máy ấp trứng tự chế

• Thread starter dangnguyenbn
  • Ngày gửi
DropBox
Vừa làm thùng ấp trứng nhờ các bác xem hộ thế này ổn chưaFox 1004

Em đang ấp thử thấy phát triển bình thường ko biết đến ngày có nở được koDang ấp thử ko biết có nở được ko nữa

File đính kèm

51.7 KB · Lượt xem: 34
    51.7 KB · Lượt xem: 28
Em đang ấp thử thấy phát triển bình thường ko biết đến ngày có nở được koDang ấp thử ko biết có nở được ko nữa

nó không nở ra con,có nghĩa là nó vẩn còn ở trong trứng.mà trong trứng thì nó phải lộn rồi,,trứng lộn thì khỏi chê rồi nếu có thêm nắm rau răm hi ..hi
nói chơi cho vui gà nỡ cho ít thông tin tham khảo

Nhìn các thiết bị điều khiển thế là ngon rồi. Tuy nhiên để anh em đánh giá được ưu/nhược thì bác phải có nhiều thông tin hơn. Ý kiến cá nhân em thì có vẻ chưa ổn, trước hết là bác dùng thùng xốp để làm thùng ấp mà lại chẳng thấy cái quạt hay lỗ thông hơi là hỏng rồi.

Co chứ đầy đủ quạt lỗ thông hơi và khay đảo tự động nữa
DropBox
Lỗ thông hơi

File đính kèm

38.2 KB · Lượt xem: 36
    36.6 KB · Lượt xem: 32
khay đảo trứng b chế thế nào vậy? Chụp lên cho e xem cái với!

Chi phí hết bao nhiêu vậy bạn ? Ấp đc bao nhiêu quả trứng vậy? Cho mình xin cách làm đc không? Mình dự định làm cái để ấp vai trăm trứng gà và ấp trứng lộn để phục vụ cho quán nhà. Hi. Cảm ơn bạn nhiều nhé

Ấp đc ít vậy bạn. Nếu khônh đảo đảo tự động thì dc bao nhiêu vậy bạn?Ấp đc ít vậy bạn. Nếu khônh đảo đảo tự động thì dc bao nhiêu vậy bạn?

Đấy là do mình chỉ cần ấp thể thôi nếu ấp nhiều làm thùng to hay kiếm cái tủ lạnh cũ là được nhiều ngay
Chi phí hết bao nhiêu vậy bạn ? Ấp đc bao nhiêu quả trứng vậy? Cho mình xin cách làm đc không? Mình dự định làm cái để ấp vai trăm trứng gà và ấp trứng lộn để phục vụ cho quán nhà. Hi. Cảm ơn bạn nhiều nhé
http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=62485&page=1

một cái tủ lạnh hõng ngang 70 cao 1m50 .1 cữa thiết kế 6 khay, ấp được 350 trứng. ấp trứng lộn rất đơn giản . nếu trứng có cồ tỷ lệ lộn rất cao. chỉ có nở thì hơi khó trứng sát nhiều nếu thiếu ẫm. còn lộn thì thừa thiếu gì cũng không quan trọng nữa đều lộn hết , tùy theo nhu cầu mà cho ấp đa kỳ.2 hoặc 3 ngày vào 1 khay. luan phiên xoay vòng.

Hôm nay buổi trưa ko để ý nhiệt độ lên 39 mất 2tiếng không biết có chết phôi chưa bác nào biết hộ em với trứng em ấp được 10ngày. 90% là toi rồi phải không các bác

mới 2h nhiệt độ như vậy có gì lo lắng, nếu nhiệt độ như vậy ấp thêm 40h nữa bạn sẽ có tỳ lệ cồ nhiều đấy
nếu như cái nhiệt độ của bạn chính xác

Back