Mời hợp tác con giống

• Thread starter dudo92
  • Ngày gửi
Mình luôn ưu đãi nhiều hơn với các ae có hướng hữu cơ, bao tiêu với ae có bán kính dưới 200km từ Hà Nội gồm thịt, trứng, trứng giống. Bao tiêu trứng giống các giống bản địa như gà kiến miền trung ruột thịt.
Ưu đãi nhiều, để ae khỏi lô về con giống, chỉ cần địa phương hóa được sản phẩm là luôn đi về hướng hữu cơ. Ví dụ vùng chuyên canh cây lương thực thì rau cỏ dại và ngô lúa cho chất lượng thịt đánh giá cao nhất. Dĩ nhiên nuôi bằng tinh thực vật thì lớn chậm nhưng mặt hàng đó khi nuôi số lượng lớn được bao tiêu hết.
Bạn phải chọn lân đận với giá thị trường từ cám, kháng sinh, con giống và thương lái hoặc vào luồng bao tiêu không có giới hạn,trợ giống miễn phí sau lứa thứ 2 với con giống đã được úm, đã làm đủ 5 vacxin tối thiểu ( new m, tụ, gumboro, h5n1, marek serotype 1, đậu gà).
Các bạn có nhu cầu vui lòng mail vào nguyenhoanglong271219922712@gmail.com
Yêu cầu về lò tự chế, lí do mình ra yêu cầu này vì nó là bắt buộc, có lợi cho bạn khi đã hiểu nguyên lí ấp thì tới khi giống để hậu bị đẻ là 6 tháng, bạn có thể tự biết nên đầu tư lò ấp theo hướng nào. Với các bạn có điều kiện thì không nói làm gì vì lựa chọn nghe có vẻ an toàn nhưng nó cũ, còn với ae mới khởi nghiệp thì tiết kiệm được chi phí mà công suất tăng lên thì thời gian khó khăn sớm trôi qua. Dĩ nhiên chất lượng được mất thì mình đã thử đủ nên lựa chọn là do mỗi người.
Đúng rồi, ngan hoa là con lai có máu xiêm nhiều hơn máu ngan pháp. Mỏ thì đúng là ngan nhưng ngan của bạn có nhiều máu pháp quá rồi, do đàn bố mẹ đều là ngan hoa mới đúng.

Đúng rồi, ngan hoa là con lai có máu xiêm nhiều hơn máu ngan pháp. Mỏ thì đúng là ngan nhưng ngan của bạn có nhiều máu pháp quá rồi, do đàn bố mẹ đều là ngan hoa mới đúng.
Mình cũng ko dc rõ nhưng hôm rồi đi bắt ít ngan pháp mà lò ấy chưa có thấy hay hay bắt có 15mái 5 trống về để nuôi xem sao.o khu mình giờ ko thấy nhà nào nuôi loại đó.mà nghe quảng cáo thịt nó ăn ngon lắm

chém gió mà cũng tin, nhà m nuôi lâu rồi, gốc là ngan nuôi Chiêm Hóa Tuyên Quang. Về tủ mấy năm giờ còn chục mái, đợt nọ ấp ra 50 em, úm ngáo ngơ ngỏm củ tỏi. Nói về thịt thì riêng ngan phải nói về tuổi, mặc dù chưa có nhiều tháng tuổi xong ngan được cái dầy thịt. Ngọt thịt thì phải già tháng, già năm hơn. Đó là vì sao quán nhậu món luộc hấp chọn ngan non, món ăn phở bún chọn ngan già.

chém gió mà cũng tin, nhà m nuôi lâu rồi, gốc là ngan nuôi Chiêm Hóa Tuyên Quang. Về tủ mấy năm giờ còn chục mái, đợt nọ ấp ra 50 em, úm ngáo ngơ ngỏm củ tỏi. Nói về thịt thì riêng ngan phải nói về tuổi, mặc dù chưa có nhiều tháng tuổi xong ngan được cái dầy thịt. Ngọt thịt thì phải già tháng, già năm hơn. Đó là vì sao quán nhậu món luộc hấp chọn ngan non, món ăn phở bún chọn ngan già.
Biết đâu tại ở đây ng ta ko nuôi lên đó thấy nó bày 2 nhà đang vô hộp để chuyển hàg chắc vài nghìn.nghe nói là khu trong miền trung chuộng ngan đó lắm .nên làm it về nuôi xem ntn
Giờ còn đag ở chung đất chật nên ms nuôi 1-2-3 trăm cin cả ngan -ga-vijt thịt.Sang năm chắc nói ông bà già giao cho 5 xào đất 07 làm trại học hỏi bạn quá.

Gía thịt khoảng 70k kg hơi, giá rất cao nhưng chém gió đấy, đừng tin, các lò ấp và người bán giống hài hết mức. Cùng cách chăm thì hơn nhau làm sao??? Mình đang nuôi, ít thôi, cả pháp và xiêm, nói thật là ngan đen khi sắp đẻ ăn chả ra gì, mình nuôi úm tinh cám không thôi đó. Nhạt toẹt! Con nào trên 1 2 năm ăn mới ngọt!

