Mô hình nuôi chó thịt các bác vào tư vấn giúp cháu với

• Thread starter Luongbangoc
  • Ngày gửi
Hiện tại cháu đang nuôi 20 con chó giống để thử nghiệm nhưng trong quá trình nuôi đã chết mất 10 con, chứng bệnh như sau chó bỏ ăn đi ngoài ra máu , có một số con không ăn rồi tự lăn ra chết .Cháu đã tiêm phòng cho chó đầy đủ , chế độ ăn ngày 2 bữa cháu nấu cám và có cho kèm cá để đánh mùi cho chó con ăn.Đàn chó nhà cháu được hai tháng tuổi .
Bác nào có kinh nghiệm về nuôi chó và mô hình nuôi chó thì giúp cháu với ,kèm theo cả phòng trị bệnh, Vốn cháu giờ có tầm 30 triệu , chuồng trại đã có sẵn .Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết .

Minh nuôi rất nhiều lứa rồi. giờ đang nuôi 7 con, thấy cũng hiệu quả. Lần nào nuuoi cũng bị bệnh . Nhưng chưa để chết con nào. Các bạn cứ tiêm khang sinh của chó hay của heo cũng dc. + Mua gói điện giả Gluco K+C. Cho uông 3-4 lần /ngày.gói này chỗ mình vẫn mua 80n gói 1kg. nó rất hiệu quả. con ốm kéo theo cả đàn ốm . mối con ốm hơn 1 tuần các bạn có thấy sợ ko? mình cung đang tính nuôi tăng số lượng
Nuôi có có cái hay ốm 1 lần chữa khỏi là coi như yên tâm 90%

Chao cac bac trong dien dan, em cung dự la nuoi vai tram con cho thit nhung chua co kinh nghiem gi het. Nen xay dung chuong trai nhu the nao hop ly, ky thuat ra sao . Rat mong cac bac nhiet tinh giup do. Xin cam on moi nguoi rat nhieu.Em o bình thuận.

Lâu rồi không lên diễn đàn. Và cũng vì thay đổi sđt đột xuất nên anh em không liên lạc.
Xin được tạ tội với anh em.
Vấn đề nuôi chó thịt nói chung và nuôi chó giống đẻ bán chó con nói riêng cái nào cũng là cái hay.
Nhưng đây mình xin nhắc lại là các bác nên gây được đàn chó mẹ trước đã.
Nếu bác nào có đàn chó mẹ khoảng 40 con( loại chó lai Nga hoặc Đức) thì càng tốt.
Ở đây có 1 cái hay mà tôi thấy là các bác nên bán chó con sẽ có lợi nhuận hơn.
Nếu không thì để lại nuôi thịt cũng được. Như có cmr phía trên của bác nào có nói là chỉ số fcr chỉ số tiêu thụ thức ăn/ kg thịt thì tôi bó tay. Cái này tôi đang nghiêm cứu và theo dõi. Và đương nhiên nó cũng tùy thuộc vào từng giống nữa.
Vấn đề thức ăn ở đây có 1 bác ở Vĩnh Phúc mà em lỡ đổi sđt nên bác ấy không biết có liên lạc với em không. Nhưng bác ấy rất nhiệt tình. Bác ấy cũng nuôi chó thịt và cho ăn ngô và cá phế heo. Cái này rất đúng và rất hay vì nó là thức ăn rẻ nên sẽ giảm được chi phí nuôi.
Ví dụ nhé:
Em nuôi 1 con chó lai( chó thịt).
Nuôi 5 tháng nó được 20ký
Vì chó nhà em đẻ nên không mất tiền con giống.
Trung bình nó ăn mỗi ngày 2300₫.
sau 5 tháng sẽ là 345.000₫
Giá thịt chỗ em lái thu mua với giá 50.000₫.
Như vậy. Sau khi trừ chi phí thức ăn mỗi con ta sẽ được khoảng:1.000.000-345.000= 655.000₫/ con.
Vấn đề lai tạo giống ở đây lúc đầu em nuôi là giống chó cỏ mhưng không đạt chỉ khoảng 13- 15 kg/5 tháng. Sau khi nghiêm cứu và lai tạo em đã cho ra được dòng chó to hơn vào khoảng 18- 22kg/ 5 tháng.
Các bác tâm huyết. không bàn về đao đức hay gì gì đó thì vào chém nhiệt tình nha.
Chó con dễ bệnh nhất vào lúc 2 tháng tuổi( tầm 4-6kg/con).
Chuồng trại các bác có thể làm lồng.
Phía dưới các bác xây lên 2 viên gạch để chắn nước mỗi khi xịt nước tắm. Sẽ không chạy ngược ra đường đi phía ngoài.
Mỗi lồng 80x80x150(cm) nuôi được 4 con chó thịt.
Vì không úp được hình nên nói các bác hơi khó hiểu xíu.
Sang tháng em xây xong rồi sẽ up hình cho các bác xem thử.
Cụ thể là:
- kiểu lồng như thế nào.
- Đặt lồng theo kiểu nào để dễ cho ăn và dễ dọn phân.
-Kích thước lồng nuôi chó thịt/ chó sinh sản.
-Thức ăn.
- Chăm sóc và chữa bệnh thường gặp.
Chúc các bác sức khỏe và thành công với con Chó.
Bác nào cần bán chó thịt mà không có lái. Liên lạc với em. Em cho vài số điện thoại của mấy lái thu mua chó ở khu vực Đồng Nai và khu vực Bình Phước.
Số điện thoại của em nằm dưới ảnh avata

