƯƠN KHÔNG NHÀ, KHÔNG ĐẤT. Tại sao vậy bạn biết không ? Tại vì nuôi lươn kết cuộc sẽ bán nhà, bán đất , còn đâu đất và nhà chứ HÊN XUI mà

Hên cho bạn là bạn đã đi vào d d này và hiểu biết được sự thật của d d . Nếu không bạn nuôi lươn không Bùn, mai mốt bạn không còn được gọi là NUÔI LƯƠN KHÔNG BÙN nửa. Mà người ta gọi bạn với cái tên mới là : NUÔI LƯƠN KHÔNG NHÀ, KHÔNG ĐẤT. Tại sao vậy bạn biết không ? Tại vì nuôi lươn kết cuộc sẽ bán nhà, bán đất , còn đâu đất và nhà chứ HÊN XUI mà
Hay cho câu nuôi lương không nhà, không đất.

khangcoi

Tập sự
Em cũng là người may mắn Sơn Ca cũng mời vào thăm quan nhưng xa quá chưa kịp đi nếu không thì...

lãi xuất cao như thế chỉ có ông này nuôi lươn là làm được thôi. chắc cũng mua chuột mua thỏ gì với mấy phóng viên ham tiền bán rẻ phẩm chất nghề nghiệp để đưa bà con nông dân vốn đã nghèo lại ít kiến thức vào chỗ chết nè. đúng là 1 bọn lòng lan dạ sói mà

Xuan Vu

Thứ thiệt
Nông dân @
Nói thì ai nói cũng được, nhưng làm thì có khác. Đến nơi nhìn thấy họ chăn nuôi rất là bề thế. Nhưng mình phải hiểu đó là thế nào. Chứ đừng thấy chỗ họ có nhiều con vật, nhiều cở, từ mới nở ... cho đến con trưởng thành. Mình nghĩ đó là do họ nuôi lên. Thật ra chưa hẳn phải vậy đâu. Cẩn thận và từ từ tìm hiểu.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH