Thảo luận may ap trung ga..

• Thread starter ham nuoi heo
  • Ngày gửi
Chào các anh chị, em đang tập tành sử dụng máy ấp trứng gà, em mong mọi người hãy chỉ cho em kinh nghiệm chọn máy ấp trứng và kinh nghiệm ấp trứng đạt tỉ lệ cao với ạ..Em xin cảm ơn nhiều nhiều..:):):):):):):):)

bạn cho mình biết, bạn sử dụng, hay là tự làm? nếu đi mua về, thi dùng nhiệt kế xem thử nhiệt độ có chính xác so với cái cảm biến ko? đừng tin cái cảm biến quá, nếu đúng thi bỏ trứng vào ấp, canh đúng độ ẩm nữa là ấp nở.

Kinh nghiệm chọn máy ấp trứng là thấy người
ta mua về xài tốt, thì mình mua theo.

Khi mua máy mới, mà chưa biết nó tốt xấu ra
sao, thì coi như đi đánh bạc.

Hnay mình vừa sửa 1 máy ấp miền bắc. Phong cách làm việc khá thiếu chuyên nghiệp. Máy 500 quả ấp cả công mà nở 70%, hỏng 150 quả mà 1 năm công cho 3 đợt có 12 quả, mỗi quả cũng 300k. Cảm biến fox nhiệt 400, k có cảm biến ẩm mà chém 5tr5. 2 đèn trên ngăn nóc 60w chụm đầu cho quạt 220 0.14a hút?! Hệ thống đảo sau gần nửa năm là đảo có 45 độ?!
Sách hướng dẫn giúp cài đặt fox theo kiểu" hãy hiểu máy móc?"
chưa kể fox ghẻ kém nhạy chưa từng thấy.

Xem trên youtube thấy nhiều kiều máy mini tự chế.anh em cho hỏi dùng máy ấp bằng thùng xốp có bền không, mình sợ nhiệt nhiều, thùng xốp tả nhanh.dùng loại đảo trứng bằng lăn trứng hay kiểu đảo cả giá đựng trứng thì tốt hơn. Mình định mua một cái về ấp gia đình. A e nào đã dùng rùi, xin tư vấn.

Xốp dùng k hỏng được. Kể cả ngoài 40, mới dùng hơi mùi tí

mua máy nên mua cho nhiều người áp thành công.nhưng mà bây giờ bọn bán máy ấp trứng cũng lắm chiêu trò để lừa đảo người mua làm, cứ cho xem mấy tấm hình là người này ấp nở,người kia ấp tỷ lệ cao,lúc xin số hỏi kinh nghiệm thì im tịt luôn.chối quanh chối nọ,Tuần trước nhờ thằng em ngoài HN đế chỗ CPCOM gì đó hỏi mua máy 500, thằng em mình học bách khoa, nó nói bọn nó chém quá luôn, vi thăng em mình học đúng chuyên ngành về điện từ... đen.qua chỗ mac tech gì đó cũng thế.
chán luôn, nó bảo mình ở nhà làm cái khung, nó về nó làm cho cái bảng điều khiển.Anh em nào có hình + kích thước máy ấp khoảng 500 trứng không? cho mình xem để mình làm theo với.
@dudo92 bạn có hình ảnh không chia sẻ cho mình với.

Mình k dùng mạch điện tử như e bạn. Mình dùng thùng kín 4 quạt 1 đèn. Công suất quạt phải gấp đôi với yêu cầu như của bạn. Vì dùng đèn công suất thấp nên tăng nhiệt rất chậm và mình dùng mạch chiết áp để cân bằng nhiệt, k cần dùng tới bộ tự động. Chuyện đùa như thật đấy, đồ điển tử mang quê làm cho anh dưới đó. Cũng biết làm mạch nhưng k còn ham nữa. E bạn làm 2 cái mới dùng thực hiện đk.ấp thành công. Phải 2 cái, nhớ đó, làm xong qua bài mình đọc mới hiểu rõ.

