Long An 13.6.2010- Offline Nho Nhỏ tại nhà Bác Xuân Vũ

• Thread starter hello
  • Ngày gửi
Chào các anh chị trong diễn đàn, thể theo yêu cầu của 1 vài thành viên trong diễn đàn chúng ta, muốn đến thăm và học hỏi cách nuôi rắn từ phía anh Xuân Vũ. Hello có tổ chức 1 buổi offline nho nhỏ chủ yếu đến xem cách nuôi rắn và tận mắt thấy được chuồng trại rắn của anh Xuân Vũ thế nào.
Do hạn chế vấn đề về thời gian nên Hello không thông báo rộng rãi với tất cả các thành viên trên diễn đàn, mong các thành viên chúng ta thông cảm.
Đây là vài hình ảnh ghi nhận lại:

"Thường ngày nó ngoi đầu lên, sao hôm nay nó trốn đâu mất tiêu rồi ta?"

" He he he, em ở đây nè, kế bên bụi lục bình nè, hồi sáng này cho em ăn rồi để em ở đây hỏng nhớ hả?"

" Này này, anh làm gì thế?"

"Úi, nắm đầu, bép bụng kiểu này thì còn gì rắn nữa chứ?"

"Haizzzzz! Khỗ nỗi kiếp con rắn! Xách người ta lên, nắm đầu bép bụng lại còn quăng người ta kiểu này. Có đau không chứ?"

"Các bạn nằm thấy thương không nào!"

"Người ta đang ngủ mà chọc ghẹo, khách về đi rồi biết!!!???"

"Mấy em rắn này dài nhỉ?"

" Khách đi rồi mình vô chuồng nằm tiếp thôi!"

" Cách ấp trứng rắn đây các bác"

Hì, do Hello giúp chị nhà chuẩn bị thức ăn nên không ghi được nhiều hình. Bác Giang có thì úp lên cho mọi người xem nào!
Và đây nữa: " Bữa tiệc rắn linh đình"

Kế hoạch hôm CN vừa rồi 13/6 có màng tắm sông nữa, nhưng chắc do thông báo " Ai tắm sông để hết quần áo lại cho Hello giữ, khi nào tắm xong rồi lên cầu Đức Huệ nhận lại quần áo nên hỏng ai dám tắm hết. Nếu có người tắm là ta có thêm 1 trận cười nữa rồi.... He he he.... :eek:;):eek:;):eek:;):huh::huh::huh::huh:

Last edited by a moderator:
Cám ơn bác Bình-Minh. Tôi chỉ muốn tỏ thái-độ với người bạn trẻ, để nhắc-nhở rằng : "Đường đời rộng thênh-thang, thì tội gì phải dẫm chân lên nhau?"
Tôi vẫn quan-tâm đến người bạn trẻ đó đấy chứ!
Thân.
---------------
Anh Trung, First9: Nếu 2 người ở gần nhà tôi, tôi sẽ đổ cho mỗi người 2 xị, tôi cũng nốc 2 xị. Tất cả sỉn, ôm nhau ngủ ..... thức dậy mắc cở không còn cự nự nữa.

Anh Ba,
Đây cũng chỉ là một trong những điều bất như ý trong cuộc sống thôi. Biết bao nhiêu chuyện thê-thảm đời dành cho, dù đã vượt qua rồi, vết thương đã lành nhưng vẫn để lại sẹo... Đây mới là lúc một mình đối-diện với chính mình, để tiếp-tục chịu dằn-vật khổ đau, hay tự thanh-lọc để giữ cho vết thương chỉ còn là sẹo thôi... Bởi mình còn phải tiếp-tục sống, bởi mình không có quyền làm bận lòng người thân...
Mấy chuyện nhỏ như vậy mà anh ba phải đem rượu ra... xoa bóp cho tui, thì có phải là anh giết gà mà phải dùng đến dao mõ trâu không?
Cám ơn anh Ba nhiều lắm!
Thân.

Last edited:
Xuân Vũ lăng xăng tiếp mọi người
Chị nhà bận bịu vẫn cười tươi
Tham quan một lượt, xong nhập tiệc ...................
Đường xa rút trước, kiếu mọi người
Bài tứ tuyệt của bác 3 Phỉ hay quá!

ĐỈA CHỈ TIN CẬY CỦA NHÀ NÔNG
Nơi đây đăng tải hình ảnh chi tiết về những trang trại, trại giống, công ty do chính thành viên BQT website ghi lại, giúp nhà nông chúng ta yên tâm hơn trong việc lựa chon sản phẩm có nguồn gốc và uy tín rỏ ràng.

Hello ơi . Bạn biên tập lại tất cả các hình về chuồng trại nuôi rắn sau đó post một bài bên box Địa chỉ nhà nông đi . Box đó đìu hiu quá .

Một chuyến đi chơi vui thật. Cám ơn bác Xuân Vũ vì đã "hy sinh" một số em rắn.... Thế nào cũng nghiên cứu làm mấy bồn nuôi rắn...để thịt.

Xin chào các bác.
Tôi mới tham gia diễn đàn, rất thích thú với những hình ảnh các bác post lên ở trên, rất tiếc là không được đi cùng các bác.
Đang đọc ngon trớn ở trên ai dzè xuống dưới, các bác nói chuyện qua lại khó nghe quá (không giống nông dân).
Thôi, tôi có ý xin các bác giãn hòa với nhau, để cùng bắt tay nhau xây dựng diễn đàn ngày càng bổ ích.
Chúc các bác sức khỏe.
Xin được làm quen với các vị huynh trưởng.

