Hỏi đáp Mô Hình Chăn Vịt Thịt

• Thread starter Trinh quoc Oai
  • Ngày gửi
Chào các bác, em hiện nay đang ở nhà trồng trọt và chăn nuôi. Hiện tại em đang có hướng chăn vịt thịt thuê cho công ty CP. Giá 5000₫/1kg vịt. Mô hình, công chăm sóc mình đầu tư. Mọi thứ khác cty lo. Các bác có kinh nghiệm hay làm rồi cho em xin ý kiến với ạ. Em cảm ơn

Yêu cầu chuồng trại của họ thế nào hả bác? Mà quy mô tối thiểu bao nhiêu con mới ký?

bạn ở đâu vây? có nghĩa là mình chỉ xây dựng chuồng trại theo thiết kế và bỏ công chăm sóc. thế còn thức ăn,con giống và tỉ lệ hao hụt thì sao?

Em thấy cái giá thuê 5k/1kg khá hấp dẫn! Nhưng không biết cái mô hình chăn thả của công ty nó như thế nào? Nuôi nhốt hoàn toàn trong chuồng hay là chuồng +mặt nước hoặc chuồng + thả vườn?

Em thấy cái giá thuê 5k/1kg khá hấp dẫn! Nhưng không biết cái mô hình chăn thả của công ty nó như thế nào? Nuôi nhốt hoàn toàn trong chuồng hay là chuồng +mặt nước hoặc chuồng + thả vườn?
Em cũng chưa nắm rõ nên hỏi tham khảo mọi người, bây giờ mình đăng ký song họ về thẩm định và lên bản vẽ chuồng trại tầm 2, 3 saò đất tầm 400 - 500tr, mình đầu tư. Song mới tiến hành tiếp

Mình xin tào lao đôi chút theo minh nuôi vịt chẳng cần đầu tư chuồng trại nhiều tốn kém đấy , quan trọng xa khu đông dân tránh được dịch bệnh . Có ông a thấy ông nuôi ,quây lưới quanh mấy vừơn cao su nuôi 2, 3 nghàn con đó bạn .không biết ct có chịu cho bạn nuôi theo kiểu đo không thôi nếu được tiết kiệm được một số . Chúc bạn hợp tác thành công

Với diện tích đất và số vốn yêu cầu như vậy em nghĩ mô hình của công ty sẽ là nuôi nhốt hoàn toàn trong chuồng trên nền sàn. Cái mô hình đó đầu tư cao và hiện nay cũng chưa phổ biến lắm. Theo em được biết thì chỉ mấy bác trong khu vực đồng nai đã làm.

UOTE="Vô Tình Kẻ, post: 873049, member: 154066"]Em thấy cái giá thuê 5k/1kg khá hấp dẫn! Nhưng không biết cái mô hình chăn thả của công ty nó như thế nào? Nuôi nhốt hoàn toàn trong chuồng hay là chuồng +mặt nước hoặc chuồng + thả vườn?[/QUOTE]
bạn ơi mình biết thì nuôi vịt 3,4kg tro lên CP mới thu lại....cty chỉ chịu 70% giống thì phải... hiện ông bác mình nuôi 2000 con vịt super mình bảo ông ấy liên kết CP mà ông ko chịu

Back