Thảo luận mô hình chăn nuôi cực kỳ tiết kiệm

• Thread starter LeMinhChau
  • Ngày gửi
Mình muốn mở trang trại nuôi nhiều thứ con nhưng con gà là vật nuôi chính, những con còn lại chỉ hỗ trợ lẫn nhau, nếu theo mô hình của mình không biết phải đầu tư bao nhiêu vốn để mua con giống (chưa tính vốn mua thức ăn nhe ) mình thấy mô hình này sẽ hiệu quả nếu thành công, chẳng hạn chất thải con này làm mồi cho con kia v.v.... ai cho biết ý kiến đi

Cho cá ăn cứt gà?
Cá hoang thì ăn cứt, vì mật độ thấp, nhưng cá nuôi, mật độ dày, cho ăn cứt thì chết.

dự là sau 1 năm hoạt động mô hình của bác se nát nhiw,tương bần.. ngừng đếm cua trong lổ đi bác ạ.. đừng nghe người ta hót rồi vẻ cho mình biéc tranh muôn mầu... bác chịu khó lật lại các tóp từ năm 2012 đến giờ về mô hình kết hợp bác sẻ hiểu... e không muốn phân tích dài khi người nghe chưa nắm đc trọng tâm vấn đề...lời thật lòng thường khó nghe.. có gì bác bỏ qua cho e nhé..

Cho cá ăn cứt gà?
Cá hoang thì ăn cứt, vì mật độ thấp, nhưng cá nuôi, mật độ dày, cho ăn cứt thì chết.

Cảm ơn bác anhmytran! Mình nuôi gà và cá vì vườn mình có ao cá đào lót bạt 12*24*2.5 vì muốn tạo không khí trong vườn và có cái thư giãn. Chứ ko phải vì kinh tế và hẳn là ko cho cá ăn cứt gà như bác tưởng! Cảm ơn bác.

dự là sau 1 năm hoạt động mô hình của bác se nát nhiw,tương bần.. ngừng đếm cua trong lổ đi bác ạ.. đừng nghe người ta hót rồi vẻ cho mình biéc tranh muôn mầu... bác chịu khó lật lại các tóp từ năm 2012 đến giờ về mô hình kết hợp bác sẻ hiểu... e không muốn phân tích dài khi người nghe chưa nắm đc trọng tâm vấn đề...lời thật lòng thường khó nghe.. có gì bác bỏ qua cho e nhé..
Cám ơn anh bạn đã chia sẻ, thật là mình chưa có kinh nghiệm chăn nuôi, muốn chia sẻ lên đây để xin mọi người góp ý kiến, người ta nói ở nhà nhờ cha mẹ, ra đường nhờ bạn bè

Ban o quy nhon ha .ko biet ban co nuoi ga vit ko
Mình trước có nuôi gà và cá. Nhưng 5 năm nay ngừng vì ông bà già ăn chay trường và mình thì ko làm trực tiếp. Đang tính qua năm về làm quy nhơn làm lại đây bạn à
2 bạn ở quy nhơn à tp luôn hay huyện nào thế mình cũng qn tính sang năm nuôi gà đây hic hic

2 bạn ở quy nhơn à tp luôn hay huyện nào thế mình cũng qn tính sang năm nuôi gà đây hic hic

Mình ở tp quy nhơn bạn. Trại thì nằm cách qn 28km. Thuộc canh vinh, vân canh. Với có miếng chừng 2hec 8 ở bãi xếp (nhưng chưa có cơ sở)

Mình ở tp quy nhơn bạn. Trại thì nằm cách qn 28km. Thuộc canh vinh, vân canh. Với có miếng chừng 2hec 8 ở bãi xếp (nhưng chưa có cơ sở)
mình cũng ở qn mới mua mãnh đất 150m2 k biết làm ăn được gì ở đó không hic hic

Với diện tích 150m2 ý bạn nói là chỗ ở? Chứ chăn nuôi hay trồng trọt với diện tích đó thì bé quá ko bạn ah
hic mình cũng nghĩ giống bạn
mà mình đi làm công nhân mới xin nghĩ mất sang năm tính làm thữ k biết co khả quan kok hic

hic mình cũng nghĩ giống bạn
mà mình đi làm công nhân mới xin nghĩ mất sang năm tính làm thữ k biết co khả quan kok hic
Voi dien tich 150 m2 thi cung co the nuoi dk mak .nhung voi mo hinh nho thoi .chu hien nay dau ra o qn that kho .minh nuoi chi vai tram thoi nhieu luc xuat ban kho khan vo cung .minh o phu tai quy nhon

kèo này thơm đấy - dạy nghề cho anh với

=================================
thằng ông nội chủ top này thì quá pro - rắng trông chờ mà làm ăn em nhé - gà công nghiệp mà nó phán cho 1 câu là tại ko biết nấu nên thịt ko ngon - gà gì làm món gì mới ngon chẳn biết nó biết hết chưa chứ nói gì bao nhiêu loại gà nó đả ăn qua - tuổi trẻ tài cao nên nhiều lảo già dần vắng bóng

giờ xĩa vô mô hình tiết kiệm tưởng mình pro này chắc nó ghét lắm - nên đổi thành mô hình chăn nuôi tiết kiệm mãi mãi - tức là mãi mãi sống tiết kiệm để đầu tư vì đầu tư mãi mãi mà chẳn có thu hồi - làm đi rồi hiểu đừng gấp kết luận cái gì khi mình chưa từng trãi
chủ top này củng nên kết bạn với chủ top nuôi gà nòi lai - thế gian này chỉ ta có ý tưởng hay làm những việc mà mọi người ko nghĩ ra - còn lại là những người ngu ngốc
Bác lên đây. e chia mối cho mà làm.

Mình muốn mở trang trại nuôi nhiều thứ con nhưng con gà là vật nuôi chính, những con còn lại chỉ hỗ trợ lẫn nhau, nếu theo mô hình của mình không biết phải đầu tư bao nhiêu vốn để mua con giống (chưa tính vốn mua thức ăn nhe ) mình thấy mô hình này sẽ hiệu quả nếu thành công, chẳng hạn chất thải con này làm mồi cho con kia v.v.... ai cho biết ý kiến đi
Mình đang thực hiện như bạn. Mình nuôi heo Rừng 8 nái, Gà ác 200 mái lấy trứng+ gà cảnh được 5 loài hiếm, trùn Quế hiện tại 15m2, Cỏ voi, chè đại, Cây chuối, Cây bơ. Các vật nuôi cây trồng hỗ trợ lẫn nhau rất tốt. cũng chẳng vất vả lắm. Mình đi làm nhà nước vẫn làm nhà được.

Last edited by a moderator:

Back