Luống giun có rệp

• Thread starter Torik
  • Ngày gửi
Bác nào cứu em với. Em thấy luống giun có những đám rệp màu vàng. Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi là nó có ảnh hưởng đến giun không. Nếu có cho em hỏi luôn cách diệt.

thấy ko có ai vô ủng hộ bạn hết nên vô góp ý cho nước nó hôi :unsure:
Mình hok biết rệp có làm gì giun hok nữa. Bác thử xả tràn nước vô luống giun rồi tháo đi thử xem, theo mình thì rệp sẽ nổi lên và trôi

có fải con rệp màu vàng cam ko bạn. trước mình củng thấy con này ở ô nuôi. nhưng thời gian sau ko thấy nữa.

mình nuôi cũng bị vậy. nhưng mình nghĩ chúng là giun con . không biết có đúng ko nữa

Không biết nó có ảnh hưởng gì không nhỉ. Mình còn bị dế chũi phá nữa nè

Thì mấy ổng cứ để nuôi đi .......chết biết liền ah.......trên nay chả thấy ai có KN về con rệp cả...mà từ trước đến giờ chỉ thấy rệp ăn thực vật thôi chứ có thấy nó ăn động vật đâu...có khi nó là mồi ngon cho giun ấy

dế chũi thì xác định bỏ nghề đi bạn ... có bài của bác botienthi nói về con này rồi ... anh vợ tôi nuôi thất bại vì dễ chũi ... khu nuôi có ránh nước xung quanh ngừa kiến và dễ chũi là tốt nhất ...

Nếu bạn lấy phân nhặt từ đồng hoặc phân trâu bò ... nên ngâm trong thùng rồi mới cho ăn ... để tiêu diệt các loại thiên địch ,trứng thiên địch ( dế,bọ hung v v)

Last edited by a moderator:
phân nên ngâm nước 3 ngày, thì trứng dế, trứng gì gì sẽ thối, ko ăn giun

Mình thấy nuôi giun khó quá. Mình nuôi mãi mà không thấy sinh sản gi. Trước mình cho ăn phân trâu tươi luôn nhưng giờ mình cho phân vào bể nước mới cho ăn. Không biết có khả thi không nữa. Ai có kinh nghiệm nuôi chia sẻ em với. (em làm chuồng nuôi giống bác Nguyễn Văn Lý ở Bắc Giang. Bác nào lên google ngó em với)

Last edited by a moderator:

Back