Mô hình nuôi ếch không thay nước .

Nuôi ếch 1 lời 3 .phen này chắc e bán nhà nuôi ếch .1 căn thành 3 căn. Giàu to

Đây là mô hình : không nuôi ếch là không thay nước !
Mấy cái chuồng này ưu điểm thì ít mà khuyết điểm quá nhiều.
Xây như vậy nếu để nuôi Vịt thì chắc thu nhập sẽ cao hơn nuôi ếch

Bạn Phú ko tin thì đầu mùa sau làm thử 1 vài hồ xem sao.
Nuôi ko thay nước, cho nước màu xanh lè vậy tui nghĩ là đúng.
Màu xanh đó là tảo và trong nước có rất nhiều vi sinh vật có lợi phát triển sẽ ức chế được mầm bệnh. Tảo và các vi sinh vật sẽ tiêu hủy hết chất thải của ếch.
Nhìn ít ưu điểm vì trại hơi tẹp nhẹp chút, bà chủ trại nói có chút phản khoa học.

Màu xanh nghĩa là có Tảo. Có Tảo nghĩa là
có đạm vô cơ nồng độ cao, hoặc là Amôn, hoặc
là Nitơrát. Điều đó không có nghĩa tất cả
các chất hữu cơ đã được phân hóa hết. Cũng
không có nghĩa không có chất độc, ví dụ Sun
phát, vầ các chất độc khác ở trong cứt đái
của ếch và thức ăn thừa.

Cho dù ếch không chết vì ô nhiễm, mô hình
này không chứng minh được là năng suất cao,
tiết kiệm tiền vệ sinh, mà mới chỉ chứng
minh được ếch không bị chết.

Nó cũng không chứng minh được là ếch ở đây
có sức chống bệnh cao hơn những mô hình chăn
nuôi sạch sẽ hơn.

Vấn đề cuối cùng, là ếch ở đây mang ra chợ
có bán được giá cao không? Thịt ếch này mùi
vị có thơm ngon không? Bạn có thích mua thịt
ếch này về ăn không? Buôn loại ếch nuôi ở
đây có khó khăn gian giối với người mua không?

Giúp mình với, mọi người cho mình hỏi có ai chửa đc bệnh lồi hậu môn trên ếch nái ko cho mình xin chúc kinh nghiệm , cám ơn mọi người nhiều .

mật độ quá thấp. không đáp ứng được các hộ nông dân nghèo thiếu diện tích.

Giúp mình với, mọi người cho mình hỏi có ai chửa đc bệnh lồi hậu môn trên ếch nái ko cho mình xin chúc kinh nghiệm , cám ơn mọi người nhiều .
A hamster nuôi ếch lâu vậy mà chưa tìm dc liêu thuốc cho bệnh nay hả.bà con ai giúp a ấy đi.minh cũng mới nuôi nên kinh nhiệm còn ít.ai có bài thuốc hay cho bệnh này nao.lên sóng đi để bà con học hỏi chut kinh nhiệm đi

cho mình hỏi: kích thước hồ nước của bà chủ nuôi ếch không thay nước là bao nhiêu và kích thước đường đi vào cho ăn là bao nhiêu. kích thước chuồng (gồm hồ nước và đường đi cho ăn trong chuồng) này là bao nhiêu.

Lòi hậu môn do nguyên nhân ếch nhảy nhiều , nhảy nhiều bất thường do sợ . Ví dụ như có chuột hay mèo , rắn V .. V vào chuồng ếch . Do có tiếng động lớn kéo dài khiến ếch nhảy đến nổi hậu môn lòi ra ngoài . Nói vậy các bác hiểu cách phòng rồi chứ . Cái đó không phải là bệnh nha .

Mọi người cho mình biết cách chữa trị và phòng ngừa bệnh trướng bụng và đầy hơi dùm ak.vụ vừa rồi e vỡ mồm vì bệnh này. Rất mong mọi người giúp đỡ

Lòi hậu môn do nguyên nhân ếch nhảy nhiều , nhảy nhiều bất thường do sợ . Ví dụ như có chuột hay mèo , rắn V .. V vào chuồng ếch . Do có tiếng động lớn kéo dài khiến ếch nhảy đến nổi hậu môn lòi ra ngoài . Nói vậy các bác hiểu cách phòng rồi chứ . Cái đó không phải là bệnh nha .
Thế bệnh trướng bụng đầy hơi thì làm sao được hả bác.em rất mong được tư vấn

Thay nước kích thích da ếch mau thay và ếch mau lớn.
Thay nước tận dụng thức ăn dư thừa và chất thải ếch cho đối tượng khác lọc lại.
Thay nước ếch có thịt trắng và chất lượng tốt (có thể không bị mùi).
Thay nước có thể nuôi ếch được mật độ cao, tiết kiệm chi phí, thời gian.
Thay nước hạn chế dùng thuốc...
Xem lại và đánh giá thực trạng cho đúng. Mô hình này chỉ nuôi ở nơi khó thay nước.

