Hỏi đáp lợn bị tiêu chảy

• Thread starter đỗ văn luật
  • Ngày gửi
anh chị nào biết cho em hỏi : bệnh tiêu chảy ở lợn có bị lây lan ko ạ mà sao chuồng lợn nhà em mới đầu chỉ 1 đàn bị tiêu chảy mà bây giờ cả chuồng đều bị ,gia đình em đã cho uống thuốc ,cho ăn lá sung 2 3 hum nay rồi mà chưa khỏi em lo quá .anh chị nào biết có thể giúp em được ko ạ,em cảm ơn nhiều!

anh chị nào biết cho em hỏi : bệnh tiêu chảy ở lợn có bị lây lan ko ạ mà sao chuồng lợn nhà em mới đầu chỉ 1 đàn bị tiêu chảy mà bây giờ cả chuồng đều bị ,gia đình em đã cho uống thuốc ,cho ăn lá sung 2 3 hum nay rồi mà chưa khỏi em lo quá .anh chị nào biết có thể giúp em được ko ạ,em cảm ơn nhiều!
kêu thú y ngay đi bạn ơi, 1 con bị là cả trại luôn, coi chừng ecoli thì tiêu cả trại, lá sung chỉ giúp heo ăn thức ăn không tiêu được gay ỉa chảy thôi chẳng ăn thua với mấy con ecoli đâu. mua thuốc khử trùng chuồng tại về phun ngay ngày 2 lần luôn, mua loại có thể phun trực tiếp lên thú ấy, mình nuôi mà gặp ỉa chảy 2 ngày không hết là cách ly và xịt thuốc sát trùng liền, ỉa chảy heo xút rất nhanh nha bạn.

thuốc ô có tác dụng đâu heo nhà bạn bị dịch tiêu chảy cấp đo bạn cho heo nhịn 2 hoặc 3 ngày chỉ cho uống điện giải và kháng sinh phòng kế phát là ok khoảng 34 ngày sau heo sẽ tự khỏi

Tiê u chảy có rất nhiều dạng khác nhau muốn biết ở dạng nào thì phải nói rõ biểu hiện và triệu chứng,chứ cứ nói chung chung như vậy thì khó biết được lầ bênh gì, làm sao có thể kết luận là bệnh ecoli hay là tiêu chảy cấp

Tiê u chảy có rất nhiều dạng khác nhau muốn biết ở dạng nào thì phải nói rõ biểu hiện và triệu chứng,chứ cứ nói chung chung như vậy thì khó biết được lầ bênh gì, làm sao có thể kết luận là bệnh ecoli hay là tiêu chảy cấp
chỉ có 2 dạng 1 là phân chảy bình thường không hôi, và phân chảy có mùi tanh, nếu phân chảy bình thường chỉ có thể ăn các loại lá cây có vị chát sẽ đỡ lại và hết, còn có mùi hôi tanh thì chắc ăn là heo bị bệnh rồi, với lại thớt nói là lúc đàu chỉ 1-2 con giờ thì nguyên bầy rồi.

Ban phai che bat giu am cho ki, um bong den. Chu heo con lanh bung tri khong het dau, co het no cung bi nua. Tui cung moi chet 2 con, thoi tiet nay heo tieu chay day ra, nha ai cung bi, tron men tieu hoa lieu gap 2-3 lan huong dan cua nsx, con nao hen thi song, xui la ngum

Back