• lời tâm sự về Trang trại

Thảo luận trong 'Mô hình nông nghiệp phối hợp' , 29/11/12

1. nguoitramlang Nhà nông nghiệp dư

không bt e post đúng mục không như em có vài suy nghi cần mấy bác chia sẽ.

chắc vài bác cũng đọc 1 số bài viết về cách thức mở trang trại mà em đã hỏi:

http://agriviet.com/home/threads/83...ga-khep-kin-can-may-bac-giup-do#axzz1obPIAFVz

http://agriviet.com/home/threads/10...-tu-van-nuoi-gia-cong-cho-cong-ty-c-p?p=#post

http://agriviet.com/home/threads/82916-Mo-trang-trai-voi-voi-mo-hinh-khep-kin-?p=#post

nguyện vọng em cũng thích làm nông. hiện e học xong đại hoc( bên kinh tế), sinh nam 1988. đang đi làm lương tháng 4tr. như e chán sg làm rồi. muốn về we như lại thất tiếc bao năm đền sách, anh chị lại cản ko cho về we. với lại e nghĩ lam công ăn lương bt khi nào mới giàu. về we thì sợ làm nong chịu cực ko nổi như e lại thích, muốn nuôi gà, nuôi cá, trồng vài cây cảnh, thich cảnh bình yên mỗi buổi sáng.

theo mấy bác em có nên về? cần lắm 1 lời khuyên.

ngocdiep thích bài này.
      Đang tải...
    2. dungliudieu

dungliudieu Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nông dân
      Bạn mến !
      Mình cũng như Bạn bỏ công việc về làm nông,lúc đầu cũng phân vân lắm giờ thì quyết rồi(mình kỹ sư hóa đi làm 16 năm rồi) về lập vườn một năm rồi.
      Mình nghĩ đã quyết thì làm cho tới chứ ngập ngừng hoài cũng đâu làm được gì vậy mới có 2 chữ "đam mê"
      Chúc Bạn thành công,Nếu cần chia sẽ gì thêm gọi cho Mình 0908952385.Hiện Mình trồng lan , nuôi rắn mối, siêu sâu

3. taynguyen

taynguyen Sống là để cho đi

Nghề nghiệp:
      Nông dân
      em cungz không biết nói bác sao nửa..em cũng là sinh viên năm 3 bỏ về làm nông..tất cả vì công việc mình thích thôi bác ak...em đc một quyển sách dạy làm triệu phú và rút ra kinh nghiệm rằng muốn là triệu phú hay hơn thế nửa thì hảy tìm một công việc mình thực sự đam mê, mê tới mức sau này dù có giàu có thì cũng không thể bỏ nó đc..chúc bác thành công..lúc mới nghỉ thi ai cung cản mình hết, cứ từ từ giải thchs bác ak..e đả về đc 3tháng rồi..đăng bát đầu khởi nghiệp..vài lời tâm sự cùng bác..mà nếu bác rảnh thì xem bọ phim "Ba chàng ngốc" đi..e xem nó xong là có thêm động lục để quyết định theo đuổi đam mê.^^

4. nguoitramlang

nguoitramlang Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      NHAN VIEN
      cảm ơn bác đã cho e lời khuyên chân thành 2 bác. chắc e sẽ quyết định sớm.

5. doan_tuanvn204

doan_tuanvn204 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Ks Điện tử
      Chào bạn!
      Cho mình xem mô hình nuôi rắn mối thực tế của bạn được ko? Mình đang ở TpHCM, cũng đang dự tính...bỏ phố lên rừng nè...

Tý Fú@nguoitramlang thích bài này.
    6. vuanhboden

vuanhboden Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      KỸ SƯ
      Trả lời giúp Bạn

Bạn doan_tuanvn204!
      Tôi là Vũ trong nhóm"Lập nghiệp" của Anh Hùng(dungliudieu) do chưa hiểu kỹ luật nên tạm thời không trả lời Bạn trên diễn đàn được mong Bạn thông cảm. Anh Hùng mong được giao tiếp với Bạn qua số đt 0908952385 hay :huynhthedungorient@gmail.com
      Hân hạnh đón tếp tất cả các Bạn tại trang trại ở bình dương.Các bạn có thể gọi đt bất cứ lúc nào!

1 person likes this.
    7. Về Quê Lập Nghiệp

Chào các bạn, mình cũng đang có ý định bỏ phố về quê lập nghiệp, mình cũng ĐH KT , đã đi làm hơn 10 năm, lương cũng thuộc dạng khá ( > 15 tr), nhưng vẫn thấy chẳng dư giả được gì. Nhà mình có 4 ha đất ở Bình dương ( Phú giáo), mình đang tìm hiểu mô hình chăn nuôi kết hợp với trồng trọt và muốn được làm những gì mình thích mình rất thích làm nông nghiệp vì mình xuất thân từ thái bình hồi nhỏ làm nông nghiệp, mình tham gia diễn đàn này rất mong được các bạn cùng sở thích chia sẻ. và mình lập hội VỀ QUÊ LẬP NGHIỆP đễ tiện chia sẻ. Email của mình: Hungnn1976@gmail.com - 0979893968.

8. bababeo

bababeo Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhà nông tập sự
      bạn ơi, cho mình địa chỉ để tham quan trang trại bạn được không?

9. doan_tuanvn204

doan_tuanvn204 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Ks Điện tử
      @ gởi bạn vuanhboden trong nhom dungliudieu
      Cảm ơn bạn nhiều! bạn cho mình địa chỉ và hướng dẫn đường đi cụ thể nhé. Hôm nào rủ anh em trong hội: " Bỏ phố lên rừng" Ghé trang trại bạn để học tập. Mình cám ơn trước nha

10. traichimbocauphap

traichimbocauphap

Nghề nghiệp:
      Nuôi Chim Bồ Câu Pháp,gà đông tảo
      Bồ câu hưng yên 01656.235.769

theo em thì bác nên về khi đả thông được tư tưởng của những người cản bác.Vì có sự ủng hộ của gia đình thì khi mình về quê sống tư tưởng nó thoải mái hơn,làm ăn sẽ tốt hơn.Em cũng bỏ học về nuôi bồ câu pháp,lúc đầu chẳng ai đồng ý,nhưng khi em trình bày về tương lai của mình,về những cái mình sẽ làm,thu nhập mình đạt được ....rồi so sánh nó với con đường mà gia đình tính cho xem cái nào hơn.Đương nhiên là cái em tính cho em là tốt nhất vì viết ra dài quá....Anh add nick xuanvuitk7@yahoo.com ......

11. senko1982

senko1982 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nhân viên
      em giờ đang ở SG, cũng chán đo thị muốn về đồng làm nông nghiệp, các bác khuyên em nên về chỗ nào ạ, thời tiết thuận lợi để nuôi trồng những con, cây đang có giá trị làm ăn, và giá đất ở những chỗ ấy nữa ạ, lúc trước coi trên báo thấy ở tân phú đồng nai hay chỗ long đất gì đó giá cũng còn rẻ phải ko các bác, cỡ bao nhiêu 1 công vậy