Xin lỗi nếu bài viết có mục đích quảng cáo!
Xin chào tất cả mọi người.Mình xuất phát cũng từ gia đình nông dân,nên từ nhỏ đã biết về công việc ấp các loại trứng như gà,ngan,vịt.Mình đã học Đại học Công nghiệp Hà Nội khoa Cơ điện tử.Chính vì thế mình khẳng định mình có chuyên môn về điện tử,kinh nghiệm về ấp trứng cũng như mong muốn được làm ra những sản phẩm chất lượng nhàu tự động hóa việc ấp trứng cũng như nâng cao hiệu quả của việc ấp trứng.
Đó là ý tưởng trong đầu mình"Làm máy ấp trứng tự động".
Hiện tại mình đã thử nghiệm trong 3 tháng với 2 mẻ trứng gà,vịt.Kết quả trứng gà nở đạt 95% trứng vịt đạt 85%(có thể do trứng vịt cần kỹ thuật ấp cao hơn-mình sẽ học hỏi thêm kinh nghiệm).Hiện tại mình đang thử nghiệm 100 trứng chim trĩ và 100 trứng bồ câu.Kết quả soi trứng 10 ngày cho thấy phôi phát triển rất tốt.Hy vọng kinh nghiệm ấp trứng chim sẽ hoàn thiện.
Còn nói về máy thì mình đang tiến hành sản xuất.Bo mạch mình tự thiết kế,mình tự làm hết(chỉ có phần gia công mạch và linh kiện là mình nhập hàng về thôi-Linh kiện ở đây mình nhập từ" http://vn.mouser.com/ " hàng chính hãng, chính vì thế mình dám bảo hành 2 năm cho máy của mình).Hiện tại đang chờ ngày để khai trương(Cũng không có điều kiện để mở cửa hàng hoành tráng,chỉ xin lại bố mẹ 1 phòng trọ rộng để làm đại bản doanh)
Theo kế hoạch thì cuối tháng 6 âm lịch mình sẽ khai trương nên hiện tại website mình mới đang bắt đầu làm,thông tin đang còn ít nên rất mong mọi người thông cảm.Agrivet.com là nơi đầu tiên mình đăng bài.Rất mong nhận được sự quan tâm của tất cả mọi người.
Máy ấp trứng tự động MinhHaiTech-Đem thành công đến với mọi người
Đảm bảo chất lượng,bảo hành 2 năm,vận chuyển miễn phí toàn quốc

nếu mua thì xem bạn bè nào xài rồi thì cứ chọn hãng đó mà mua , còn k thì tự làm để làm theo ý riêng của mình để dạt tỷ lệ nở cao
còn kỹ thuật ấp trứng thật ra cũng chẳng có gì khó cả , có thể hỏi bác Gu Gồ cũng dc , quan trọng là 1 máy ấp thật chuẩn , nhiệt độ đồng đều ở mọi góc cạnh , còn độ ẩm thì 50-65% thì kq sẽ ok thôi bạn ak !

nếu mua thì xem bạn bè nào xài rồi thì cứ chọn hãng đó mà mua , còn k thì tự làm để làm theo ý riêng của mình để dạt tỷ lệ nở cao
còn kỹ thuật ấp trứng thật ra cũng chẳng có gì khó cả , có thể hỏi bác Gu Gồ cũng dc , quan trọng là 1 máy ấp thật chuẩn , nhiệt độ đồng đều ở mọi góc cạnh , còn độ ẩm thì 50-65% thì kq sẽ ok thôi bạn ak !
Cảm ơn bác đã góp ý.Em thấy đóng góp của bác quá đúng với yêu cầu của máy ấp.Theo kinh nghiệm của em đã làm thử máy thì nhiệt độ chênh lệchch theo độ cao của máy là không vượt quá 0.5 độ C trên 1 m chiều cao máy.Như máy của em làm thì em đo được là 0.3độ C.máy của em cao 0.9m.Tính ra là đạt.
Cảm ơn bác đã góp ý.Em thấy đóng góp của bác quá đúng với yêu cầu của máy ấp.Theo kinh nghiệm của em đã làm thử máy thì nhiệt độ chênh lệchch theo độ cao của máy là không vượt quá 0.5 độ C trên 1 m chiều cao máy.Như máy của em làm thì em đo được là 0.3độ C.máy của em cao 0.9m.Tính ra là đạt.

Mới nứt mũi mà đã hầm hố r. K biết thầy bạn động vào quả trứng soi bao giờ chưa. Mình cá là vì làm ra bo nên mạnh mẽ đến thế. Thiết kế của bạn với chênh nhiệt như v mình biết là vẫn lẩn quẩn với kiểu phổ thông. Bảo hành tận đáy hay bắt khách mang hàng đến tận nơi?

