miền trung nuôi gà gì cho đầu ra mạnh.

lê văn sỹ

Nhà nông tập sự
các anh em trong diễn đàn xin tư vấn giúp với. nên nuôi gà gì dễ tiêu thụ nhất. giờ phân vân quá, chỉ lo đầu ra thôi. sợ nuôi số lượng rồi đem ra chợ bán hằng ngày.

các anh em trong diễn đàn xin tư vấn giúp với. nên nuôi gà gì dễ tiêu thụ nhất. giờ phân vân quá, chỉ lo đầu ra thôi. sợ nuôi số lượng rồi đem ra chợ bán hằng ngày.
Gà móng đỏ đi thím .. ở miền nam em thấy loại này tiêu thụ tốt lắm. Miền Trung thím chịu hạ giá thấp thấp một tý chắc là đắt hàng :D:D

Mình ở bảo lộc - đà lạt .. lâm đồng nè bạn... mình nuôi già thả vườn lai với gà rừng.. . người ta tới Tận vườn mua mà ko đủ cung cấp.( đang nuôi thử gà tây với gà đông tảo ). .. à mà h dưới tây nguyên đang phong trào nuôi bò xiêm nữa mà chưa giám thử ....

Mình ở bảo lộc - đà lạt .. lâm đồng nè bạn... mình nuôi già thả vườn lai với gà rừng.. . người ta tới Tận vườn mua mà ko đủ cung cấp.( đang nuôi thử gà tây với gà đông tảo ). .. à mà h dưới tây nguyên đang phong trào nuôi bò xiêm nữa mà chưa giám thử ....
Không đủ cung cấp thì nuôi nhiều lên mà cung cấp .. nuôi 1 triệu con là có vài triệu đô thôi. Đi thử gà tây với gà đông tảo làm gì..

lê văn sỹ

Nhà nông tập sự
lai gà gì chứ ai chọn lai gà rừng. nhỏ con, nhẹ kg=> rẻ tiền.... gà rừng thì ở mình lấy xe tải ra mua cũng có. lên google xem gà rừng quảng nam.

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH