Mảnh vườn nhỏ của Thanh Thao

Thuy-canh

Thứ thiệt
Nông dân @
Bác lequangdata,
Bác nói thế thì tui nghe thế, chứ tin thì tui chả có tin! Để tui trình bày tại sao:
* Điều tui tin là : Các đại-gia nuôi Gà Móng Đỏ, cực hơn bác nuôi heo nhiều! Không tin, hỏi..... vợ tui coi!

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Nông dân @
... Nhưng nuôi Gà thì cũng đâu có giao cho bất kỳ ai làm được đâu.
Đâu dám bỏ đi đâu vài tháng chơi mà không lo toan trong đầu phải không Bác Hai.
====
Heo thì có mình @lequangdata phải trực chiến. Gấu làm Giáo Viên nên phụ lúc nào biết lúc ấy thôi bác à. Giao kèo hết rồi... Mỗi người mỗi việc.
Giờ lại toàn heo con... Mà bác hai lớn tuổi vậy chắc cũng từng nuôi heo nhỉ ?

Xuan Vu

Thứ thiệt
Nông dân @
Bác lequangdata,
Bác nói thế thì tui nghe thế, chứ tin thì tui chả có tin! Để tui trình bày tại sao:
* Điều tui tin là : Các đại-gia nuôi Gà Móng Đỏ, cực hơn bác nuôi heo nhiều! Không tin, hỏi..... vợ tui coi!
Gà này nó ăn xe máy rinh luôn xe thùng đó bạn già ơi.

lequangdata

lequangdata.byethost6.com
Nông dân @
Gà này nó ăn xe máy rinh luôn xe thùng đó bạn già ơi.
Nói nhỏ nhỏ bác Hai nghe. Bác có nuôi giống Gà ấy thì có thể nhờ bác @Xuan Vu chăm dùm đảm bảo ok. Vì bác ấy chăm Ốc, Chăm Rùa... mà nghe đồn có cả Rùa Răng nữa ha ha ha... @lequangdata chưa hình dung ra Rùa có răng thì nó ra sao nữa bác @Xuan Vu à !

Xuan Vu

Thứ thiệt
Nông dân @
Nói nhỏ nhỏ bác Hai nghe. Bác có nuôi giống Gà ấy thì có thể nhờ bác @Xuan Vu chăm dùm đảm bảo ok. Vì bác ấy chăm Ốc, Chăm Rùa... mà nghe đồn có cả Rùa Răng nữa ha ha ha... @lequangdata chưa hình dung ra Rùa có răng thì nó ra sao nữa bác @Xuan Vu à !
Lequangdata có nghe người ta nói, rùa nó cắn trời gầm không nhả không?
Rùa răng nó có hàng răng như răng cưa trên hàm của nó. Nếu ai hân hạnh được rùa cắn thì không cần đến trời gầm. Vì nó nghiến hàm răng của nó là đứt tiện cái gì nó ngậm trong miệng hi hi ....

Thuy-canh

Thứ thiệt
Nông dân @
Bác lequangdata,
Bác rủ tui lên chơi nhà bác, thích quá! Nhưng việc trước mắt khá nhiều làm tui phải thất hứa với bác.
Thưa bác, vụ Cù Lao Lá như tui đã thưa với bác, tui cũng đã thu xếp với một gia-đình cùng tới đó thăm, nhưng lại nghịch đường với bác Có điều nầy chia sẻ với bác cho vui. Là tui đã xin bà con được trên 72 triệu VND và công thêm 10 ngàn AUD. Bà con ở đó vui lắm! Nhưng chưa đủ, không sao, tui sẽ chống gậy Cái Bang xin thêm... Hì hì!
Thân.

Last edited:

Hai la vang

Tâm vô nhị dụng
Nông dân @
Mảnh vườn nhỏ bây giờ đã ra sao rồi nhỉ - up vài hình ảnh xem đi chủ topis ơi .

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH