Mấy bác vô chuẩn bệnh gà lớn mà chết giùm em với.

• Thread starter huynhket
  • Ngày gửi
Cho em hỏi gà lớn 2kg mà vẫn chết mấy hôm nay thời tiết hơn lanh hơn mọi khi, gà chết biểu hiện đầu mào tím tái, mào có nỗi mụt bên trong em có mỗ ảnh đây mấy bác giúp giùm em với cam ơn nhiều.

Có bác nào giỏi trong nầy vô chuẩn bịnh giùm em với mấy bác cam ơn nhìu
Up
Up

e nghĩ bác nên mô tả chi tiết hơn. Ví dụ như đa làm nhung vacxin gi ròi. Tình trạng ga chét lam sao. Ỉa phân màu gi. Đàn gà bao nhieu con. Chết bao nhieu rồi. Bệnh lau chưa. Như vậy mấy ng có kinh nghiệm họ mới chẩn đoán bệnh dễ hơn. E thì lính mới tập nuôi. Vô để hóng thui. Chúc ga bác mau khoe bệnh. Hi

À gà lớn rồi đã làm 3 lần vatxin roi cúm, neu, gum, gà bênhn 3 ngày rồi bịnh ngày mào là chết ngày đó mà toàn gà trống lớn bịnh chết thôi à ngày đàu 2 con em cho uống tụ huyết trùng ngày sau giảm mỗi ngày 1 con tổng 5 con ỉa thì phân xám, trắng có đủ kiểu mấy hôm trước khi bịnh thì ỉa phân đỏ

Ga ban an uong dk ko Ban da lam vac xin dau ga chua .minh doan ga ban bi dau benh dau ga roi .

THT cấp rồi, cho uống thuốc cũng thua, chỉ có chích kháng thể họa may cứu đc. đả thấy thằng bạn cứu sống 1 con, cộng nhận may mắn, vì chú gà có giá quá.

Chuyên gia bảo là gà mình bị bịnh đầu đen mình mới tốn 500k mua thuốc hồi chiều đay để xem mai bệnh có giảm ko nữa

Mình kg dám đoán bệnh gì nhưng chắc kg phải bệnh đầu đen đâu.bệnh đầu đen gan sưng to bông vàng có mủ hình hoa cúc,và đi phân vàng.trong hình thấy gan bình thường.đầu nâu đen giống tht cấp quá.nếu có gì kg đúng bỏ qua

Mình kg dám đoán bệnh gì nhưng chắc kg phải bệnh đầu đen đâu.bệnh đầu đen gan sưng to bông vàng có mủ hình hoa cúc,và đi phân vàng.trong hình thấy gan bình thường.đầu nâu đen giống tht cấp quá.nếu có gì kg đúng bỏ qua
Unh cám ơn bạn nha chắc bệnh ghép trong đó có tht Cấp nữa đấy bạn

Back