Mô hình vườn rau sạch được trồng, tưới tự động, phục vụ nhu cầu của gia đình

Chào tất cả mọi người.
Tôi có đọc 1 bài báo nói về "mô hình vườn rau sạch được trồng, tưới tự động, phục vụ nhu cầu của gia đình"
Tôi cũng muốn làm xem sao.
Vậy xin hỏi ACE mô hình này như thế nào? có mất nhiều tiền k?

bác đã tìm hiểu thì cũng biết mà, hệ thống được điều khiển điện tử tự động . chi phí từ 2 triệu đến 5 triệu đồng cho diện tích tưới dưới 200 m2

Tự làm lấy cũng dễ mà : bác rải đường ống với các “bét” phun… xắp đặt sao cho khi máy bơm chạy các tia nước từ bét sẽ với tới tất cả các cây
Máy bơm được kết nối với bộ hẹn giờ..( bán rất nhiều ngoài thị trường đủ kiểu )

Bác cài đặt như sau :
7 giờ mở máy….7 giờ 2 phút tắt
18 giờ mở máy….18 giờ 2 phút tắt
Lập lại : hằng ngày

Vườn rau sạch ngoài công dụng cung cấp rau tự mình chăm sóc cho gia đình…nó còn là 1 thú vui làm vườn để thư giãn sau 1 ngày lao động bon chen ngoài xã hội…trong chăm sóc có khâu tưới cây..
Vườn rau sạch cung cấp cho gia đình diện tích thường nhỏ…tưới cây đâu có mất thì giờ mà còn là 1 niềm vui
Bác tự động hóa còn gì là vui
Tưới tự động chỉ nên áp dụng khi bác phải đi xa nhiều ngày…hoăc tưới cho vườn cây mênh mông để giảm chi phí nhân công ( nhưng sẽ tăng giá đầu tư)

Bộ hẹn giờ giá chỉ có vài trăm ngàn đồng

bác đã tìm hiểu thì cũng biết mà, hệ thống được điều khiển điện tử tự động . chi phí từ 2 triệu đến 5 triệu đồng cho diện tích tưới dưới 200 m2
Bạn Bình Nước không nhiều như bạn nghĩ đâu. Bên mình cung cấp đầu tưới cho tất cả. Ví dụ: với 1200m2 (300 trụ thanh long) chỉ cần 5tr. bảo hành 5 năm!

Back