• Loại Cây trồng hiệu quả ?!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật trồng trọt' , 22/8/08

1. Khách Guest

tớ ở hải phòng, một vùng nông nghiệp phía tây thành phố (phía này giáp hải dương và gần kề đường 5) ở chỗ tớ nông dân chỉ trồng những cây ngắn ngày như hành mùi... mà không tâp trung trông những cây có năng suất và hiệu quả kinh tế cao hơn, đất ở chỗ tớ có nhiều loại như đất thịt, đất phèn, và đất pha cát. nhưng hiện tại tớ vẫn chưa tìm được loại cây gì để có thể trồng đại trà mà lại có hiệu quả kinh tế cao. giúp tớ được không?

Đang tải...
    2. tran thi

tran thi Guest

Mình thấy bạn rất quan tâm đến vấn đề phát triển nông nghiệp ở địa phương. Thất đáng quý. Tuy nhiên,
      Qua thật vấn đề bạn nêu ra không đơn giản một chút nào. Để tìm một đối tượng cây trồng Chỉ riêng cho một gia đình, một cá thể sản xuất cũng đã ko đơn giản.
      Để tìm ra một cơ cấu cây trồng phù hợp, cho hiệu quả kinh tế ở từng vùng cụ thể phải là một quá trình tìm hiểu và lên kế hoạch rất khoa học với sự tham gia của rất nhiều thành phần: nông dân, khuyến nông, cán bộ kỹ thuật....
      Không biết hiện công việc bạn đang làm có liên quan gì đến nông nghiệp không thế.
      Chúc bạn thành công trong công việc

3. Chào bạn.
      Mình tên Phương sinh viên trường ĐHTL.
      Theo mình được biết , ở địa phương bạn có thể trồng một số loại cây ăn quả có hiệu quả kinh tế cao. Như
      - Xoài đài loan ,xoài úc lá vặn , xoài thái lan, ... có thể đạt 1.5kg/1 quả ( giá 30.000vnd / 1kg)

-Ổi đài loan , cam canh, bưởi diễn ...

-Nhãn muộn HT1,HT2 (giá 35000vnd/1kg)
      Và nhiều loại cây ăn quả có hiệu quả kinh tế cao bạn hãy đến : trang trại MẠNH TUYỂN
      Đ/C : Thị trấn Bến Tắm -Chí Linh -Hải Dương
      ĐT : 03203887798
      DĐ:0986823095 Chú tuyển phó trưởng ban hiệp hội doanh nghiệp va trang trại Huyện Chí Linh Hải Dương
      Bạn sẽ đươc giúp đỡ

4. Với đất xốp và không bị úng nươc bạn có thể trổng cây Paulownia (hông) hoặc cây Gmelina aborea (lõi thọ), Hai loại cây này đã trồng thử ở quảnng Ninh, lạng Sơn rồi, đây là loại cây mọc nhanh giá trị kinh tế cao, thu hoạch trong vòng 10 năm. Ban vao web cty Hưng Thành để biết chi tiết nhé, chúng tôi sẽ sẵn sàng cung cấp tận nơi và hướng dẫn kỹ thuật đầy đủ. Chúc bạn thành công.

Last edited by a moderator: 30/8/08
    5. macay

macay Nhà nông nghiệp dư

Xin chào các bạn , tôi ở Hải Phòng . Tôi muốn hỏi những địa chỉ bán cây giống ( cả cây cảnh và cây lâm nghiệp ) gần nhất ?

6. Chao bạn,

Xin vui lòng cho biết vùng đất của bạn thổ nhưỡng ra sao, số lượng đất tính trồng? hiện nay các công ty cung cấp giống có thể chuyển giống cho toàn quốc, vậy bạn nên quan tâm cây giống có chất lượng cao mang lại hiệu quả cho vùng đất của mình. Công ty Hưng thành cung cấp cây trồng tại uông Bí Quảng Ninh kết quả rất tốt. Nếu bạn quan tâm cty chúng tôi sẽ cho bạn địa chỉ để bạn tham quan.

Mến

7. ducanh123hg

ducanh123hg Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      cứu hộ giao thông
      ở đây bạn trồng hành sậy là quá ổn. lãi hình như là 500 triệu/ha/năm

8. nuoide

nuoide thanquangninh.vn VIP

Nghề nghiệp:
      Bán Ba Kích Rừng
      Hải phòng - Quảng ninh . Những vùng giáp biển . Nếu địa hình ở đó bằng phẳng đồng bằng như Hải Dương , Bắc Ninh . Thì bạn ko nên trồng cây Hông . Vì cây này tăng trưởng về chiều cao rất nhanh nhưng thân nó ko thể chịu được bão đâu bạn . những vùng trồng hông phải có địa hình đồi núi che chắn gió hoặc ko có gió bão mạnh .... Có người ở Vân đồn Quảng Ninh trồng cây hông . Khi trồng được 2 năm . Gặp phải cơn bão cấp 10 thôi đã đi toi hết rồi . Bạn ở Hải Phòng - Một tỉnh giáp biển gió bão giật mạnh thế nào chắc bạn hiểu đúng ko?