Mở trại nuôi Dê công nghiệp

Hiện nay Tôi chưa thấy nơi nào nuôi dê với số lượng vài trăm con ,thực ra muốn nuôi dê với số lượng nhiều bắt buộc phải có bải chăn thả ,mà đất ở xứ mình làm gì còn trống ? nếu các Bác nuôi = thức ăn công nghiệp thì không còn lời nữa.
Thực tế khi nuôi dê với số lượng nhiều thì vấn đề tìm thức ăn (lá,cỏ) cho nó là vấn đề nan giải, mùa mưa không sao chứ mùa nắng là mệt liền.
Hôm trước tôi có nói vấn đề nuôi dê lấy sữa hiện nay không có nơi tiêu thụ ổn định, tôi biết ở TPHCM có biết vài chổ mua sữa dê nhưng cũng không có gì chắc chắn lắm.
Giá dê đực thịt loại tốt ở miền tây hiện nay khoảng 120k/kg hơi
dê vài trăm thì chưa thấy ở Củ Chi nuôi có 12k con đến 14k thôi

TuanNguyen BaovinhB

Thịt sạch, rau sạch, trái cây sạch
Nhà mình đang nuôi Dê theo hình thức bán chăn thả, mình có tham khảo một số mô hình nuôi Dê của nước ngoài (qua videos) đa số mình thâý là nuôi nhốt, chuồng trại rất quy mô nhưng vì xem qua video nên rất nhiều hạn chế. Mình đang muốn chuyển sang mô hình nuôi Dê Công Nghiệp, mong các bác góp ý,chia sẽ kinh nghiệm giúp e.
Để nuôi Dê CN thì cần những yếu tố gì? Và trên thị trường đã có loại thức ăn CN nào cho Dê chưa?
Mình củng đang nuôi bán chăn thả nhưng dê lớn rất chậm? Thức ăn cám cho dê mình thấy cho cám của heo dê ăn cũng mau lớn lắm luôn

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH