Mình đang có dự định mở trang trại, hiện nay nên đầu tư vào lĩnh vực gì cho đạt hiệu q

• Thread starter phạm thị hà
  • Ngày gửi
Mình đang có dự định mở trang trại lớn khoảng ba ha miền trung ,hiện nay nên đầu tư vào lĩnh vực gì cho đạt kết qủa kinh tế lợi nhuận tốt nhất?
Mình cũng xem mạng nhiều nhưng cũng thấy hoa mặt,chóng mặt,vấn đề là đầu ra,nơi tiêu thụ có được bền vững không?
Nào là Nấm Hoàng Đế,Gà mặt qủy,Gà Đông tảo,Gà rừng,Gà ta,Vịt trời,Lợn rừng....vv....và nhiều loại khác nữa...............
Các bạn phân tích,chia sẽ,giúp mình với!!!

Mình đang có dự định mở trang trại lớn khoảng ba ha miền trung ,hiện nay nên đầu tư vào lĩnh vực gì cho đạt kết qủa kinh tế lợi nhuận tốt nhất?
Mình cũng xem mạng nhiều nhưng cũng thấy hoa mặt,chóng mặt,vấn đề là đầu ra,nơi tiêu thụ có được bền vững không?
Nào là Nấm Hoàng Đế,Gà mặt qủy,Gà Đông tảo,Gà rừng,Gà ta,Vịt trời,Lợn rừng....vv....và nhiều loại khác nữa...............
Các bạn phân tích,chia sẽ,giúp mình với!!!
Miền Trung ở chỗ nào vậy..Nuôi lợn là hiệu quả nhất nhé.

Chị phải xem nhu càu thị trường ở đoa và các đk tự nhiên. Làm ko lớn thì mình phải tận dingj tối đa các đk tư nhiên bản địa. Chúc chị thành công

Miền trung Hà Tĩnh mình thương

Hà Tĩnh mình Thương
e cũng hà tĩnh. theo e nếu c có đủ vốn thì xây dựng trại lợn nái sau đó dùng lợn con để nuôi thuơng phẩm như vậy cơ hội thành công sẽ lớn hơn.

e cũng hà tĩnh. theo e nếu c có đủ vốn thì xây dựng trại lợn nái sau đó dùng lợn con để nuôi thuơng phẩm như vậy cơ hội thành công sẽ lớn hơn.
Thế đồng tháp thì sao bạn, tôi có lợn nái nhưng tôi nhờ người nuôi đã lấy lại vốn nhưng tôi thì chả biết nuôi lợn thịt có lãi không

Thế đồng tháp thì sao bạn, tôi có lợn nái nhưng tôi nhờ người nuôi đã lấy lại vốn nhưng tôi thì chả biết nuôi lợn thịt có lãi không
e cũng k rõ bác ạ. nhưng nuôi lợn thịt mà mình đã có lợn giống thì cơ hội thành công cao hơn thôi. chăn nuôi còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố lắm ạ

Nuôi thỏ đi. 3ha nuôi thỏ thí chắc phải đc chục ngìn bố mẹ. Năm chắc đc vào chục tỷ.hjhj

Cảm ơn các bạn đa chia sẽ mình sẽ tìm hiểu thêm,mình tính nuôi gà ta thả vườn,lợn rừng,vịt trời,ngoài ra 1 số quý hiếm như gà đông tảo,gà mặt quỹ,gà rừng,con gì thấy hay trên mạng là mình nuôi,toàn đồi núi à.kinh phí khoảng 3,4 tỷ,làm đuoc mô hình là tốn lắm rùi.lời lãi chưa biết!các Bạn góp ý cho mình với.chân tình nha!mình đang chờ các bạn nhiều lắm để mình quyết định triển khai.(nuôi thỏ thương phẩm bán cho ai ?cái gì có thị trường tiêu thụ là mình làm các bạn ạ.

Nuôi ếch đi bạn , mình chắc là từ nam ra bắc thị trường đầu ra con ếch đều dễ dàng tiêu thụ, nhất là từ trung ra bắc thị trường rất tốt, con ếch 4 tháng thu hoạch lần . Và giá thành cũng khá tốt.

Mục đích chính ngành này là tạo ra nguồn thực phẩm giá thành càng ngày càng thấp nhưng chất lượng càng cao.
T có tham gia nhóm kín gà đt, gà hồ,... Và quan điểm của t là mảng gà hay bất cứ giống nuôi trồng đều chịu áp lực rất lớn. Để rồi thị trường hình thành phiên bản giống nuôi trồng đó với chất lượng khác nhưng giá vẫn trên trời. Đó là khúc phá giá đồng tiền mà báo chí có hưởng lợi. Một mặt người nuôi không truyền thống hưởng lợi, mặt khác tạo ra tâm lý đám đông. Nếu b đi theo gà, giống quý phải biết vì sao nó quý, đặc điểm chi tiết. Gà đt, hồ hay gà quý giá cao vì sao? Mấy người hiểu ra thì kém ham rước thêm về, đó là sự thật. Phải hiểu rõ nó trước đã, như kết hôn không là nhận đắng cay.
Đa số cách làm nông trục lợi là bán gà con, gà già khai thác sinh sản hết khả năng. Nếu tin là người mua nhận quyền lợi tốt nhất thì nhầm to. Sở dĩ giá cao vì nhiều giống khó giao phối tự nhiên kết quả tốt. Hiếm vì dịch bệnh trở tay không kịp. Đó là hai lí do chính.
Tóm lại, chị xác định bị chặt chém nhiệt tình để sau đó vì lí do bảo tồn, nhân rộng. Bán lại giá cao là cách làm non thiếu chuyên nghiệp. Và chỉ có thiệt mà thôi!
Nên đầu tư theo bộ để chuyên hóa phân khúc nào đó thuộc thị trường tiêu thụ. Từ chăn nuôi trồng khép kín tới thức ăn trên bàn.

Nuôi ếch đi bạn , mình chắc là từ nam ra bắc thị trường đầu ra con ếch đều dễ dàng tiêu thụ, nhất là từ trung ra bắc thị trường rất tốt, con ếch 4 tháng thu hoạch lần . Và giá thành cũng khá tốt.
Thế à Bạn, mình tìm hiểu thị trường xem nha,rất cảm ơn bạn
Mục đích của mình đầu tư trước hết là Thương Hiệu và sự Bền Vưng nên chất lượng là hàng đầu,mình cũng học được nhiều qua báo mạng,không ai lừa được ai cả,tiền nào của ấy mà,làm kinh doanh phải Tìm,phải Hiểu và phải biết chứ phải k các bạn !cảm ơn các bạn rất nhiều nha!

Khoảng cách tới kì tích đó không phải trả bằng mỗi tiền đâu, phải có thời gian. Nghịch lý là đầu tư ban đầu mang lại kinh nghiệm. Song nguồn lực chỉ có hạn. Chị có tiền, thiếu thực tế. Có đủ thực tế để cải biến thì lại thấy thiếu tiền. Điều trên có nghĩa là k nên adua, cứ đi đường chính.

Hi bạn. Bạn còn phải xem mình có khả năng gì, đam mê gì và lợi thế gì để chọn cho phù hợp

Bài viết có nội dung tương tự

Back