Hỏi đáp Mình định làm chuồng như thế này được không ?

• Thread starter Về quê làm giàu
  • Ngày gửi
Mình định làm chuồng gà ngang 6m dài 10m đe nuoi ga mai de va ga thit ( ga ta ) nuoi nhot,co mai che va lot trau nen,minh dinh chia ra theo chieu dai lam 3 chuong nho,2m*10m tha ga mai de va ga trong ,minh tha khoang 20 ga mai va 4 ga trong,2*10m ke tiep minh nuoi ga gio,2*10m con lai minh dung de um ga con va giai doan ga con nho,nhu vay lieu co hop ly ko cac ban,minh lam them 5m dai phia sau de co san choi va tam nang cho ga nua,cac ban cho minh y kien nha,mai chuong minh dinh che bang bat vi chua du kinh phi,xung quanh minh dong tre.

những cái kia thì đươc..nhưng mái che một là fải bằng lá dừa hoặc cỏ tranh(nếu không có kinh phí)..còn không phải lợp tôn..chứ bạc thì bạn dùng không quá một năm khi phải chịu nắng mưa,gió là mục rách hết..mình đã từng làm như vậy..chúc bác thành công...

Mình định làm chuồng gà ngang 6m dài 10m đe nuoi ga mai de va ga thit ( ga ta ) nuoi nhot,co mai che va lot trau nen,minh dinh chia ra theo chieu dai lam 3 chuong nho,2m*10m tha ga mai de va ga trong ,minh tha khoang 20 ga mai va 4 ga trong,2*10m ke tiep minh nuoi ga gio,2*10m con lai minh dung de um ga con va giai doan ga con nho,nhu vay lieu co hop ly ko cac ban,minh lam them 5m dai phia sau de co san choi va tam nang cho ga nua,cac ban cho minh y kien nha,mai chuong minh dinh che bang bat vi chua du kinh phi,xung quanh minh dong tre.
làm nhỏ như vậy nuôi thả thì tốt hơn

Đọc không được cái gì hết....đoán mò là muốn nuôi nhiều lứa (loại ) gà trong một dãy nhà và có vách ngăn tạm. Dịch một phát con chưa tiêm phòng chết trước, mới tiêm chết sau tiêm rồi từ từ biết. Nhỏ xíu vậy nuôi được mỗi gian là bao nhiêu con. Rồi thời gian nào phơi chuồng sát khuẩn. Luôn luôn nhớ " cùng vào cùng ra " 10x6m = 60m2 nuôi được 500gà thương phẩm.

Đọc không được cái gì hết....đoán mò là muốn nuôi nhiều lứa (loại ) gà trong một dãy nhà và có vách ngăn tạm. Dịch một phát con chưa tiêm phòng chết trước, mới tiêm chết sau tiêm rồi từ từ biết. Nhỏ xíu vậy nuôi được mỗi gian là bao nhiêu con. Rồi thời gian nào phơi chuồng sát khuẩn. Luôn luôn nhớ " cùng vào cùng ra " 10x6m = 60m2 nuôi được 500gà thương phẩm.
chuẩn luôn.

Mình định nuôi gà mái đẻ rồi ấp nở con ra mình chuyển qua úm gà con,lớn rồi mình lại chuyển qua gian nuôi gà giò.như vậy không được hả bạn,mình sẽ tiêm phòng đầy đủ từ gà con đến gà trưởng thành,ba gian mỗi gian mỗi lứa,gian 1 : 15con gà mái đẻ và 5 con gà trống,gian 2 : 150-200 con gà thuong phẩm.gian 3 : để úm gà con,mình chia theo chiều dài chuồng,mỗi gian 20m2 ,mình muốn chủ đong luôn con giống,như vậy có khả thi ko bác
anj

Mình định nuôi gà mái đẻ rồi ấp nở con ra mình chuyển qua úm gà con,lớn rồi mình lại chuyển qua gian nuôi gà giò.như vậy không được hả bạn,mình sẽ tiêm phòng đầy đủ từ gà con đến gà trưởng thành,ba gian mỗi gian mỗi lứa,gian 1 : 15con gà mái đẻ và 5 con gà trống,gian 2 : 150-200 con gà thuong phẩm.gian 3 : để úm gà con,mình chia theo chiều dài chuồng,mỗi gian 20m2 ,mình muốn chủ đong luôn con giống,như vậy có khả thi ko bác

