Máy ấp trứng bằng thùng xốp

Vừa mới tự làm 1 cái máy ấp trứng. lần trước làm mấy cái cho hiệu quả kém quá. Cuối cùng phải mua fox 1004 mới ăn thua.
Đây là vài bức ảnh:

Máy lần trước:

Video đây:
Anh em cho nhận xét xem máy này có ấp được trứng chim trĩ không.
Thêm nữa e muốn mua trứng chim trĩ giống ở Hà Giang thì mua ở đâu

tối đa ấp đc bnhiu trứng vậy bạn ? và tổng là bnhiu tiền vậy bạn?

theo mình máy này ấp dc trứng chim trĩ....vì trứng gá nở không có lý do gì chim trĩ k nở.

tối đa ấp đc bnhiu trứng vậy bạn ? và tổng là bnhiu tiền vậy bạn?
hiện tại k có trứng mình để 1 khay. nếu để đủ 3 khay chắc được 120 trứng.
chi phí:
- 1 thùng xốp, 2 quạt ở cái máy bà đã bỏ, sạc điện thoại bỏ đi tất cả nhà có từ trước nên cũng k mất tiền. nhiều lắm số này hết 100k.
- Cái đồng hồ đo nhiệt độ và độ ẩm 100k (Phố phương mai - HN).
- khay để trứng tận dụng cái giáp giường hỏng.
- cái ds fox 1004 = 470k (mua tại số 4 chùa bộc HN) thêm 2 cái bóng đèn, đui và dây điện tầm 30k.
tính ra tầm 600k - 700k.
sao thấy có 6 cái trứng vậy bạn,đã nỡ lần nào chưa ,tỷ lệ bao nhiêu %
Hiện tại chỉ có 6 quả mới mua ngoài chợ. ấp được 2 ngày thấy 1 số đã có cồ rồi. lần trước làm máy tương tự và gà đã nở. tuy nhiên vẫn chết vài con sau khi nở và máy con bị khoèo chân. hiệu xuất tầm 70% --> hơi thấp nên làm lại máy này.

70 là cũng đạt rồi,còn cái fox của hàn hay trung quốc vậy,có trục trặc gì không, mình cần thông tin

ban có thể chỉ mình từng bước 1 không , để mình làm , tại đó giờ mình cũng ko rành về may ap trứng lắm.

70 là cũng đạt rồi,còn cái fox của hàn hay trung quốc vậy,có trục trặc gì không, mình cần thông tin
thằng fox này có ổn định ko vậy bác.tôi dự định dùng nên muốn biết thêm.cũng nghe nói có loại điều áp hoạt động ổn định hơn.bác nào có sài qua rồi xin chia sẻ.

ban có thể chỉ mình từng bước 1 không , để mình làm , tại đó giờ mình cũng ko rành về may ap trứng lắm.

mình có thể giúp bạn thiết kế 1 máy ấp trứng 3oo quả hoặc hơn nũa bằng 1 cái1 tủ lạnh hõng hoặc đóng bằng gỗ ,
ưu điễm là cái tủ lạnh ít tốn điện năng hơn mình ấp bằng 2 bóng đèn 40w ..nhưng tiếc là mình dốt vi tính nên không biết
upload ảnh cho bạn xem,

Last edited:
Chỉ mình thao tác làm với bạn ơi
ds fox 1004 = 470k là cái quạt gió máy bàn à

cái fox 1004 không phải là cái quạt gió trong cái cpu đâu'..hình như nó là cái điều khiển nhiệt độ trong máy điều hòa
mình cũng không rành lắm,cái điều khiền nhiệt độ của mình là do chế tác thôi, mình cũng đang tìm hiểu tính năng của cái fox 1004 để secua cái của mình,mình chỉ tư vấn cách thiết kế tủ thôi thấy ấp cũng đạt ae nào thích làm mình chia sẽ thôi

Bạn cần mua 1 cái fox 1004. quê mình tận miền núi nên phải nhờ người mua ở HN. có cái đó rồi thì mình sẽ bảo bạn làm thế nào.
thằng fox này có ổn định ko vậy bác.tôi dự định dùng nên muốn biết thêm.cũng nghe nói có loại điều áp hoạt động ổn định hơn.bác nào có sài qua rồi xin chia sẻ.
fox 1004 xuất sứ hàn quốc. kích thước bằng 4 quả trứng đặt cạnh nhau. độ bền thì tối thiểu chắc khoảng 3 năm nếu xài liên tục.
mình có thể giúp bạn thiết kế 1 máy ấp trứng 3oo quả hoặc hơn nũa bằng 1 cái1 tủ lạnh hõng hoặc đóng bằng gỗ ,
ưu điễm là cái tủ lạnh ít tốn điện năng hơn mình ấp bằng 2 bóng đèn 40w ..nhưng tiếc là mình dốt vi tính nên không biết
upload ảnh cho bạn xem,
nếu bạn cần thì gọi hoàng sdt...01213533121
Chài ơi. mình cần gì ấp đến 300 trứng. nhà mình k có chỗ nuôi nên phải mang lên sân thượng. giờ ấp nở đang đâu đầu vì chăm sóc gà đây. minh sắp thành gà rồi.
Thùng ấp của mình thực tế chỉ cần 1 quạt và 1 bóng đèn 25w. mình đã thử rồi. chẳng qua mình có 2 cái quạt nên lắp thêm 2 bóng đèn. thực tế để ấp khoảng 100 trứng chỉ cần 1 bóng 25w. chạy ấp đơn kỳ 22 ngày hết khoảng 10 số điện = 25 nghìn tiền điện.
bạn vào google.com mà tìm cái fox 1004. trên hình của mình là cái hiển thị nhiệt độ điện tử đó.
sau khi có fox 1004 mình sẽ hướng dẫn tiếp.

Vừa làm một thùng ấp xong nhưng vẫn fai đảo bang tayMua fox mất 450 k đắt vl

Vừa làm một thùng ấp xong nhưng vẫn fai đảo bang tayMua fox mất 450 k đắt vl
Bạn chia sẻ hình ảnh máy ấp của bạn đi.
Nên đảo trứng bằng tay để có thêm kinh nghiệm.
Mua fox1004 như vậy là vừa tiền rồi bạn ơi
Cũng vừa táy máy lam xong một thùng xốp ấp
Bạn có thể chia sẻ máy ấp của bạn để mọi người tư vấn thêm cho

Hôm nay vừa chế them cho em nó khay đảo tự động thiếu cái time mai di mua là thành máy tự độngKo biết upp ảnh ko thì up lên cho mọi người xem thanh qua của em

Last edited by a moderator:

Back