Mai ra nhiều tược non

• Thread starter GACHOIMAI
  • Ngày gửi
Các bác cho em hỏi hiện cây mai của em trồng được 2 năm đang ra rất nhiều tược, lá non trong tháng này . Em nên bón phân gì từ tháng này đến tết để cây có nhiều hoa ? Từ đầu năm đến giờ em chỉ bón phân bò và phân bánh dầu nước hiệu Tribat 1 tháng 1 lần.
Xin cám ơn các bác trước

nếu cây của bạn đang ở trong chậu 0m3. bạn cho nó 1 muỗng cà phê super lân. 1 tuần sau thêm cho nó 1 muỗng super lân nữa là xong phần lân...để cây kết nụ
về phân bón thúc..bạn không nên dùng phân bánh dầu nữa mà thay vào đó bằng dynamic và NPK.10-30.10.. pha loãng với nước tỉ lệ 2 phần ngàn , tưới từ 15 đến 20 ngày 1 lần
sau tháng 10 al... nụ đã được kết xong...do đó có thể bỏ hẳn không dùng NPK mà chỉ dùng dynamic loãng tỉ lệ 1 phần ngàn cũng cho kết quả tốt
bạn phải biết dùng phân bón lá nữa...
bạn nên search lại có nhiều bài thảo luận về vấn đề này rồi

Cám ơn Bác rất nhiệt tình

nếu cây của bạn đang ở trong chậu 0m3. bạn cho nó 1 muỗng cà phê super lân. 1 tuần sau thêm cho nó 1 muỗng super lân nữa là xong phần lân...để cây kết nụ
về phân bón thúc..bạn không nên dùng phân bánh dầu nữa mà thay vào đó bằng dynamic và NPK.10-30.10.. pha loãng với nước tỉ lệ 2 phần ngàn , tưới từ 15 đến 20 ngày 1 lần
sau tháng 10 al... nụ đã được kết xong...do đó có thể bỏ hẳn không dùng NPK mà chỉ dùng dynamic loãng tỉ lệ 1 phần ngàn cũng cho kết quả tốt
bạn phải biết dùng phân bón lá nữa...
bạn nên search lại có nhiều bài thảo luận về vấn đề này rồi

Xin cám ơn bác

Bác chỉ giúp em ở đâu bán phân dạng viên dùng bón gốc NPK 10-30-10 ạh, em hỏi mua thì họ bảo chỉ có phân bón lá mới có 10-30-10 , em có thể thay bằng phân bón gốc nào nếu không có loại như trên, Tks

Bác chỉ giúp em ở đâu bán phân dạng viên dùng bón gốc NPK 10-30-10 ạh, em hỏi mua thì họ bảo chỉ có phân bón lá mới có 10-30-10 , em có thể thay bằng phân bón gốc nào nếu không có loại như trên, Tks

vì bạn chỉ có ít cây bạn có thể dùng phân bón lá tưới cho cây cũng được
Nếu bạn dùng tro trấu rơm rạ để trồng mai..bạn nên dùng DAP. trộn với dynamic thì rất có lợi vì trong DAP có lân và N rất cao và kali không có (vì trong tro trấu rơm rạ đã có nhiều kali rồi)
Phân viên 10-30-10 không có đâu, gọi là bón 10-30-10 cho cây có ngĩa là công thức bón nhiều lân ít đạm và kali

Chất trồng của em là đất sạch mua từ vựa kiểng + sơ dừa + phân bò và 4 cây em bứng từ Phước Long về nên toàn đất đỏ, vậy em nên bón phân gì ? TKS

Chất trồng của em là đất sạch mua từ vựa kiểng + sơ dừa + phân bò và 4 cây em bứng từ Phước Long về nên toàn đất đỏ, vậy em nên bón phân gì ? TKS

DAP+Dynamic = bón gốc ( tỉ lệ 2 phần ngàn 15 ngày 1 lần)
phun thêm phân bón lá 7 tới 10 ngày 1 lần
Phân bò nên ủ mục hãy cho vào..phân bò khô thực ra chưa hoai..nếu cho vào phân bò sẽ lên men để tự phân hủy...qua trình này sẽ làm tổn hại rễ

Back