Mở Quạt Cho Gà .

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Mặc dù nhiều hôm trước có mưa nhưng 2 hôm nay trời rất nắng. tầm 10h là gà nhà em nó há mỏ thở dốc
em đã gắn 1 máy quạt để quạt lên phần nóc chuồng nhằm lưu thông không khí , Bật khoảng 10h - 2h chiều thôi
Bước đầu thấy gà hết há mỏ thở dốc rồi. về lâu dài ko biết thế nào các bác nhỉ

để nhiều bình nước là đc rồi, gắn quạt chi cho mất công, coi bộ cưng gà dzữ há :8^:

hehe. để bình nước nhưng nó có uống đâu anh. em mở quạt công suất 45W , bật số nhỏ liu riu cho bay trên sát mái chuồng. không khí thông thoáng hẳn :lol:

hehe. để bình nước nhưng nó có uống đâu anh. em mở quạt công suất 45W , bật số nhỏ liu riu cho bay trên sát mái chuồng. không khí thông thoáng hẳn :lol:

đó cũng là cách hay đó bạn.

trời nóng quá nên mình phải đầu tư .
À 9x . ông xài đệm lót cho gà trên sàn. có bao giờ thấy trấu nó có dòi chưa
Nhà tôi gà ỉa xuống mà đệm lót ko thấy toàn thấy Dòi ko à . nhìn lúc nhúc kinh quá ^^

Bắt dòi cho gà ăn :bop:. Mình ko thấy dòi mà thấy mấy con mạt gà wa trời luôn, mua chai thuốc giệt gián xịt mà ko hết, ai có cao kiến gì ko ? mõi lần ra ngồi coi mấy con gà là bị mấy con mạt bu lên mình mà bực m:angry:

Tớ chui vào gầm hốt phân gà
được 1 thùng sơn nước và 1kg mạt gà
nó bò khắp người kinh bỏ bố đi được
ai có cách cho mấy con mạt biến mất không chỉ giùm với:9^:

Tớ chui vào gầm hốt phân gà
được 1 thùng sơn nước và 1kg mạt gà
nó bò khắp người kinh bỏ bố đi được
ai có cách cho mấy con mạt biến mất không chỉ giùm với:9^:

Cùng cảnh ngộ zí mình :8^: bọn nó sinh sản nhanh kinh khủng, xịt khử trùng nó ko chết, chắc mai phải ra tiệm thú y hỏi mua thuốc giệt nó mới đc:angry:

có dòi la do lót wa ướt rúi bạn oi

Cùng cảnh ngộ zí mình :8^: bọn nó sinh sản nhanh kinh khủng, xịt khử trùng nó ko chết, chắc mai phải ra tiệm thú y hỏi mua thuốc giệt nó mới đc:angry:

thử dùng detarec xem co hiểu wa ko nhé bạn

trời nóng quá nên mình phải đầu tư .
À 9x . ông xài đệm lót cho gà trên sàn. có bao giờ thấy trấu nó có dòi chưa
Nhà tôi gà ỉa xuống mà đệm lót ko thấy toàn thấy Dòi ko à . nhìn lúc nhúc kinh quá ^^

Có dòi sao? Thay trấu chổ đó đi, rồi thêm men vào. Gà bạn nuôi bao nhiu con, nền rộng bao nhiêu?
Vừa rồi mình cũng xái đệm lót Balasa No1, khoảng hơn 10 ngày gì đó. Công nhận đỡ mùi hôi thật, nhưng thấy thế nào ấy nên mình thay rồi, giờ 3 ngày thay trấu một lần hơi cực tí nhưng đc cái sạch sẽ và mình cũng am tâm hơi, vì phun sát trùng định kỳ. Đệm lót kg xịt thuốc khủ trùng đc nhá. ^_^

- mình ko làm đổ nước. có thể do tốc độ ỉa quá nhanh đẫn đến tình trạng này. Đệm lót ko phân hủy kịp nên Dòi làm việc đó mà.
- nuôi 3m vuông / 100 con 30 ngày tuổi. theo mình thì mật độ này rất là thoải mái ko chật đâu.
- Mình nghĩ do đệm lót mỏng. vì mình chỉ đỏ trấu có 5cm thôi . hihi

he he . kì này chơi 10 cm luôn.
Đúng là cái Balasa mình phải ủ mới OK được.
rắc trực tiếp lên vẫn hoạt động nhưng yếu lắm.
Kiểu này chắc ngày nào cũng phải đảo phân dưới gầm sàn rồi chứ nhiều con nó ỉa lỏng là ruồi xâm nhập ngay
Đảo liên tục vùi nó xuống đáy nền thì OK lắm

Back