Mấy bác giúp em tí

• Thread starter OneDollas
  • Ngày gửi
Đàn gà em 37 ngày tuổi.Lịch vaccin đã hoàn chỉnh trừ H5N1.Nó đang bị cầu trùng em đã cho uống thuốc 3 ngày nay và đã chuyển biến tốt.Bỗng dưng sáng nay có 1 số (khoảng 5 em) bỏ ăn,ủ rũ,ngủ gục,xù lông.Trưa nay thì có 1 em die em mổ thì nội tạng hoàn toàn bình thường.2 ngày nay nắng mưa thất thường em ko thả gà ra vườn.Như vậy liệu nó có vấn đề gì ko các bác

Nuôj nhjều khôg anh, sao khôg tjêm phòng H5N1, Về mổ gà thỳ tui kủg bó tay,ai nój ngu thỳ kủg chấp nhận, nhỳn tim, gang, phèo,phổi rjết thấy choáng.

Em mới nuôi lần đầu có 200 con kiếm vốn kinh nghiệm.Sáng nay có thêm vài em lù rù.2 em sốt cao.Bọn nó lạnh cứ chụm lại 1 chỗ thôi ko ăn uống gì.H em phải làm sao mấy bác

Mưa gió thất thường bạn phải đảm bảo nhiệt độ cho gà, chắc mấy chú này bị cảm lạnh rồi, sau những cơn gà có thể bị cảm lạnh từ đó sinh bệnh, những con yếu rất dễ chết. Nhà tôi, có mấy con gà tầm 0.8kg, bị Chó lùa xuống ao(vào ngày trời mát mẻ) lông lá ướt hết, người rét run cầm cập. Đã thực hiện đốt lửa sưởi ấn thế mà vẫn die. Nhà có 1 em 10 ngày tuổi, bình thường khỏe như vâm, cao to thứ 2 trong 30 em. Sau trận mưa, thấy chú này chỉ đứng cạnh bóng đèn, bỏ ăn, người sốt, đến ngày 2 thì ra đi thanh thản (số 29 em còn lại vẫn tốt)

Back