Mô hình chuồng nuôi gà kiểu mới

ungnguyen

Nhà nông nghiệp dư
Mô hình hàng rào nuôi gà thả vườn độc đáo, sáng tạo

Những chú gà không những là chiếc máy sản xuất trứng mỗi ngày mà còn là người canh giữ vườn tuyệt vời
Nghe có vẻ lạ nhưng thực tế gà ăn các loại cỏ và các loại côn trùng xung quanh vườn giúp bảo vệ cây.
Dưới đây là một ý tưởng làm vườn sáng tạo về mô hình nuôi gà rất độc đáo: tạo một không gian riêng biệt cho gà di chuyển khắp khu vườn mà lại không ảnh hưởng đến vườn rau cũng như các khóm hoa xinh đẹp trong vườn của bạn.

Những chú gà có một đường đi riêng của mình

Bản vẽ 3D của mô hình độc đáo này

Và Mô hình áp dụng thực tế

Hãy áp dụng và đừng quên chia sẻ hình ảnh về mô hình này của riêng bạn với chúng mình nhé!

hohuuthuc

hiển thị bên dưới tên trong bài viết
BQT WEBSITE
Em xem cái này trên facebook lâu lâu rồi! Cơ mà chuẩn thì chỉ làm giàu cho bọn bán lưới! Nhà giàu nuôi vài con lấy trứng ăn chơi chứ áp dụng làm nông nghiệp thì vỡ mồm con chó xồm!

minhthao1504

Nông dân cùi thơm.
Nuôi giải trí thì được. Vì thành phần nuôi giải trí thì ít quan tâm đến chi phí. Với lại nuôi kiểu này con gà sẽ ko thoải mái. Tù túng quá. Nếu nuôi gà kiểng loại nhỏ con để làm cảnh, giải trí thì ok.

nga

Nhà nông tập sự
Mô hình hàng rào nuôi gà thả vườn độc đáo, sáng tạo

Những chú gà không những là chiếc máy sản xuất trứng mỗi ngày mà còn là người canh giữ vườn tuyệt vời
Nghe có vẻ lạ nhưng thực tế gà ăn các loại cỏ và các loại côn trùng xung quanh vườn giúp bảo vệ cây.
Dưới đây là một ý tưởng làm vườn sáng tạo về mô hình nuôi gà rất độc đáo: tạo một không gian riêng biệt cho gà di chuyển khắp khu vườn mà lại không ảnh hưởng đến vườn rau cũng như các khóm hoa xinh đẹp trong vườn của bạn.

Những chú gà có một đường đi riêng của mình

Bản vẽ 3D của mô hình độc đáo này

Và Mô hình áp dụng thực tế

Hãy áp dụng và đừng quên chia sẻ hình ảnh về mô hình này của riêng bạn với chúng mình nhé!
Chào bạn! mình thấy mô hình nuôi gà này rất tốt, nhưng bạn có thể chia sẻ cách pha trộn hoặc chế biến thức ăn cho gà để mình học hỏi được không ạ

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH