MÁY ẤP THÙNG GỖ TỰ ĐÓNG.

• Thread starter TRẦN7-KC
  • Ngày gửi
photo.php
photo.php
photo.php

Mình nói chuyện với bạn rất lịch sự, nhưng bạn đúng là người ko biết điều gì cả. Ko thèm đôi co với bạn làm gì
lịch sự với mấy thằng ku chuyên lừa bà con ah, đem mấy cái máy rởm đi quảng cáo trong topic của người khác là thấy mất dạy rồi

Mình vẫn còn fan vân.
1. Có cần khoét lỗ để lấy gió từ ngoài vào thùng ap không
2. Về đảo trứng, thấy co 2 cách đảo, đảo nghiên 45o va 1 kiểu kéo qua kéo lại cho trứng lăng, vậy cách nào là tốt

Nếu mang lại lợi ích cho bạn thì tại sao không tìm hiểu (mr Thanh 0984.898.720 hoặc inbox, hà nội, sài gòn)

Cho mình hỏi là trong máy ấp trứng có cái khay đựng trứng. Thì khay nhựa và khay nhôm cái nào tốt hơn vậy? Nếu tốt hơn thì tốt hơn ở điểm nào? Còn nếu dở thì dở ở điểm nào?

Cái khay nhôm thì đa số mọi người xài nhiều ,mấy ấp thủ công , đảo = tay, nhưng mình thấy nó dẫn nhiệt tốt nên bạn làm sao cho nó tiếp xúc với trứng ít thôi, ko thì sẽ cháy trứng, còn khay nhựa là trong máy ấp tự động , mỗi cái có 1 lợi ích riêng,

máy ấp 1000 trứng, các bạn tham khảo

thùng gỗ 800x600x600 hết 1 tấm okal >600k. Xài fox 1004
>430k, fox 1h> 840k, điện trở nhiệt 200W > 240k, dimmer 70k, MCB 15A, khung đảo nhôm 200k, mortor quạt đảo x2 20k, bộ siêu âm tạo khói hồ cá 100k, quạt 220v 70k. quạt 12v >20k, nguồn 12v >40k, 3 role kiếng 220v, mạch đảo tự thiết kế dùng ic ne555. led chiếu sáng,
bác nào muốn cái sơ đồ điện đóm cho e cái mail
Tổng thiệt hại baonhieu?hiha.e cung định lam day'

mọi người ơi mình đã tự làm một thùng ấp trứng mini kích thước rộng 60cm, cao 80cm, sâu 45cm, mình sử dụng mạch cảm biến nhiệt độ tự làm và sử dụng điều khiển mờ fuzzy, cảm biến nhiệt độ và điều khiển nhiệt độ đã hoạt động rất tốt và độ dao động nhiệt rất nhỏ, mình bố trí nguồn nhiệt là 2 bóng đèn sợi đốt 200w ở đáy thùng tuy nhiên mình gặp phải một vấn đề là nhiệt độ bên trong lò không đều, chênh lệch nhau thấp nhất và cao nhất lên đến 2 độ, mọi người đã làm thành côg rồi xin chỉ bảo cho mình vài điều để minh có thể làm nhiêt đều hơn được không ah, hiện tại thì lò ấp của mình khôg có xốp bên trong, hai bóng đèn thì mình lắp dưới đáy, sát hai bên thành lò và 1 quả bên trong1 quả bên ngoài, co quạt thổi vào các bóng để tải nhiệt, nhưng vẫn k đều đc nhiệt bên trog
minh xin cám ơn tất cả mọi người.

Last edited by a moderator:
mọi người ơi mình đã tự làm một thùng ấp trứng mini kích thước rộng 60cm, cao 80cm, sâu 45cm, mình sử dụng mạch cảm biến nhiệt độ tự làm và sử dụng điều khiển mờ fuzzy, cảm biến nhiệt độ và điều khiển nhiệt độ đã hoạt động rất tốt và độ dao động nhiệt rất nhỏ, mình bố trí nguồn nhiệt là 2 bóng đèn sợi đốt 200w ở đáy thùng tuy nhiên mình gặp phải một vấn đề là nhiệt độ bên trong lò không đều, chênh lệch nhau thấp nhất và cao nhất lên đến 2 độ, mọi người đã làm thành côg rồi xin chỉ bảo cho mình vài điều để minh có thể làm nhiêt đều hơn được không ah, hiện tại thì lò ấp của mình khôg có xốp bên trong, hai bóng đèn thì mình lắp dưới đáy, sát hai bên thành lò và 1 quả bên trong1 quả bên ngoài, co quạt thổi vào các bóng để tải nhiệt, nhưng vẫn k đều đc nhiệt bên trog
Cái quạt hút bạn de o đâu, ban fai chup lai hình thi mới biết nó thế nào

Để chụp hình đó mà hi
Cái máy 1k trứng đó th8f đẹpthật , nhưng ấp trứng thì đẹp để làm gì. Tôi dám cá là bỏ vào 5 cái nhiệt kế 5 điểm trong máy sẽ cho ra 5 kết quả chênh lệch nhiệt độ ko hề nhỏ

Cái quạt hút bạn de o đâu, ban fai chup lai hình thi mới biết nó thế nào
vì hiện tại thì mình để máy ở quê nên minh chưa chụp đc hình bạn ah, bên trong máy thì minh lắp 2 quạt thổi thẳng vào 2 bóng đèn, nếu nhìn từ trước vào thì 1 quạt nằm phía trong bên phải và thổi gió từ phải sang trái, 1 quạt nằm phía ngoài bên trái thổi gió từ trái sang phải, mục đích là tạo dong khí xoáy và bốc từ dưới lên bạn ah.
mong mọi người giúp đỡ mình, vì mình là dân điện nhưng mình rất thích nông nghiệp.

Bạn có ý tưởng gì về tuần hoàn nhiệt để nhiệt độ trải đều trong máy ấp có thể chia sẻ cho ae. Vì nhiệt nóng luôn bay lên. Và ảnh hưởng nhiệt độ môi trường bên ngoài. Mùa lạnh ở miền bắc 12độ nếu sử dụng máy sx ở miền nam thường họ ko tính đến đều này

nguồn nhiệt ở phía trên dùng quạt thổi xuống đáy sẽ tự bốc lên thôi bạn ah
P/s tất nhiên là cấu tạo để thổi cặp vách thùng chứ k thổi trực tiếp lên trứng nhé

bạn huynhminbt có thể hướng dẫn cụ thể cho mình k ah, đây là lần đầu mình làm máy ấp cho gia đình. mail của mình là manhtruong007@gmail.com, cám ơn bạn đã giúp đỡ...

Back