Mô hình chăn nuôi khép kín đang được áp dụng hiệu quả

• Thread starter Nguyen Van Sang
  • Ngày gửi
Chào các Bác,
Dưới đây là mô hình chăn nuôi khép kín mà em đang áp dụng 1 phần và thấy khá bền vững. Các bác xem tham khảo và đóng góp ý kiến cho em nhé.

Link ảnh gốc:
http://1.bp.blogspot.com/-QHvSTyzpG.../qEqFMUJs3io/s1600/www.TrunQueTanDinh.com.png

làm được vậy thì quá tốt không cần y kiến nửa. bác ăn hết từ A-Z rồi còn zì nửa ( nhưng hơi tốn công cho cái khoản sau ( rắn cá rau )và không biết đoạn này thu ời bao nhiêu và nhân công đoạn này thế nào ( bán phân bò lịu co = giá không nhỉ , 20 con bò 1 tháng chắc củng bán được 4 trịu tiền phân )

Bạn cho mình hỏi thêm, diện tích sử dụng là bao nhiêu, cách chia phần ra như thế nào trên số diện tích đó ? Mình có nghe qua mô hình này và thấy nhiều nơi họ sử dụng cá chình ở công đoạn cuối chắc sẽ còn thu được cao hơn.

toàn là giáo điều.công thức.phi thực tế.bạn ở đâu tôi xin đến tham quan trực tiếp

hình ảnh chỉ mang tính minh họa cho sản phẩm mà pác, hì hì, mua gói mình tôm về mở ra đem ra hỏi chủ tiệm 2 con tôm đâu chủ tiệm nói "hình ảnh chỉ mang tính minh họa thôi" :)) lí thuyết mà.

toàn là giáo điều.công thức.phi thực tế.bạn ở đâu tôi xin đến tham quan trực tiếp

Em có nói phần trên, em chỉ áp dụng 1 phần trong này, Bác đọc kỹ giùm em. bò => trùn => lươn => cá trê => rắn.
Có đi đâu ghé củ chi bác ghé thăm mô hình của em.
địa chỉ: nhà 1A, đường 29, ấp Tân Định, xã Tân Thông Hội, huyện Củ Chi. Rất vui được học hỏi.

Bạn cho mình hỏi thêm, diện tích sử dụng là bao nhiêu, cách chia phần ra như thế nào trên số diện tích đó ? Mình có nghe qua mô hình này và thấy nhiều nơi họ sử dụng cá chình ở công đoạn cuối chắc sẽ còn thu được cao hơn.

Diện tích ước tính cỏ là 2000m2, chuồng bò 150 m2, Hầm biogas 3m2, hồ lươn 8 hồ (mỗi hồ 3m2), hồ rắn 4 hồ (mỗi hồ 3m2), Chuồng trùn 200m2, Hồ cá trê khoản 12 m2 nữa. Nhìn chung miếng đất 3000m2 là áp dụng mô hình này khỏe đó bác.

hình ảnh chỉ mang tính minh họa cho sản phẩm mà pác, hì hì, mua gói mình tôm về mở ra đem ra hỏi chủ tiệm 2 con tôm đâu chủ tiệm nói "hình ảnh chỉ mang tính minh họa thôi" :)) lí thuyết mà.

Mấy con số em đưa ra là có ước tính chứ ko phải minh họa thôi đâu bác, Minh họa chắc em ko dám múa rìu qua mắt thợ.

làm được vậy thì quá tốt không cần y kiến nửa. bác ăn hết từ A-Z rồi còn zì nửa ( nhưng hơi tốn công cho cái khoản sau ( rắn cá rau )và không biết đoạn này thu ời bao nhiêu và nhân công đoạn này thế nào ( bán phân bò lịu co = giá không nhỉ , 20 con bò 1 tháng chắc củng bán được 4 trịu tiền phân )

Chủ yếu sử dụng lao động gia đình àh bác. Sẳn mình cung cấp cho gia đình cho an toàn vệ sinh thực phẩm.

Mô hình này mình thấy rất tốn công, phải huy động cả gia đình mới làm nổi; nội 20 con bò sửa cũng đã đuối rồi còn chuyển qua công đoạn chăm sóc khác nữa: trồng rau, cây, nuôi trùng quế, lượn, rắn... mà mỗi vật nuôi, cây trồng cần đỏi hỏi kỷ thuật chăm sóc nhất định. Nhưng nếu thực hiện được như bạn nói thì nông dân muốn không giàu cũng không được!

em có đề nghị hay mình hẹn 1 ngày nào đó lên tham quan và học hỏi kinh nghiệm từ trang trại của chủ Topic này luôn Sẳn PR cho trang trại luôn . Mọi người và chủ Topic thấy thế nào
Em đăng kí đầu tiên
Tên : Quyền SN 1986 Đt : 0908631309

em có đề nghị hay mình hẹn 1 ngày nào đó lên tham quan và học hỏi kinh nghiệm từ trang trại của chủ Topic này luôn Sẳn PR cho trang trại luôn . Mọi người và chủ Topic thấy thế nào
Em đăng kí đầu tiên
Tên : Quyền SN 1986 Đt : 0908631309

Woa nếu z thì phải hẹn trước để em chuẩn bị, hì.

Back