Mô hình nuôi bò, giun quế, nuôi tôm cá chồng cỏ VA06

• Thread starter Sanphamsach92
  • Ngày gửi
Xin chào cả nhà agriviet .e là thành viên mới chưa có kinh nghiệm nuôi trồng. Nhưng nhà e có đầm 10ha muốn đầu tư làm mô hình chồng cỏ VA06 nuôi bò rồi lấy phân nuôi trùn quế rồi cho tôm cá ăn. E mong các a trong nhóm có kinh nghiệm tư vấn giúp e. Và nếu a nào có cùng đam mê thì cùng đầu tư làm với e.

em ở đâu đó. có 10ha đầm? đất trồng cỏ rộng bnhieu. nghe hấp dẫn đó!

E ở thanh hóa a. Diện tích đất trồng cỏ khoảng 1ha , nhưng cỏ trên bờ đê rất tốt và nhiều a.

Nếu nuôi giun trùn cho 10ha thì ko khả thi. Nhưng mình nuôi cá tôm 1-2ha thôi

Hấp dẫn ghê! Nuôi trùn bao nhiêu dt để đủ cho cá bác. Bác định nuôi bao nhiêu bò và trồng bao nhiêu cỏ đủ cung cấp cho số lượng bò.theo mình thì 1ha tưới nước đều cũng chỉ nuôi được khoảng chục con thôi
Xin chào cả nhà agriviet .e là thành viên mới chưa có kinh nghiệm nuôi trồng. Nhưng nhà e có đầm 10ha muốn đầu tư làm mô hình chồng cỏ VA06 nuôi bò rồi lấy phân nuôi trùn quế rồi cho tôm cá ăn. E mong các a trong nhóm có kinh nghiệm tư vấn giúp e. Và nếu a nào có cùng đam mê thì cùng đầu tư làm với e.
Bác định đâu tư vào làm bao nhiêu vốn.Em cũng mê khởi nghiệp trồng cỏ nuôi bò,nuôi giun cho gà,cá...

Bạn miêu tả mình chưa hiểu dự án của bạn là như thế nào. Bạn có 10ha mặt nước, nếu thả cá trên diện tích mặt nước ấy cũng dư sức tung hoành rồi, lấy đâu ra sức mà còn cỏ-bò-giun nữa. Mà mất công nuôi giun quế là để nuôi con gì đặc sản giá cao ấy chứ nuôi tôm cá bình thường làm gì cho phí

Bạn miêu tả mình chưa hiểu dự án của bạn là như thế nào. Bạn có 10ha mặt nước, nếu thả cá trên diện tích mặt nước ấy cũng dư sức tung hoành rồi, lấy đâu ra sức mà còn cỏ-bò-giun nữa. Mà mất công nuôi giun quế là để nuôi con gì đặc sản giá cao ấy chứ nuôi tôm cá bình thường làm gì cho phí[/QUOTE
Cảm ơn a góp ý. Nhưng e thì chưa nghĩ ra con gì cao cấp hơn. Mong a cho cao kiến .
Hấp dẫn ghê! Nuôi trùn bao nhiêu dt để đủ cho cá bác. Bác định nuôi bao nhiêu bò và trồng bao nhiêu cỏ đủ cung cấp cho số lượng bò.theo mình thì 1ha tưới nước đều cũng chỉ nuôi được khoảng chục con thôi

Bác định đâu tư vào làm bao nhiêu vốn.Em cũng mê khởi nghiệp trồng cỏ nuôi bò,nuôi giun cho gà,cá...
Mình định đầu tư ban đầu 10 con trâu bò. Rồi nuôi thêm 1000con vịt thịt và nuôi cá trắm và cá rô phi đường tính bạn ah. Làm từ từ rồi tính tiếp.

Back