• Dismiss Notice

Mở tiệm phân bón thuốc trừ sâu.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật trồng trọt' , 16/12/13

1. minh4949 Nhà nông nghiệp dư

Em tên minh
      Hiện tại e chuẩn bị học xong cao đẳng bên quản trị khinh doanh, nhưng em muốn về nhà mở 1 tiệm bàn phân bón - thuốc trừ sâu.
      em không biết mình cần phải học những gì và cần những gì để mở. vì tại quê em là chuyên về sản suất nông nghiệp chủa yếu là lúa. Và gia đình e cũng làm nông.
      Em mong diễn đàn có thể giúp em.
      Em cảm ơn!

Đang tải...
    2. vn79co

vn79co VN79 - TRỌN VẸN NIỀM TIN

Nghề nghiệp:
      Buôn bán
      Chào bạn!
      Buôn bán phân bón thuốc bảo vệ thực vật cũng như những ngành buôn bán khác thôi, muốn thành công thì phải chịu khó.
      Bạn có nhiều lợi thế: học quản trị kinh doanh, nhà làm nông, kinh doanh tại vùng sản xuất nông nghiệp...nên cơ hội thành công bạn rất lớn.
      Chúc bạn thành công

3. banmatchodat

banmatchodat Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      nong nghiep
      Trong diễn đàn đã có mấy tupic bàn về vấn đề này rồi, bạn tìm đọc lại nhé!

4. crosslinh

crosslinh Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Kinh Doanh
      Bán phân bón thì bạn không cần bằng cấp j...... Nên tham khảo và học hỏi chúc ít về Nông Nghiệp để có kiến thức mak tư vấn khi bán

Về thuốc BVTV thì bạn phải đi học 1 khóa lấy chứng chỉ hành nghề bán thuốc BVTV tg: khoảng 3 tháng ...
      Bạn có thể lh trạm BVTV Huyện bạn đang ở để hỏi, Thường thì 1 năm chỉ có 1 khóa thui bạn nên tranh thủ.....Ko có chứng chỉ hành nghề thì bạn ko dc bán đâu..... Chứng chỉ này do BVTV Tỉnh cấp .... Học về 1 số dịch hại chủ yếu của địa phương, Thuốc phòng trị và pháp luật

Chúc bạn thành công!

5. Siêu Thị Nông nghiệp

Siêu Thị Nông nghiệp Nông dân nghèo

Nghề nghiệp:
      Siêu Thị Nông Nghiệp
      học xong có thể lên các trang web của chi cục BVTV tỉnh , thành tham khảo thêm các loại bệnh hại cho cây trồng nhằm tư vấn tốt cho bà con

6. minh4949

minh4949 Nhà nông nghiệp dư

Nghề nghiệp:
      Sinh viên
      cảm ơn

em cảm ơn tất cả mọi người, cho e hỏi là hiện tại ở TPHCM có trung tâm nào dạy về BVTV không ạ!