lưới vây chuồng gà

• Thread starter buhuxu
  • Ngày gửi
Xin các cao thủ chỉ dẫn: muốn nuôi gà thả vườn song không biết nên vây chuồng bằng lưới gì để chuột không bắt được.Giờ bắt đầu làm nên muốn làm kiên cố một chút. Xin cám ơn.

Ko cắn đc thì nó leo . Chả có lưới nào ngăn đc tuyệt đối cả

Vậy mua tole phẳng về mà vây cho khỏe. Có thể chỉnh theo kích thước

Nếu dùng tôn vạy bạn láy j đậy lại để chống chuột?
Nếu dùng tôn vạy bạn láy j đậy lại để chống chuột?

Đã là tole phẳng thì chuột leo vào bằng niềm tin à!
Còn nếu chuột trên cao phóng xuống thì xác định. Vô con nào đập chết con đó ngay!

Theo mình thi nó van vô dc như thương,chỉ cầ 1 sợi dây điện hoậc 1 mặt bá vô tường, còn không thi chỉ nc quay tôn cách tường ta, và k có dây j thòng xuống, nếu là chuột cống thi thiệt hại rát lớn nó k ăn nhưng cắn chết thì không biết, nhung mình bi 1 lần 15con

Nó ko leo dc thì nó đào vào. cố gắng để bẫy nhìu vào hạng chế bớt thôi, có thể nuôi chó dòng chó săn hay chó phú quốc càng tốt. muốn an toàn nhất thì úm trong chuồng bằng ximang hay trên nền lưới cao bao lưới kẽm xung quanh.

Ài chà chuột nhà bác ghê rồi. Nhà em nuôi gà ban đêm thắp đèn biogas vừa ấm vừa sáng lại chả lo chuột. Bác thử xem sao

đặt các loại bả chuột hiện nay đi, ăn vào nó chết hết cả bầy
Bác Vinh có xem TV ở Thanh Hóa hay Nghệ An gì đó trồng bắp mà bị chúng nó phá tơi bời luôn ko. lên cây ăn còn cùi ko luôn. xuốn giống tới 7 lần mới dc mà lên có trái rồi tụi nó cũng làm sạch lun.
dùng bả mà ko có tác dụng luôn ấy ko phải bả giả đã kiểm nghiệm luôn là thật và thành phần bả ko thay đổi mà do chúng nó kháng thuốc lun ấy. bắt chúng nó banh miệng ra bơm thuốc vào để 7 ngày ko si nhê mà còn thấy mập lên nữa ấy. thấy mà bó tay với chúng nó.
còn dùng bẫy chỉ dc vài lần chúng nó sẽ quen bẫy thấy bẫy là chúng nó né ngay.
có bẫy gì ngoài Bắc của ông dc mệnh danh là Vua diệt chuột ấy nhưng trong Nam này ko thấy bán. chỉ bán bẫy đập và bẫy lồng thôi.
Lúc trước nhà mình cũng có sử dụng bả thấy cũng có vài con ra đi nhưng cũng vẫn còn nhiều.
Tốt mình thấy nên kết hợp nhiều thứ để hạn chế chúng nó chứ ko hết nổi đâu: như nuôi chó và mèo, đặt bẫy và cho ăn bã....

Nếu dùng bả chuột không có hiệu quả thì thử cách diệt chuột bằng dầu nhớt thử xem.
Chó diệt chuột thì được. còn mèo mà thấy chuột lớn thì cũng chạy mất dép.

Em dùng cái loại bả dạng kẹo 13k/gói 20 viên thấy ok lắm, chết mất xác luôn, có điều nó chết ở đâu mình không biết nên phải chịu thối mấy ngày

Em dùng cái loại bả dạng kẹo 13k/gói 20 viên thấy ok lắm, chết mất xác luôn, có điều nó chết ở đâu mình không biết nên phải chịu thối mấy ngày
sao chổ tôi bán mắc thế. 2k 1 viên hồi bủa mua hẳn 50 viên nó ăn sạch sẽ luôn. hông chừa cho tui viên nào ăn thử hết tính mua nữa mà dạo này thấy cũng im nên chưa mua nữa

Nó mà chừa thì chắc bác cũng cắn lưỡi theo nó thiệt đấy, :D. hehe

Đã là tole phẳng thì chuột leo vào bằng niềm tin à!
Còn nếu chuột trên cao phóng xuống thì xác định. Vô con nào đập chết con đó ngay!
nếu mà nó nhảy vô dc nè.
thứ 1:nếu k phát hiện kịp thì chắc chắn là mua đàn mới.
thứ 2:bạn nên tiêu diệt trước khi nó vào đi,nó vào đc gây tình trạng gà bị stres và tỉ lệ hao hụt lên tới 25->30% lận.

nếu mà nó nhảy vô dc nè.
thứ 1:nếu k phát hiện kịp thì chắc chắn là mua đàn mới.
thứ 2:bạn nên tiêu diệt trước khi nó vào đi,nó vào đc gây tình trạng gà bị stres và tỉ lệ hao hụt lên tới 25->30% lận.
Khi nó đã vào thì không bao h vào 1 con, nếu không diệt được thi bao đảm nó de tìm cách khác để vào, bọn này tin khôn lam

Back