Thay nước kích thích da ếch mau thay và ếch mau lớn.
Thay nước tận dụng thức ăn dư thừa và chất thải ếch cho đối tượng khác lọc lại.
Thay nước ếch có thịt trắng và chất lượng tốt (có thể không bị mùi).
Thay nước có thể nuôi ếch được mật độ cao, tiết kiệm chi phí, thời gian.
Thay nước hạn chế dùng thuốc...
Xem lại và đánh giá thực trạng cho đúng. Mô hình này chỉ nuôi ở nơi khó thay nước.
Bác đang nói chuyện ngược lại rồi tại bác chưa tiếp cận và tìm hiểu đc mô hình ko thay nc nên nói vậy , nuôi thay nc vừa cực công mà ếch lại dễ bệnh do nguồn nc thay đổi liên tục ếch nuôi thay nc thì cứ dùng kháng sinh cả đống, nuôi thay nc ếch dễ bị chết dịch cả hồ nuôi thay nc ếch dể bị gẻ lở vì khi ăn hay táp trúng nhau gặp nc ko đc xử lý nên vi khuẩn tấn công thành gẻ lở nuôi thay nc chỉ nuôi đc 80 đến 100con/m2 , vừa tốn công nhiều vừa tốn điện nc vừa tốn kháng sinh , mà hao hục vẫn bèo cũng 20% mỗi vụ. Còn ko thay nc thì nc lúc nào cũng ổn định , ko dùng kháng sinh ko tốn điện nc , nhẹ công , ếch giống thì khoẻ mạnh gấp 5 lần thay nc ếch thịt thì vẫn dai thịt và ok . So sánh khặp khiễng rõ vậy luôn theo bác thì mô hình nào có lợi . Nuôi thay nc mà bác nói hạn chế dùng thuốc chửa bệnh thì bác bỏ nghề đi là vừa.dùng thuốc 1 cây luôn

thay nuoc dc 80con/m . vay ban cho minh va moi nguoi biet ko thay nuoc nuoi mat do co dc za ko hay it hon , 1 con ga nuoi trong dien tich 10m thi ko can ve sinh , 100con cung nuoi trong dien tich nhu za ca 1 van de lon , ech nuoi thay nuoc co the dat 80 - 100 con/ m . ko thay nuoc theo minh nghi mat do se rat thap , xet ve ky thuat ban la nguoi gioi nhung nguoi nong dan nta ko gioi giong nhu ban dau , cai nta quan tam ko thay nuoc nuoi dc mat do cao ko , ban tl ko dc thi ko ai mua dau , ko ai bo ca dong tien ra mua ky thuat cua ban ve sau do nuoi 10 -20con / m . nuoi nhu za biet bao h nguoi ta lay lai von ha ban

Cái gì cũng có 2 mặt cả, tùy người nuôi và tùy đk từng vùng thôi. Chặt chém làm gì vì hamster có bán công nghệ đâu, a ta chỉ bán giống và một số sp từ ếch thôi

Ni
Cái gì cũng có 2 mặt cả, tùy người nuôi và tùy đk từng vùng thôi. Chặt chém làm gì vì hamster có bán công nghệ đâu, a ta chỉ bán giống và một số sp từ ếch thôi
Nick này lạ ta , nhưng cách nói chuyện giống bạn tui quá, ai đây.
thay nuoc dc 80con/m . vay ban cho minh va moi nguoi biet ko thay nuoc nuoi mat do co dc za ko hay it hon , 1 con ga nuoi trong dien tich 10m thi ko can ve sinh , 100con cung nuoi trong dien tich nhu za ca 1 van de lon , ech nuoi thay nuoc co the dat 80 - 100 con/ m . ko thay nuoc theo minh nghi mat do se rat thap , xet ve ky thuat ban la nguoi gioi nhung nguoi nong dan nta ko gioi giong nhu ban dau , cai nta quan tam ko thay nuoc nuoi dc mat do cao ko , ban tl ko dc thi ko ai mua dau , ko ai bo ca dong tien ra mua ky thuat cua ban ve sau do nuoi 10 -20con / m . nuoi nhu za biet bao h nguoi ta lay lai von ha ban
Đã gọi là nuôi ko thay nc có nghĩa là ng ta biết cách để xử lý nc , và nuôi mật độ ko cao mà là rất cao đó bác 100 đến 120/m2 vì ô nhiễm đã đc giải quyết ,

Back