MỜI CÁC BÁC NHẬN XÉT RAMP PUMP CỦA EM

hoangluanls

Lamborghini
Cái này có tác dụng gì vậy anh. Em xem mà không hiểu hết về máy này
Tác dụng bơm nước ko mất tiền điện
[DOUBLEPOST=1474119507,1474119410][/DOUBLEPOST]
E chưa hiểu về cái này . Nguyên lý hoạt động nó thế nào vậy bác chủ .
Bạn muốn hiểu nguyên lý thì phải đọc nhiều bài viết về bơm tự áp. Nguyên lý dài lắm.mh ko giải thích đc ở đây. Bạn tìm đọc vừa nhanh mà vừa đủ hơn

ChangeLife

Nhà nông tập sự
À mình quên nói là nc còn tràn nhiều thì bạn lắp thêm vài cái. Dư thì đưa nc lên cao chút chảy tuần hoàn quay lại đập làm thủy điện. Cố gắng làm nông nghiệp xanh sạch. Có điều là sông từ suối ra. Nên bạn tính tưới nc tiết kiệm nc nhất. Dạng phun tia tưới nc. Mình coi 24h tại vùng hạn nặng Ninh Thuận Bình Thuận. Ngta tìm ra cách tưới cây và cách tưới vô cùng tiết kiệm mà khi tưới tiết kiệm nc như thế cho cây trồng phát triển tốt hơn cây tưới theo kiểu truyền thống tưới tràn tốn nc hiệu quả ko bằng

trần hoàng tuyền

Nhà nông tập sự
tạo lực nén để đẩy nước lên cao. bác thử tính toán chi phí chế cho một cái như vậy là bao nhiêu xiền ạ.có thể cho đc bao nhiêu gốc cây. ???

ChangeLife

Nhà nông tập sự
Mình thử mô hình như mình nói với bạn á.
Hoàn toàn bơm đc do sự cộng hưởng giữa áp suất và lực đẩy nc của dòng
[DOUBLEPOST=1474123694,1474123603][/DOUBLEPOST]
À mà. Cái máy bơm này anh chế khoảng bao nhiêu tiền vậy.
Tùy à nói chung là làm bằng nhựa thì đắt nhất là 2 cái van 1 chiều bằng đồng.

hoangluanls

Lamborghini
tạo lực nén để đẩy nước lên cao. bác thử tính toán chi phí chế cho một cái như vậy là bao nhiêu xiền ạ.có thể cho đc bao nhiêu gốc cây. ???
Tính tiền thì được chứ tính gốc cây thì mh chịu. Tiền thì khoảng 500k thôi. 2 ống fi 76 = 320k, 3m ống fi 90 = 100k, 50k que hàn. Mh tự hàn lấy. Tiền điện ko tính. Khoảng 500k thôi

skaterboi

Lão nông
Em bữa giờ tính làm mà 1 là lười, 2 là khu em trộm vặt nhiều quá, chúng nó thấy ngon khuân đi mất :D
Nhìn của bác cho ...:eek:đỡ thèm

Đối tác

BÀI VIẾT YÊU THÍCH