Mới nứt mũi mà đã hầm hố r. K biết thầy bạn động vào quả trứng soi bao giờ chưa. Mình cá là vì làm ra bo nên mạnh mẽ đến thế. Thiết kế của bạn với chênh nhiệt như v mình biết là vẫn lẩn quẩn với kiểu phổ thông. Bảo hành tận đáy hay bắt khách mang hàng đến tận nơi?
Cảm ơn ý kiến nhận xét của bạn @dudo92 .Mình xin được có ý kiến lại như sau:
+MÌnh học chuyên ngành Cơ điện tử(Cơ khí+điện tử+lập trình) mình khẳng định mình có kiến thức về những gì mình đã học.
+Mình không học trường có liên quan đến ấp trứng nên thầy mình không dạy mình động vào quả trứng để soi.Mình soi sứng với mẹ mình từ khi mình còn học lớp 3-4 và đó là kinh nghiệm về soi trứng mà mình có.
+Tôi dám cá với bạn 100.000.000 vnđ nếu bạn làm được 1 máy ấp có kích thước:dài 70cm,rộng 70cm,cao 100cm(tính lòng trong của máy) ấp được 500 trứng(100 trứng 1 khay).yêu cầu: với chỉ 1 nguồn nhiệt cố định tại 1 vị trí của máy mà 4 góc không chênh quá 0.5 độ C.nếu bạn làm được mình xin mua lại bản quyền của bạn luôn.
+Còn về câu "Mới nứt mũi mà đã hầm hố" thì câu này mình không bình luận.Vì lý do đơn giản bạn chẳng biết mình nứt mũi từ khi nào đâu?
Ý kiến của mình chỉ là ý kiến đóng góp thêm phần sinh động của bài nhận xét của bạn về mình thôi.Mình không có ý gì cả.Rất mong nhận được sự ủng hộ từ bạn về sản phẩm của mình.Mình xin cảm ơn!

Tăng công suất quạt và chỉ 1 bóng 25 w. Bạn chơi thì góp tiền mua trứng, trứng nhà mình quá ít thử 1 mẻ đơn kì. Nhổn có ai bán số lượng lớn trứng mới có đực thì 20 phút xe 32 mình có mặt ở đó.

Tăng công suất quạt và chỉ 1 bóng 25 w. Bạn chơi thì góp tiền mua trứng, trứng nhà mình quá ít thử 1 mẻ đơn kì. Nhổn có ai bán số lượng lớn trứng mới có đực thì 20 phút xe 32 mình có mặt ở đó.
Đơn giản mình phân tích 1 hiện tượng tự nhiên như thế này nha:
Nếu bạn đứng gần 1 lò lửa 1m và 0.5m thì chỗ nào nóng hơn.Cho dù bạn có tăng hay giảm công suất quạt thì không bao giờ có hiện tượng ngược lại là chỗ 0.5m lại mát hơn chỗ 1m.Còn mình cũng không biết chỗ nào ở Nhổn có trứng gà số lượng lớn cả.

Để mình hỏi bác vì mình k lạ gì thanh niên khu phố Nhổn.
Mình k đem lại tiền cho bạn bằng thiết kế tối giản vì nó k nhắm đến tiền. Và bo của bạn k đủ linh hoạt để tạo ra tối đa nở ở thiết kế của mình. Nếu bạn muốn, bạn cứ đọc bài gần đó là biết mình làm ntn. Nhưng chưa đủ lời để cho bạn con số tuyệt đối.
Bạn xử lí chênh nhiệt thế nào với trứng thủy cầm trong đa kì? 37 à? Hay 37,8 như vài tiền bôi?

Mình sẽ tiếp thu những đóng góp từ phía bạn.Rất cảm ơn vì điều đó.Nhưng theo bản thân tôi nghĩ,tôi sẽ tập trung vào sản phẩm của tôi, tôi cũng không có nhiều thời gian để trả lời được hết những vấn đề mà bạn đưa ra trên đây.Nếu có bất kỳ câu hỏi gì thì đợi đến ngày mình ra được sản phẩm hoàn thiện chính thức đến tay khách hàng thì mình sẽ tiếp bạn để trả lời những câu hỏi đó.
Rất mong nhận được dự đóng góp từ phía bạn.Và mình cũng muốn đóng góp cho bạn 2 câu chân thành là:"Nếu chưa làm mà luôn chỉ đặt ra những câu hỏi thì bạn sẽ không làm được gì cả" , "Nếu bạn luôn đánh giá người khác thấp hơn bạn thì bạn sẽ không học được những gì từ người đó".Bật mí một chút:Mình rất thành công với 2 câu này!

Back