Mô hình nuôi ốc bươu đen trong bể xi măng có khả thi không mọi người.

• Thread starter nhanongngheo123
  • Ngày gửi
Cho hỏi anh em trên diễn đàn mô hình nuôi ốc bươu đen trong bể xi măng có được không. Do mình không có đất nhiều. Với 100m thì xây bể nuôi có khả thi không,nguồn nước thì lấy nước máy. Trong ao thì mình bỏ phân chuồng với bùn. Như vậy có cần thay nước liên tục hay không hay mình dùng bộ phận lọc nước cho đỡ tốn kém. Mong anh em tư vấn thêm mô hình vậy có khả thi không?. Hay phải bắt buộc đào ao nuôi.

nếu không nhầm thì ốc biêu đen là con ốc nhỏ hơn ốc nhồi còn ăn cũng ngon tương tự ốc nhồi.

ốc bưu đen là ốc gì vậy?

ốc bưu đen là ốc gì vậy?
Mình cũng không biết 2 con này khác nhau hay không nữa. Nhưng thấy nó cũng tương tự nhau và chắc môi trường như nhau .
Bạn muốn nuôi ốc nhồi đúng không?
Mình cũng không biết 2 con này khác nhau hay không nữa. Nhưng thấy nó cũng tương tự nhau và chắc môi trường như nhau .

Có bác nào nuôi ốc bươu vàng để làm thức ăn cho gia súc gia cầm không?

Bất kể đối tượng thuỷ sản nào đưa lên trên bể nuôi đều đòi hỏi trình độ rất cao,chi phí cũng không hề đơn giản,bạn nghiên cứu lại nhe.tôts nhất vẫn là làm ao

Đào ao xây bờ bao xi măng đi bạn, con này trên thị trường bán nhiều rồi.
(bạn lên Google gõ: nuôi ốc nhồi tại Hải Phòng)

Con này nuổi dể mà hồ xi măng hay hồ đất điều dc cả, k cần thay nước thả bèo trông rau nhúc là dc .

Mình muốn nuôi nếu có kinh nghiệm nuôi ốc bưu nho ae ho tro dum nhe

Ốc bươu hay ốc bưu đen , ốc nhồi là tên gọi chỉ chung cho các động vật thân mềm chân bụng có vỏ tròn, có kích thước trung bình, đít tròn, có vỏ màu nâu đen cho đến đen tuyền, và thường dùng làm đồ ăn.
· Pila conica (Gray, 1828): Ốc bươu đen, ốc lác, ốc nhồi
· Pila polita (Deshayes, 1830): Ốc bươu, ốc nhồi miền Bắc
· Bellamya chinensis (Gray, 1834): Ốc đá, ốc Campuchia
· Pomacea canaliculata (Lamarck, 1819): Ốc bươu vàng

Back