Lâu rồi không lên diễn đàn. Và cũng vì thay đổi sđt đột xuất nên anh em không liên lạc.
Vấn đề nuôi chó thịt nói chung và nuôi chó giống đẻ bán chó con nói riêng cái nào cũng là cái hay.
Nếu bác nào có đàn chó mẹ khoảng 40 con( loại chó lai Nga hoặc Đức) thì càng tốt.
Nếu không thì để lại nuôi thịt cũng được. Như có cmr phía trên của bác nào có nói là chỉ số fcr chỉ số tiêu thụ thức ăn/ kg thịt thì tôi bó tay. Cái này tôi đang nghiêm cứu và theo dõi. Và đương nhiên nó cũng tùy thuộc vào từng giống nữa.
Vấn đề thức ăn ở đây có 1 bác ở Vĩnh Phúc mà em lỡ đổi sđt nên bác ấy không biết có liên lạc với em không. Nhưng bác ấy rất nhiệt tình. Bác ấy cũng nuôi chó thịt và cho ăn ngô và cá phế heo. Cái này rất đúng và rất hay vì nó là thức ăn rẻ nên sẽ giảm được chi phí nuôi.
Ví dụ nhé:
Như vậy. Sau khi trừ chi phí thức ăn mỗi con ta sẽ được khoảng:1.000.000-345.000= 655.000₫/ con.
Vấn đề lai tạo giống ở đây lúc đầu em nuôi là giống chó cỏ mhưng không đạt chỉ khoảng 13- 15 kg/5 tháng. Sau khi nghiêm cứu và lai tạo em đã cho ra được dòng chó to hơn vào khoảng 18- 22kg/ 5 tháng.
Các bác tâm huyết. không bàn về đao đức hay gì gì đó thì vào chém nhiệt tình nha.
Phía dưới các bác xây lên 2 viên gạch để chắn nước mỗi khi xịt nước tắm. Sẽ không chạy ngược ra đường đi phía ngoài.
Cụ thể là:
- kiểu lồng như thế nào.
-Thức ăn.
Bác nào cần bán chó thịt mà không có lái. Liên lạc với em. Em cho vài số điện thoại của mấy lái thu mua chó ở khu vực Đồng Nai và khu vực Bình Phước.
Ban cho minh hoi ve viec tiem thuoc ngua nhu the nao cho hop ly ha ban.minh theo Doi da lau va day la lan dau minh tham gia Bình luan.hoan nghenh tinh than chia se kinh nghiem giup moi nguoi cua ban nhe

Mình có ông chú làm bác sỹ nói: " Cứ tiêm cho 1/2 ống Genta của người 3 ngày là khỏi. Dùng thuốc thú y tiêm thì chỉ có chết chó. Phòng bệnh thì có bạn trên diễn đàn nói cho ăn khoai lang. Trong các loại kháng sinh, nếu phải tiêm phòng thì nên tiêm Tiamulin. Loại này không ảnh hưởng đến tăng trọng của gia súc , gia cầm

Mình có ông chú làm bác sỹ nói: " Cứ tiêm cho 1/2 ống Genta của người 3 ngày là khỏi. Dùng thuốc thú y tiêm thì chỉ có chết chó. Phòng bệnh thì có bạn trên diễn đàn nói cho ăn khoai lang. Trong các loại kháng sinh, nếu phải tiêm phòng thì nên tiêm Tiamulin. Loại này không ảnh hưởng đến tăng trọng của gia súc , gia cầm
Chính xác.
Chuẩn k cần chỉnh.
Khi thấy chó bệnh hay ốm mà cứ đè ra tiêm tùm lum là nó hết lớn luôn.
Thế là xong con đấy rồi . Nuôi chời thôi chứ nuôi thịt sẽ rất rất là lâu lớn.

