mình muốn nuôi kì tôm anh em tư vấn nhé

• Thread starter mohinh_hieuqua
  • Ngày gửi
mình muốn nuôi kì tôm anh em tư vấn nhé ?
nên nuôi hay không ?
đầu ra như thế nào
dễ nuôi không ?
mua giống ở đâu ?

nếu bạn đã mún nuôi thì nên nuôi hôi ,phải nuôi theo niềm đam mê mới thu dc những lợi ích đáng kể chứ.đầu ra thì mình có thể thu mua lại nhưng vs loại 1 nha 500g/con.giá dao động theo thời giá nha 280k-300k.nuôi thì bạn chủ yếu cho ăn rau,xà lách,quả rừa,sung,cac loại trái cây vụn thu nhập ở các chợ sẽ thuận lợi cho nguồn thức ăn.Ngoài ra bạn nên cho ăn 1 xíu xíu sâu bọ thui nha,ăn nhiều nó có thể bị chết vì loại này đa số ăn thực vật là chủ yếu thui.con giống mình có thễ cung cấp cho ban loai 10cm-25cm,mua sl mình mới cung cấp nha.vài ý chia sẻ.chúc bạn thành công
Bác trên kia nói nên cho ăn động vật bác này lại bảo cho ăn thực vật. Mình nghĩ ăn động vật nhiều mới đúng. Tóm lại là nó ăn gì nhiều vậy các bác đã nuôi.

nếu bạn đã mún nuôi thì nên nuôi hôi ,phải nuôi theo niềm đam mê mới thu dc những lợi ích đáng kể chứ.đầu ra thì mình có thể thu mua lại nhưng vs loại 1 nha 500g/con.giá dao động theo thời giá nha 280k-300k.nuôi thì bạn chủ yếu cho ăn rau,xà lách,quả rừa,sung,cac loại trái cây vụn thu nhập ở các chợ sẽ thuận lợi cho nguồn thức ăn.Ngoài ra bạn nên cho ăn 1 xíu xíu sâu bọ thui nha,ăn nhiều nó có thể bị chết vì loại này đa số ăn thực vật là chủ yếu thui.con giống mình có thễ cung cấp cho ban loai 10cm-25cm,mua sl mình mới cung cấp nha.vài ý chia sẻ.chúc bạn thành công
Tu van gium em voi chuong trai va cach cham soc , con giong em tu bat o rung ve nuoi . ai nhju kinh nghiem chia se giup em voi. Mail cua em dakmil04@gmail.com , em xin chan thanh cam on.

up cho kì tôm, chú bác nào có tài liệu hoặc đang nuôi chia xin chia sẻ với ạ

Back