Mô hình nuôi ếch không thay nước .

hamster

Nhà nông nghiệp dư
ong dan nc trong mo ha gia do ong quyet dinh ha, noi ngon thiet ma lam dc ko
[DOUBLEPOST=1479451202,1479450972][/DOUBLEPOST]on ma quyet dinh gia xin loi ong nha , ong dang ne bom do , neu ong quyet dinh dc gia thi tui da ko vao day nc voi may thang nhu ong ha viec cua may ong dang anh huong xau toi cv cua chung toi ha, khang dinh thuong hieu neu thuong lai no ma biet ong dang nuoi bang cai nuoc do thu xem ong quyet dinh gia hay no quyet din gia . og dua dia chi day tui cho ong sdt thuong lai cho binh dien se xuong tan noi ong nuoi xem dua nao quyet dinh gia. nc ko co can cu xam xi roi do ong ban
[DOUBLEPOST=1479451443][/DOUBLEPOST]ông đọc kỹ những gì tôi ghi đi , tui ko có nói tui đang có bí kiếp gì hết , tui thấy mấy ông lên đây tào lao nc theo cái kiểu làm người ta tò mò . ông nói chuyện gia ko tốn 1 đồng xu nào ông đâu địa chỉ dạy tôi giúp ông tiếp cần bán con cho ông có cơ hội giúp người ta. ông mà chuyển giao ko tốn 1 đồng xu nào nghe có vẻ đang trong mơ quá.bỏ cả đồng tiền máu về rồi đi chỉ người ta kêu là ko cần tốn tiền để có đc hihi. ko thể tin đc
[DOUBLEPOST=1479451784][/DOUBLEPOST]toi k biet may ong o dau may ong lam gi , neu cach nuoi ech ko thay nuoc nay dc phat ten khap moi noi va thuong lai ho biet dc . nho nhung nuoi nhu ong la ong dang giet nguoi trong nghe nay . o do og vo nguc cung danh minh quyet dinh khi do ong k dc gi chi dc quyet dinh chia moi nguoi mot it ve an khi ma thuong lai biet ong dang nuoi voi nuoc nhu za. ong noi nhu the no do la chuyen cua ong thuong lai nguoi ta co wan tam ko hay nguoi ta ko mua. van dong cai dau di ong ban
Đã nó là mạnh ai nấy làm vậy là xong tranh luận hoài , ông nuôi kiểu ông , ông bán kiểu ông tui nuôi kiểu tui , tui bán đc kiểu tui , vẫn bán ào ào , lái vào thấy ếch à mê tít , vì ếch quá đẹp ông thì cho tụi tui nuôi nc dơ nhưng thực chất là nc sạch đấy ông, màu nc xanh đẹp ko hôi thúi ếch thì bóng mượt ko gẻ chóc như nuoi thay nc ,nhìn cho rõ đi ông đẹp thế này mà chê nổi gì

File đính kèm

ech men

Thành viên mới
ong dan nc trong mo ha gia do ong quyet dinh ha, noi ngon thiet ma lam dc ko
[DOUBLEPOST=1479451202,1479450972][/DOUBLEPOST]on ma quyet dinh gia xin loi ong nha , ong dang ne bom do , neu ong quyet dinh dc gia thi tui da ko vao day nc voi may thang nhu ong ha viec cua may ong dang anh huong xau toi cv cua chung toi ha, khang dinh thuong hieu neu thuong lai no ma biet ong dang nuoi bang cai nuoc do thu xem ong quyet dinh gia hay no quyet din gia . og dua dia chi day tui cho ong sdt thuong lai cho binh dien se xuong tan noi ong nuoi xem dua nao quyet dinh gia. nc ko co can cu xam xi roi do ong ban
[DOUBLEPOST=1479451443][/DOUBLEPOST]ông đọc kỹ những gì tôi ghi đi , tui ko có nói tui đang có bí kiếp gì hết , tui thấy mấy ông lên đây tào lao nc theo cái kiểu làm người ta tò mò . ông nói chuyện gia ko tốn 1 đồng xu nào ông đâu địa chỉ dạy tôi giúp ông tiếp cần bán con cho ông có cơ hội giúp người ta. ông mà chuyển giao ko tốn 1 đồng xu nào nghe có vẻ đang trong mơ quá.bỏ cả đồng tiền máu về rồi đi chỉ người ta kêu là ko cần tốn tiền để có đc hihi. ko thể tin đc
[DOUBLEPOST=1479451784][/DOUBLEPOST]toi k biet may ong o dau may ong lam gi , neu cach nuoi ech ko thay nuoc nay dc phat ten khap moi noi va thuong lai ho biet dc . nho nhung nuoi nhu ong la ong dang giet nguoi trong nghe nay . o do og vo nguc cung danh minh quyet dinh khi do ong k dc gi chi dc quyet dinh chia moi nguoi mot it ve an khi ma thuong lai biet ong dang nuoi voi nuoc nhu za. ong noi nhu the no do la chuyen cua ong thuong lai nguoi ta co wan tam ko hay nguoi ta ko mua. van dong cai dau di ong ban
Đã lạc hậu *** dốt chậm tiến bộ bảo thủ còn tỏ ra nguy hiểm. Bố mày đang bao tiêu hàng cho tất cả các trại trong hội nhé, xin lỗi giá lái bình điền thu vào rồi bán ra cộng lại chưa bằng giá bố mày bán lẻ đây này. Hàng tụi này ko chuẩn dễ gì có giá đó. Thường những thằng đéo biết gì thì luôn vừa to mồm vừa tỏ ra lựu đạn. Ông bà nói chớ có sai " thùng rỗng kêu to" mà. Chú em xách bị đi một vòng cho đầu óc có trực quan một tý. Tụi này chấm hết ở đây. Nói chuyện với thằng *** thì mình cũng *** ngang ngửa nó cho nên đề nghị hamster chấm dứt tranh luận. Dân ở sài gòn mà gà hết cỡ thì thôi ko chấp nhé

