máy dọn phân gà

• Thread starter trananhtuan
  • Ngày gửi
Nhà cháu nuôi gà thịt nuôi trong chuồng có che thả tự nhiên , mỗi lần dọn phân rất vất vả , dạ cho cháu hỏi có cô chú biết chỗ nào làm được cái máy dọn phân gà không ạ , hay là cái máy đẩy phân về một chỗ để dễ hốt mỗi lần ba cháu đẩy phân bằng cái cây rất đau lưng và mệt cháu cảm ơn

Nhà cháu nuôi gà thịt nuôi trong chuồng có che thả tự nhiên , mỗi lần dọn phân rất vất vả , dạ cho cháu hỏi có cô chú biết chỗ nào làm được cái máy dọn phân gà không ạ , hay là cái máy đẩy phân về một chỗ để dễ hốt mỗi lần ba cháu đẩy phân bằng cái cây rất đau lưng và mệt cháu cảm ơn
mỗi kiểu chuông, cách nuôi, điều kiện mà có cách sử lý tối ưu, như sàn, chất độn, men, ...
bạn hỏi vậy, thánh mới giúp bạn.
chụp hình chuông đi,úp lên

mỗi kiểu chuông, cách nuôi, điều kiện mà có cách sử lý tối ưu, như sàn, chất độn, men, ...
bạn hỏi vậy, thánh mới giúp bạn.
chụp hình chuông đi,úp lên
dạ kiểu chuồng là chuồng nền xi măng có lợp tôn , tường bao xung quanh là những thanh cây đóng dọc quanh chứ không làm tường kín tạo độ hở thông mát chuồng , có xử dụng hệ thống ròng rọc bạt che để che mưa nắng quanh tường cây đó, chỉ có 1 lối ra vào duy nhất trong chuồng, không có chất độn hay men sinh học xử lí phân , mặt chuồng chỉ có trấu và phân gà đóng thành lớp như lớp đất ,khá cứng mỗi lần dọn là phải đẩy phân thành lớp rồi hốt vào bao vì nó như 1 nền đất cứng vậy ạ , anh biết gì máy có thể chỉ cho em biết không ạ em cảm ơn hình ảnh em gửi sau tại em đang học ở sài gòn nhà em nuôi gà ở gia lai, nhà em nuôi gà thịt

Làm đệm lót balasa đi cũng dễ mà 1kg men có 60k thôi làm được 30m nền sau mỗi lứa nuôi dọn 1lần còn bán được nữa nếu không thì cho đi người ta sẽ tự dọn sạch sẽ cho bạn

Làm đệm lót balasa đi cũng dễ mà 1kg men có 60k thôi làm được 30m nền sau mỗi lứa nuôi dọn 1lần còn bán được nữa nếu không thì cho đi người ta sẽ tự dọn sạch sẽ cho bạn
cho em hỏi về chi phí đệm , tại vì nhà em không dùng cốt để hốt phân kiếm lấy 1 phần tiền , cứ mỗi tuần là hốt 1 lần kiếm thêm thu nhập từ tiền phân

dạ kiểu chuồng là chuồng nền xi măng có lợp tôn , tường bao xung quanh là những thanh cây đóng dọc quanh chứ không làm tường kín tạo độ hở thông mát chuồng , có xử dụng hệ thống ròng rọc bạt che để che mưa nắng quanh tường cây đó, chỉ có 1 lối ra vào duy nhất trong chuồng, không có chất độn hay men sinh học xử lí phân , mặt chuồng chỉ có trấu và phân gà đóng thành lớp như lớp đất ,khá cứng mỗi lần dọn là phải đẩy phân thành lớp rồi hốt vào bao vì nó như 1 nền đất cứng vậy ạ , anh biết gì máy có thể chỉ cho em biết không ạ em cảm ơn hình ảnh em gửi sau tại em đang học ở sài gòn nhà em nuôi gà ở gia lai, nhà em nuôi gà thịt
máy đây
http://m.tienphong.vn/gioi-tre/chiec-may-ve-sinh-trang-trai-cua-hoc-tro-que-173541.tpo

Đệm lót bạn vẫn làm y như hiện tại bạn đang làm đấy chỉ mua thêm men balasa về rắc lên thôi bạn không cần ủ làm gì mất công chỉ trộn thêm cám gạo hay cám bắp gì cũng được chủ yếu để có được nhiều men để dễ rãi đều khắp mặt nền thôi sau lứa nuôi khoảng 6tg thì dọn trên bao bì có hướng dẫn cách rồi. Giá bán điện lót cũng y như giá bạn bán phân hà

em cũng đọc qua mà ,không biết cách liên lạc với anh này ,và cái máy này đoạt giải mà không thấy có đơn vị gì sản xuất nên cũng mù tịt
bạn có thể làm 2 cái
1 đánh tơi chất độn ra như kiểu máy bươi nhưng nhỏ và có độ cao tương đối so vơi nền, có thể thay bằng bồ cào nhiều đầu như chiếc. Lược
2 sau khi trấu tơi, dùng máy hút, đầu ra cho vào thùng , bao, xe cút kít...như kiểu máy hút bụi công nghiệp, vì phân gà dễ khô nen ko khó

Back