anj
nuôi nhà ăn chơi vài chục con thì được, kiếm đồng ra đồng vào không bao giờ được. thời gian chích ngừa mỗi lứa mỗi khác, ngày nay chích này ngày mai chích kia, con chưa đủ tuổi chích ở phòng kế bên con đủ tuổi. bầy gà đẻ con này con kia vân vân và vân vân, trống thì đá nhau. Mua bầy gà giống về nuôi có bao nhiêu tiền, tới tuổi đẩy đi một cái bụp. Thử vẻ cái sơ đồ ( đừng tưởng tượng trong đầu) nuôi con gà tới lúc đẻ (15 con cùng đẻ mỗi tuàn khoảng 45 trứng, 2 tuần mới được 90 chục trứng...chừng nào mới đủ 2 trăm, đủ rồi thì hư trứng hết một nữa, luộc ăn cũng ngán) nuôi nó một tháng rồi qua dự bị, lúc này con gà mẹ đang ăn lại để lấy sức...vòng quay lẫn quẫn tới lúc này mà vẫn chưa thu vô đồng nào ( mất 8 tháng nuôi rồi). Bầy gà mẹ bắt đầu lác đác đẻ lại, lần này có vẻ sai trứng hơn (cũng chưa chắc vì tới lúc này ngán cho ăn rồi, toàn là tận dụng thiếu dưỡng chất bữa đực bữa cái, lác đác vài quả trứng...) tự suy nghĩ nhé (lúc này cái bầy hậu bị cũng được 2 tháng tuổi (không biết hao hụt thế nào), chích ngừa chích phòng quay vòng lại con mẹ, bổ sung con hậu bị và thương phẩm, vẫn chưa kiếm được đồng nào. thôi tự tính tới lúc kiếm được đồng tiền rồi cho mình biết tốn hết bao nhiêu tiền , bao nhiêu thời gian nha ! đang mong tin

Mình cũng phân vân vì ko biết sẽ tiêm phòng thế nào,rối răm quá.mua gà giống thì ko có nguồn gà để mua vì minh nuôi gà ta dân tộc.thịt dai,và ngon.mua một lần 300 con gà giống về nuôi thì ko có la cái chắc.
Chắc từ bỏ kế hoach rồi !!!

"Gặp khó thì than, gian nan bắt đầu nản".
Mới bắt đầu nuôi đã thích sài hàng độc, nuôi xong không ai mua năng nỉ bán giá gà ta. May mà dừng sớm không thôi phụ huynh lại cười cho. Có nguyên cái hội nuôi gà đây ( Phải tự hiểu sao lại được ưu tiên nguyên một thread "Hội nuôi gà" mà không phải vịt) tha hồ mà học hỏi.

bác nên bỏ ý định đó đi.. vi như bác làm dù có vacxin đầy đủ vân chết và không đẻ trứng.. vì điều cơ bản là nuôi làm kt thì không thể nhôt chung nhiều loại gà cùng 1 day chuồng, bạn nên đc thêm tài kiệu đi tryowcs khi muốn khởi nghiệp vs con gà

Anh chinnguyen nói chuẩn quá. Chả ai nuôi gà kiểu như bạn. Chưa đọc nhiều đã gắn stick. Mọi người nói vài câu đã bỏ quê lên phố làm giàu. Chỗ bạn có nuôi gà tần 2 tháng xuất ko? Nuôi 500 con, ko thì nuôi thịt thôi.

Hey,mấy bác nói nặng lời thế,mình xin ý kiến để mọi người góp ý thôi mà,mình đã bỏ quê lên phố đâu,mình bỏ phố về quê thì đúng hơn.nuôi gà một lần 300-500 con thì không có đầu ra.người ta toàn ăn gà thả vườn vì chất lượng thịt ngon hơn gà nuôi nhốt,nên nuôi số lượng như vậy không biết bán đâu cho hết,ở quê mình la vậy đó,trồng gì,nuôi gì đầu ra cũng khó khăn hết,

Hey,mấy bác nói nặng lời thế,mình xin ý kiến để mọi người góp ý thôi mà,mình đã bỏ quê lên phố đâu,mình bỏ phố về quê thì đúng hơn.nuôi gà một lần 300-500 con thì không có đầu ra.người ta toàn ăn gà thả vườn vì chất lượng thịt ngon hơn gà nuôi nhốt,nên nuôi số lượng như vậy không biết bán đâu cho hết,ở quê mình la vậy đó,trồng gì,nuôi gì đầu ra cũng khó khăn hết,
Bác này ở đâu thế , không nuôi đc con nay thì nuôi con khác,
Thua keo này ta bày keo khác , nào bày hết đc nữa thì bạn biết mình thất bại hoàn toàn rồi đó kkk
Không biết chổ bác thế nào chứ chổ tôi nuôi 1 200 gà lái vẩn đến mua
Không có lái thì chú tự mình bán đi chứ , chờ lái thì biết chừng nào
Tôi nuôi đến ngày tháng là đem ra chợ bán luôn à, nào lái đến thì tôi còn bao nhiêu gà đó mua đc thì mua kkk

Làm quy mô nhỏ lẻ thì tính kiểu nhỏ lẻ thôi. Hok nhất thiết phải 2-300 làm gì. Nếu bạn nuôi tốt thì 20 gà mẹ 1 năm cũng ối tiền rồi đấy. Chưa có vốn, kinh nghiệm, quan hệ thì cứ nuôi tự sinh tự sản mà bán lẻ bạn nhé. Sau có đủ yếu tố mới làm to.

Bài viết có nội dung tương tự
  • ga tre tha vuon
    • Thread starter GatreTAYNINH
    • Ngày gửi
  • hoc hoi kinh nghiệm chăn nuôi gà.
    • Thread starter TrungTu
    • Ngày gửi
  • chan nuoi
    • Thread starter le nam
    • Ngày gửi
  • Chăn nuôi ga
    • Thread starter Hải Thông