lợn bị tiêu chảy mong mn giúp đỡ

• Thread starter Hoàng Anh₫
  • Ngày gửi
chào mn.
lợn nhà e 80kg đi ỉa rất lỏng như đái, đít luôn dính phân màu xám,kém ăn có hiện tượng lây tiêm gentamox inj 2 ngày mà k thấy khỏi mong các bác tư vấn thuốc cho e.
còn 30 con lợn con 7-8 kg cứ cho ăn no là bị tiêu chảy phân trắng xám nên chẳng dám cho ăn máng tự động cứ phải ăn dè chậm lớn quá.
mong mọi người giúp đỡ.

chào mn.
lợn nhà e 80kg đi ỉa rất lỏng như đái, đít luôn dính phân màu xám,kém ăn có hiện tượng lây tiêm gentamox inj 2 ngày mà k thấy khỏi mong các bác tư vấn thuốc cho e.
còn 30 con lợn con 7-8 kg cứ cho ăn no là bị tiêu chảy phân trắng xám nên chẳng dám cho ăn máng tự động cứ phải ăn dè chậm lớn quá.
mong mọi người giúp đỡ.
phải chờ anh hoàng vào bác à hoặc bạn vào link này đặt câu hỏi luôn cho tiện
http://agriviet.com/threads/nhung-van-de-can-quan-tam-trong-chan-nuoi-heo.211383/

Last edited by a moderator:
tôi không hiểu bạn dùng cám hãng nào nên xin gợi ý bạn khắc phục như sau
lợn con bạn trộn cám 7.....15k....=50%
15.....30k....=50% cân vừa đủ 6kg
phun nước vào cám cho hơi ẫm sau đó trộn với thiaphecol cho ăn vào buổi sáng
............................................................................men tiêu hóa cho ăn vào buổi chiều tối
điều chỉnh máng cho cám xuống thật ít.lắc cắc 5..10 viên cho mỗi lần lắc
bạn cho ăn đến khi nào thấy vừa ý thì tăng lượng cám nhỏ lên 25% đến lúc thay thế hoàn toàn cám nhỏ
chích mỗi con 4ml aminovital trong 2 ngày
còn heo lớn 80kg nếu nuôi ăn máng tự động thì bạn cũng nên trộn men cho cả đàn ăn
và cũng chỉnh máng như heo con sao cho cám xuống vừa phải thôi
con tiêu chảy bạn chích nor tts 10ml mỗi lần trong 3 ngày

tôi không hiểu bạn dùng cám hãng nào nên xin gợi ý bạn khắc phục như sau
lợn con bạn trộn cám 7.....15k....=50%
15.....30k....=50% cân vừa đủ 6kg
phun nước vào cám cho hơi ẫm sau đó trộn với thiaphecol cho ăn vào buổi sáng
............................................................................men tiêu hóa cho ăn vào buổi chiều tối
điều chỉnh máng cho cám xuống thật ít.lắc cắc 5..10 viên cho mỗi lần lắc
bạn cho ăn đến khi nào thấy vừa ý thì tăng lượng cám nhỏ lên 25% đến lúc thay thế hoàn toàn cám nhỏ
chích mỗi con 4ml aminovital trong 2 ngày
còn heo lớn 80kg nếu nuôi ăn máng tự động thì bạn cũng nên trộn men cho cả đàn ăn
và cũng chỉnh máng như heo con sao cho cám xuống vừa phải thôi
con tiêu chảy bạn chích nor tts 10ml mỗi lần trong 3 ngày
cháu cám ơn bác.
cháu k hiểu chỗ 7.....15k là cái gì ạ?
lợn 80kg thì cháu k cho ăn máng tự động nữa.triệu chứng như thế là bị gì bác cháu sợ dịch tả nó lây ra cả đàn thì nguy.thuốc nor tts là viết tắt ạ?
xin lỗi bác cháu mới 20 kn k có nên hỏi hơi nhiều.
cháu dùng cám viên CJ loại 121 của hàn quốc

cháu cám ơn bác.
cháu k hiểu chỗ 7.....15k là cái gì ạ?
lợn 80kg thì cháu k cho ăn máng tự động nữa.triệu chứng như thế là bị gì bác cháu sợ dịch tả nó lây ra cả đàn thì nguy.thuốc nor tts là viết tắt ạ?
xin lỗi bác cháu mới 20 kn k có nên hỏi hơi nhiều.
cháu dùng cám viên CJ loại 121 của hàn quốc

là mã số cám dùng cho heo từ 7....15 kg thể trọng
nor tts là tên thuốc trong đó thành phần tiamulin là chủ đạo phối hợp với nhóm sulfa
nếu heo tách riêng thì trộn thuốc cho ăn như hướng dẫn
heo bị dịch tả thì thì trước ỉa táo sau đó mới tháo dạ.(ỉa vọt cần câu) mùi thối khắm
da xuất hiện nhiều vết đỏ như muỗi cắn (thể xuất huyết) heo gầy tọp da tái xanh
heo cháu do rối loạn tiêu hóa và kế phát ecoli gây nên tiêu chảy
nếu heo tiêu chảy nhiều thì trộn thêm điện giải vào cám cùng men tiêu hóa
cho ăn ít lại ngày chừng 1kg cám thôi khi bớt ta tăng dần lượng cám

là mã số cám dùng cho heo từ 7....15 kg thể trọng
nor tts là tên thuốc trong đó thành phần tiamulin là chủ đạo phối hợp với nhóm sulfa
nếu heo tách riêng thì trộn thuốc cho ăn như hướng dẫn
heo bị dịch tả thì thì trước ỉa táo sau đó mới tháo dạ.(ỉa vọt cần câu) mùi thối khắm
da xuất hiện nhiều vết đỏ như muỗi cắn (thể xuất huyết) heo gầy tọp da tái xanh
heo cháu do rối loạn tiêu hóa và kế phát ecoli gây nên tiêu chảy
nếu heo tiêu chảy nhiều thì trộn thêm điện giải vào cám cùng men tiêu hóa
cho ăn ít lại ngày chừng 1kg cám thôi khi bớt ta tăng dần lượng cám
vâng.cháu cám ơn bác nhiều.

30 heo con co phai ban moi bat ve k ? Hay heo o nha ? Heo nao tieu chay nhot rieng ra, may con khoe thi cho an bt, chich thuoc bo aminivit ( kiem so 9 ) thuoc nay sau 48h moi chich lai. Sau do chich them thuoc bo co thanh phan adenosine triphosphate ( goi tac la atp, va sodium selenite ). 2 cai nay chu yeu dieu tri cho heo sau tieu chay, heo hay di lieu sieu va suy nhuoc, yeu co. Ra tiem mua atp comlex, sau nua co dieu kien thi chich them hematopan hoac ade ( loai 500k )

30 heo con co phai ban moi bat ve k ? Hay heo o nha ? Heo nao tieu chay nhot rieng ra, may con khoe thi cho an bt, chich thuoc bo aminivit ( kiem so 9 ) thuoc nay sau 48h moi chich lai. Sau do chich them thuoc bo co thanh phan adenosine triphosphate ( goi tac la atp, va sodium selenite ). 2 cai nay chu yeu dieu tri cho heo sau tieu chay, heo hay di lieu sieu va suy nhuoc, yeu co. Ra tiem mua atp comlex, sau nua co dieu kien thi chich them hematopan hoac ade ( loai 500k )
lợn con của e khỏe rồi chì thỉnh thoảng ăn no lại bị thôi.cám ơn bác nhiều nhá.

Bài viết có nội dung tương tự

Back