Đọc xong bài Offline nhỏ tại nhà Bác Xuân Vũ, máu nông dân chạy rần rần trong người, Chủ nhật vừa rồi trốn bà xã tìm đến thực địa cho bằng được (Cái vụ này mà bà xã - tuổi Tí - nghe được là cấm cổng luôn đó, nói nhỏ các bác đừng méc lại bà xã tui nha.
Xin được gởi một số hình ảnh góp chung với buổi offline cho có Hội.:2cat::2cat:

Nào ra tiếp khách đi nào, sao lại chạy trốn hả ?

Cái hình này lỡ mà bà xã tui thấy chắc có nước xin ở nhờ Bác Xuân Vũ quá :wacko:

Màn này là xiếc Rắn Ráo Trâu của Bác Tuấn và Bác Nam :huh:

Chà à à chà à à Con Ri Voi này mà làm đồ nhắm đãi khách thì hết sảy :lol:

Bác Xuân Vũ khai quả và bắt đầu câu chuyện "Ba dụng cụ cần thiết trong chăn nuôi" 2-3 dzô ô ô ! :eek::huh:

Áiii Chààà chààà, đúng là "RƯỢU NGON LẠI CÓ BẠN HIỀN" :(

Và đây là 2 trong khoảng 1 chục chàng lia thia mang đỏ và mang xanh đã đưa Bác Xuân Vũ về với kỷ niệm xưa "ÔN LẠI THỜI THƠ ẤU ĐÃ QUÊN LÃNG BA MƯƠI MẤY NĂM QUA..." :2cat:

Xin trân trọng cảm ơn sự chia sẽ về kinh nghiệp chăn nuôi của Bác Xuân Vũ, xin cảm ơn gia đình đã tiếp đón rất là nhiệt tâm. Xin cảm ơn các bác trong diễn đàn đã giới thiệu để tôi có được những giây phút rất là bổ ích cho riêng mình.

Một chuyến tham quan thật thú vị và bổ ích! xin cám ơn bác Xuân Vũ và gia đình đã nhiệt tình tiếp đón và chia sẻ kinh nghiệm! hehe các món rắn thật tuyệt lần đầu tiên một lần mà được an nhiều mon Rắn như vậy! và cũng cám ơn bác amind khucThuyDu đã mang đến nhưng chai rượu Vocka uống vô rồi là ko muốn về!( rượu ngon quá bác ơi) xin cám ơn tất cả các ACE đã tham gia và ko quên rất cám ơn chị Hello đã có sáng kiến tổ chức chuyến đi và đã góp công cho mấy món rắn thật tuyệt!
Kính chúc bác Xuân Vũ cùng gia đình nhiều sức khỏe ,hạnh phúc, và luôn thành công!

tôi bệnh đã "bỏ" rượu mấy năm rồi giờ thấy mấy "cha"kiểu nầy chắc tôi phải uống rượu lại "chết bỏ" khà...khà khà.đùa chút chơi,nhưng thấy mà rạo rực. thân

Hello ơi . Bạn biên tập lại tất cả các hình về chuồng trại nuôi rắn sau đó post một bài bên box Địa chỉ nhà nông đi . Box đó đìu hiu quá .
Thời gian vừa qua việc nhiều quá không vào diễn đàn.
Mình sẽ tập hợp lại để đưa lên cho mọi người xem qua.

Lính mới vào diễn đàn! Thấy mấy anh chị trong diễn đàn này cũng nhiệt tình quá! Mong được sự chỉ bảo của mọi người!

những chuyến đi đầy kinh nghiệm sống và kiến thức. cám ơn các ACE đã post hình.

Thấy mấy bác đi vui mà mắc ham ươc gì cũng đến trại Bác xuân Vũ một chuyến cho biêt

Ran ho heo

Em Hậu An Giang . Gởi lời thăm Anh Xuân Vũ và Chị Liên , Chúc ( GIA ĐÌNH - THÀNH ĐẠT - HẠNH PHÚC )

Last edited by a moderator:
nhìn buổi off zui quá ae ai ở cần thơ vinh long mình bắt trước làm theo thử 1 lần xem keke lần trước lỡ buổi off mà tới jo còn tiếc.phải chi đc qua nhà a hoangtucantho chơi, xem, tham quan,và học hỏi kinh nghiệm của a thì tốt bít mấy cho ae mới nuôi gà như e he kekeke

Anh Xuân Vũ ơi rắn đẽ chưa ? chắc ăn tháng mấy âm lịch mới có rắn con ? cho Em biết ...

Bài viết có nội dung tương tự
  • Vua nuôi tôm xứ Nghệ - Chú Vũ Văn Đức
    • Thread starter txthuan_sadavi
    • Ngày gửi
  • Kỹ thuật nuôi rắn ri voi
    • Thread starter Thuốc Trị Bệnh Rắn Hổ Hèo
    • Ngày gửi
  • Kỹ thuật nuôi rắn Ráo Trâu mới
    • Thread starter ptthang63
    • Ngày gửi
  • Kĩ thuật nuôi dưỡng, chăm chó.
    • Thread starter Viavet