trai ech

Lữ khách
may moi dang keu to do thang cho moi tap an cuc
[DOUBLEPOST=1479741061,1479740537][/DOUBLEPOST]bo may dang tieu thu chu may dau co tieu thu dau . dua nao *** dot thi tu biet di , nc ko can cu thung rong keu to la may do thang ***. keu to cung la may do nc voi may chi met di *** suong hon, may tuong may la ai dang bao tieu dau ra trong hoi hoi may lon ko ,chan wa may thang tep rieu bu lai nhu ruồi bu cặc ngưa , roi keu la um xum , noi vay cho vui thui chu ai ma ko van mien tin nghe may noi lao dau vao khi do moi tham nhung gi may noi khi do co tuc chet , noi it lam nhieu di cu . can thi alo tao 01225830066 tao ten ninh. dan buon tien
[DOUBLEPOST=1479741311][/DOUBLEPOST]may nuoi ech ma tao tuong may nuoi cai gi do du lam do, bao tieu dau ra mau ech voi gi cao laoi phai 3- 4 con 1 kg , tui bay mua cai kieu do loai 5-6 con 1kg tui bay mua gia thap ha. tui bay hay nhu za dau ra tot za chak tui bay ko nuoi ech dau dung ra lam dau thu se hay hon , nc ko co cang cu gi het xam xam , thung rong keu to la may do , may chi ru *** dc may dc con nit thui con ah

trai ech

Lữ khách
trau dau bang may,tao chi la nguoi binh luan neu may gioi thi may dau can tl nhung cau hoi cua tao , neu may tu tin vao ky thuat cua may thi may dau co len day binh luan voi tao, neu la tao may muon noi gi thi may noi , vay ma may len dau binh luan de cho moi nguoi biet may la ai va may lam dc gi , tu may ha thap may xuong do du ***

thao.mph

Lữ khách
Mình vừa đi làm, vừa tập tành nuôi đủ thứ con. Nge nuôi ếch hiệu quả, nhập về 2 ngàn con. Bị bệnh chết gần 1/3, mấy bệnh khác còn chữa được, bệnh quẹo đầu xem như thua. Giờ có kinh nghiệm kha khá, tính đợt tới nhập về nuôi kết hợp với nuôi cá trê luôn. Bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ thêm.

Nuoi ech ko thay nuoc thi minh ko tin tuong lam
Nhung nuoi ech han che thay nuoc thi minh co thu qua roi coi bo cung ok lam nhung nuoi nhieu ma ko ve sinh tot thi cung chet
Dao nay con ech it dc quan tam
Khoi day dam me di cac ban

ech men

Thành viên mới
Nuoi ech ko thay nuoc thi minh ko tin tuong lam
Nhung nuoi ech han che thay nuoc thi minh co thu qua roi coi bo cung ok lam nhung nuoi nhieu ma ko ve sinh tot thi cung chet
Dao nay con ech it dc quan tam
Khoi day dam me di cac ban
Lâu lắm rồi mất tích h mới thấy mặt ông địa. Con ếch h xuống giá người ta ít mặn mà là phải rồi, nay cũng chán mô hình mvs rồi, tùy thuộc vào đk từng nơi thôi. Nuôi cá rô nhàn mà có giá hơn

Lâu lắm rồi mất ích h mới thấy mặt ông địa. Con ếch h xuống giá người ta ít mặn mà là phải rồi, nay cũng chán mô hình mvs rồi, tùy thuộc vào đk từng nơi thôi. Nuôi cá rô nhàn mà có giá hơn
Nuoi con gi ma pho bien qua thi chi co gia thoi gian dau thoi
Hay minh kiem con gi it nguoi nuoi minh nuoi di anh cuong
Dot nay anh em thu nuoi con coc xem sao cai con nay hinh nhu hiem co nguoi nuoi

ech men

Thành viên mới
Nuoi con gi ma pho bien qua thi chi co gia thoi gian dau thoi
Hay minh kiem con gi it nguoi nuoi minh nuoi di anh cuong
Dot nay anh em thu nuoi con coc xem sao cai con nay hinh nhu hiem co nguoi nuoi
Trên này có người nuôi cóc rồi nhưng ko nuôi sinh sản được, mùa mưa đi vớt trứng và nòng nọc về nuôi cũng đạt, vẫn ăn cám. Tới kì sinh sản được chỉ có đực nó chịu bắt cặp còn con cái ko thấy lên trứng. Đực ôm cả ếch cái đẻ ra một loài ếch cóc rất nguy hiểm, nên người này dẹp bỏ ko nuôi nữa

ech men

Thành viên mới
Cái này đâu phải mình hamster làm được đâu với cả hamster ko phải là người đầu tiên áp dụng hay sáng tạo ra lấy cớ đâu mà đăng ký?

Ngoài lề một chút ạ.A cho em hỏi ếch nó bị như thế này, người chân sưng trong toàn nước,bóp nhẹ nước chảy ra là nó bị làm sao a.khắc phục sao ạ

ech men

Thành viên mới
Ngoài lề một chút ạ.A cho em hỏi ếch nó bị như thế này, người chân sưng trong toàn nước,bóp nhẹ nước chảy ra là nó bị làm sao a.khắc phục sao ạ
Bị thận, tích nước khoang bụng