Mất tác dụng của vitamin

• Thread starter Khanguyen9
  • Ngày gửi
Mình có một số chất và vitamin sau không biết cái nào khi phơi dưới ánh nắng trực tiếp thì sẽ bị mất tác dụng mong ae chỉ giúp
Chrommium
Vitamin A , D3,E,K3,B1,B6,B12,
acid folic
biotin
calcium
phosphorus
amylase
glucanase
lypase
protease
xylanase

cái này khó àh ^_^ vừa vitamin, vừa chất đa lượng, vừa cả enzym thế này thì phải dân pro mới trả lời đc:69:
Boi chỉ biết mỗi thằng vitamin A bị tiêu hao rất nhiều nếu đem phơi nắng thui, còn thằng canxi thì phơi nắng ko si nhê gì nó

Các bậc tiền bối vào chỉ giáo tiết với nào ^_^

cái này khó àh ^_^ vừa vitamin, vừa chất đa lượng, vừa cả enzym thế này thì phải dân pro mới trả lời đc:69:
Boi chỉ biết mỗi thằng vitamin A bị tiêu hao rất nhiều nếu đem phơi nắng thui, còn thằng canxi thì phơi nắng ko si nhê gì nó

Các bậc tiền bối vào chỉ giáo tiết với nào ^_^

đây là bài toán thầy bói xem voi. mình bó tay vì tra google hơi bị đầu lâu. bác nào chuyên ngành dọc trả lời dùm chủ topic một phát một cho anh em mở rộng tầm mắt chút nhé...
nhưng theo em được biết thì nhà sản xuất có hướng dẫn sử dụng trước khi dùng mà. tuân thủ quy định cũng là một nguyên tắc

Last edited by a moderator:
Mình có một số chất và vitamin sau không biết cái nào khi phơi dưới ánh nắng trực tiếp thì sẽ bị mất tác dụng mong ae chỉ giúp
Chrommium
acid folic
biotin
calcium
phosphorus
amylase
glucanase
lypase
protease
xylanase

Trả lời tổng quát thì được chứ nói cụ thể từng chất thì chỉ có nhà sản xuất tích hợp , pha chế chất đó vào trong thuốc hay thức ăn nào mới hiểu rõ ảnh hưởng và hạn chế của nó

:7^:pó tay minh thấy boy nói dúng dó vitamin thì mất khá nhiều chất còn can xi thì ko còn những chất khác mình nghĩ cũng ảnh hưởng giống vitamin bạn à

Chrommium
acid folic
biotin
calcium
phosphorus
amylase
glucanase
lypase
protease
xylanase

tất cả nha chủ thớp mọi thứ thuốc tây, hầu như tất cả khi phơi dưới ánh sáng mặt trời trực tiếp là làm mất tác dụng và giảm tác dụng, nên mình khuyên chủ thớt nên cắt nơi khô ráo thoát mát, nếu có điều kiện thì luu trữ ở nhiệt độ từ 18-22 độ C nha.

Back