Em cũng đang tìm hiểu vấn đề nuôi chó thịt.
Các anh chị cho em hỏi làm sao cho nó không cắn nhau và không cắn mình nhỉ.
Em sợ chó lắm!
Cảm ơn nhiều...

Chính xác.
Chuẩn k cần chỉnh.
Khi thấy chó bệnh hay ốm mà cứ đè ra tiêm tùm lum là nó hết lớn luôn.
Thế là xong con đấy rồi . Nuôi chời thôi chứ nuôi thịt sẽ rất rất là lâu lớn.

Em cũng đang tìm hiểu vấn đề nuôi chó thịt.
Các anh chị cho em hỏi làm sao cho nó không cắn nhau và không cắn mình nhỉ.
Em sợ chó lắm!
Cảm ơn nhiều...
Sợ chó thì làm sao nuôi chó thịt được hả bác
Các bác có gọi cho em xin gọi vào giờ nghỉ. Trong giờ hành chính em không nghe được điện thoại đâu ạ. Bị xếp la. Thanhk các bác nhiều

Nghe nuôi chó thịt là mình thấy buồn, vì mình ko ăn thịt chó, và mn cũng đang tẩy chay nạn ăn thịt cho tại vn ta. Nhưng với kn nuôi chó của mình thì Chó ngày xưa ít mần bệnh, nhưng chó ngày nay thì dể mắc bệnh, chó nhà bạn bị đi ra máu đích thật là bị đường ruột ,có thể do bạn cho ăn xương quá sớm hoặc bị bệnh thường gọi là bị care ko có thuốc đặc trị mà chỉ có vacxin phòng ngừa( care gồm 5 và 7 bệnh trong đó có bệnh đường ruột) chó con nên tách mẹ từ 2 tháng tuổi trở lên vì trong 2 tháng tuỏi đc đề kháng bằng sửa mẹ,( chó mẹ phải chích care trước lúc mang thai, ) trong quá trình chó con đang bó mẹ thì 20 ngày tuổi phải sổ giun sau đó đến 1 tháng tuổi phải chích ngừa Cảe( 5 loại bệnh) sang 2 tháng tuổi tái chủng care (ngừa 7 bệnh) thì tách mẹ chó con sẻ khoẻ.

Vồn.
Làm ơn đi bác.
Ai mà sổ giun sớm vậy.
Kinh nghiệm vl.
Tẩy chay vấn đề ăn thịt chó nữa hả.
Vậy tôi sẽ không nuôi gà nữa.
Kakaka

Ví dụ nhé:
Cụ thể là:
- kiểu lồng như thế nào.
-Thức ăn.
bạn ơi mình đang có ý định nuôi chó thịt bạn có thể cho mình lời khuyên với. mail của mình linhex03@gmail.com sđt 0985082011

mình cũng rất thích nuôi cho.mình rất muốn được tham khảo mô hình nuôi chó của bạn.bạn cho m xin nick facebook của bạn để mình liên lạc được chứ

Last edited by a moderator:
Chao cac bac trong dien dan, em cung dự la nuoi vai tram con cho thit nhung chua co kinh nghiem gi het. Nen xay dung chuong trai nhu the nao hop ly, ky thuat ra sao . Rat mong cac bac nhiet tinh giup do. Xin cam on moi nguoi rat nhieu.Em o bình thuận.
bạn nuôi chó tới đâu rồi mình cũng có dự định như bạn.mình ở bình định

do bạn chưa tìm hiểu kĩ thôi. Chó có 2 giai đoạn cần chú ý đó là khi chúng mọc răng và thay lông. Trong giai đoạn này bạn phải cho uống kháng sinh đặc chị loại này trên thị trường có sẵn và rẻ nữa. Và điều chú ý là phải tiêm vacxin cho chúng.vì nuôi chó thịt nên chỉ cần tiêm loại 3 bệnh là dc giá bjo đang là 45k/liều.

Hiện tại cháu đang nuôi 20 con chó giống để thử nghiệm nhưng trong quá trình nuôi đã chết mất 10 con, chứng bệnh như sau chó bỏ ăn đi ngoài ra máu , có một số con không ăn rồi tự lăn ra chết .Cháu đã tiêm phòng cho chó đầy đủ , chế độ ăn ngày 2 bữa cháu nấu cám và có cho kèm cá để đánh mùi cho chó con ăn.Đàn chó nhà cháu được hai tháng tuổi .
Bác nào có kinh nghiệm về nuôi chó và mô hình nuôi chó thì giúp cháu với ,kèm theo cả phòng trị bệnh, Vốn cháu giờ có tầm 30 triệu , chuồng trại đã có sẵn .Cảm ơn mọi người đã đọc bài viết .
nuôi chó bán lấy thịt thấy hơi tội tội :) chúc bạn thành công

Back