Mở cửa hàng bán trái cây sạch các vùng miền

• Thread starter Minh Nam
  • Ngày gửi
Các anh chị tư vấn giúp e ạ. Em đang có kế hoạch bán trái cây. Em ở TP. Bắc Giang. Em đang chuẩn bị cửa hàng. Mặt bằng thì nhà e có sẵn rồi. Nhà mặt phố lớn. Cạnh chợ to. Đông dân cư. Nhưng mặt tiền chỉ đc 2.5m còn dài khoảng hơn 10m. em đang cho thợ lắp điều hòa tầng 1 và thay thế cửa bằng cửa kính thủy lực. Em có đặt in phông bạt cỡ lớn in các loại trái cây đẹp mắt để đóng vào tường vì tường nhà là tường cũ. Vì chiều ngang hẹp nên em muốn thiết kế 2 giá treo dài,3 hay 4 tầng đóng vào tường để bày trái cây. Nhưng em cũng chưa hình dung đc như thế có hợp lý ko ạ. Em muốn bán cả hàng nhập lẫn hàng Việt. Em ko hiểu cách bảo quản trái cây ở trên giá như thế nào. Cách làm lạnh. Em tìm hiểu trên mạng thấy họ bảo quản bằng tủ mát. Như thế thì chi phí rất lớn. Tổng vốn nhà e chỉ có hơn 150tr thôi ạ. Anh chị có thể tư vấn giúp e đc ko ạ. Lần đầu tiên e nhập thì nên nhập những loại trái cây nào. Với số lượng bao nhiêu. Ban đầu mới bán e nghĩ lượng khách ít. Nếu mình nhập về mà ko bán đc thì tính sao. Mình phải chịu lỗ hoàn toàn ạ. Rồi với hàng Việt thì cách tìm mối hàng như thế nào. Vận chuyển ra làm sao. Bên bán vận chuyển đến cửa hàng hay mình phải ra tận HN lấy. Em muốn bán các loại trái cây đặc sản của các vùng miền. Sạch và chất lượng ý ạ. Em lần đầu bán trái cây nên ko biết như nào cả. Em nghĩ quan trọng nhất là cách bảo quản sao cho trái cây đc tươi ngon. Các anh chị có kinh nghiệm về khoản này chỉ giúp e với ạ. Em cảm ơn ạ

Last edited by a moderator:
Tôi rất ủng hộ ý tưởng (kinh doanh trái cây sạch).mong sao VN ta sau này không ai còn nhìn thấy những gói thuốc trừ sâu nữa.

Chao ban,minh cung o Bac Giang. Nhung ko thuong xuyen o que minh ma di bac nam. Co le ban o gan Cho thuong,ban thay day,que minh mua nao cung co hoa qua tu nam ra,roi tu tquoc ve,chua ke hang cua dia phuong,ban moi vao nghe thi theo minh nghi ban da biet phan biet trai cay sach chua,nguon goc the nao,da qua kiem dinh chua? vi theo ban thi ban co the ra HN lay hang tu cho dqu moi,nhu vay se phai co phuong tien de cho voi so luong lon thi gia thanh moi re,con ban muon tim nguon hang cho tan noi thi hoi kho,tru khi ban nhap nguyen 1 Contener tu Mien tay ra.1 xe may chuc tan nhu vay thi minh nghi se ko the kha thi duoc. hon nua,ban phai dau tu lon,gia thanh at se phai cao hon ngoai Cho,lieu nguoi dan ho co chap nhan gia do ko khi chua biet ro nguon goc.
ah,neu ban muon lay so luon nho hon,thi ban xuong khu Tan My se co nhieu hang lam do chu ko nhat thiet phai ra HN vi xe TQ ve va mien Nam ra cung hay do hang o do ma

Back