Hôm bữa nình thấy con mái của họ nó hoa hoa lốm đốm đen trăng chứ ko đen hẳn đâu.ngan đen là loai khác ak

Không còn đen hoàn toàn đâu, đem lai hết rồi, nếu còn giá cũng xương lắm vì k ai bán đi dễ dàng con này để bạn làm giống ngan sao cả. Nhà mình hay đi chợ trên chỗ quê hương cây cam Canh, họ nói có đen hết bán lại, 25k/ con mua hết. Mà có đâu mà cho mua =))
Bởi vì hầu hết nếu muốn phát triển đàn này số lượng lớn thì chủ trại phải cho nó ăn kiểu công nghiệp để nó đẻ tã thì thôi. Nhưng hiếm lắm, thường họ cứ đem lai pháp cho kinh tế, còn các trại nuôi nhỏ lẻ thì k ham ấp cho lắm. Chỉ giữ giống kiểu nhà đủ ăn, nên thật ra là vẫn còn giống nhưng k nhiều và khó tiếp cận.
Ngan tự ấp ra, giờ có con to thì có yếm hơi hoa, cánh có lông trắng nhưng 2 3 cọng.

max rồi bác ạ, mấy tuần trước đã 7k, vì con trống nó 25k, mình trống = 3 quả trứng rồi. Có khi giá trứng lấy buôn là gần 10k.

Chào các ae chăn nuôi gia cầm, thủy cầm! Mình bán giống nhưng hợp tác giống có lợi cho 2 bên với chính sách trợ giá và hợp tác làm đại lý như sau:
Nếu ae nhận làm đại lý phân phối giống của mình khu vực miền trong hay các tỉnh có nhu cầu giống nội miền bắc lớn thì hợp tác có lợi 50/50. Ví dụ giá giống chuyển vào trong đó với 20k xô theo thị trường chung thì mình trợ giá trung bình 10% và lãi cho ae đại lý là trung bình 7k con giống xô.( trứng 5k). Như vậy giá xô vẫn giữ nguyên hoặc giảm tùy vào giá anh em niêm yết.
Công thức tính lãi trên mỗi con giống nhập vào của ae là = (giá thị trường trong - giá trứng)/2 (vnđ).
Nói đơn giản, nếu trong đó ae buộc phải mua giá giống giá 20k thì mua bên mình trợ giá 10% còn 18k cùng chất lượng. Nếu ae làm đại lý bán giống loại đó thì lãi là 7k/ con giống với số vốn thấp nhất để trở thành đại lý.
Nếu ae mua trực tiếp giống từ mình, có 3 phương thức vận chuyển, xe khách, tàu hỏa và hàng không. Với xe khách thì cước rẻ nhất, thời gian lâu nhất và chỉ nên là đơn hàng lẻ dưới 100.
Điều mình yêu cầu từ thành viên muốn làm đại lý rất đơn giản, biết ấp trứng từ lò tự chế và có lò tự chế để bắt đầu kiếm tiền từ các đơn hàng địa phương.
Hiện tại có các giống ngan pháp, vịt hoa siêu trứng, ai cập vằn, và các giống còn lại cập nhật số lượng lớn vào dịp lạnh tới cận tết vì nguồn trứng tiêu thụ nội địa đang cháy.
Tóm lại, ai muốn bán giống kiếm tiền từ lò tự chế xin ra mặt.
Chốt :Gía của mỗi khu vực khác nhau tùy thuộc giá chung của tỉnh đó, mình tính toán sao cho đại lý luôn có lời 1:1 so với mình.
Sao mình ko hiểu là làm đại lý mà cần gì phải biết ấp trứng nhỉ?? Ban hang kiem loi thoi ma

k ấp nên mới k hiểu đấy, b biết ấp tự chế, 100 quả trứng ngan cho 75 quả nở đẹp chỉ dùng mạch chiết áp b500k có 9 ngàn. Đó là hiểu về đảo, nhiệt cho những kĩ thuật mới chứ k phải thương mại hóa theo hướng chọn lọc quá nhiều.
trứng dài, tròn, đầu quá nhọn miễn k nứt, có trống đều ấp nở được, tăng tỉ lệ con giống trứng giống thì tránh lãng phí và tăng thu nhập cũng như giảm giá thành giống.
hiểu được lò tự chế ấp dở ẹc cũng giúp b 1 nửa rồi. Để b sau khi có hậu bị b biết nên làm lò sao cho rẻ mà công suất lớn hơn nhiều.

k ấp nên mới k hiểu đấy, b biết ấp tự chế, 100 quả trứng ngan cho 75 quả nở đẹp chỉ dùng mạch chiết áp b500k có 9 ngàn. Đó là hiểu về đảo, nhiệt cho những kĩ thuật mới chứ k phải thương mại hóa theo hướng chọn lọc quá nhiều.
trứng dài, tròn, đầu quá nhọn miễn k nứt, có trống đều ấp nở được, tăng tỉ lệ con giống trứng giống thì tránh lãng phí và tăng thu nhập cũng như giảm giá thành giống.
hiểu được lò tự chế ấp dở ẹc cũng giúp b 1 nửa rồi. Để b sau khi có hậu bị b biết nên làm lò sao cho rẻ mà công suất lớn hơn nhiều.
Cung ko hieu ??? Vay lam dai ly hay la lo ap ?? Ban con giong hay ban trung giong !

Ở diễn đàn có Xuân Hoàng Hải Phòng là đối tác bao tiêu đầu tiên với mình tại khu vực miền bắc quy mô 500 gà lai lấy thịt, và cơ số gà thuần sau đó.
Gà có đắt có rẻ theo thị trường, nếu gà giống đắt, mình gợi ý dùng gà lai để tái đàn vì giá thấp hơn. Sau khi gà đẻ khoảng 6 tháng, mình chuyển giao lò ấp cải tiến cho đối tác để phục vụ nhu cầu địa phương. Hoặc gửi trứng về chỗ mình để mình ấp và gửi giống lại miễn phí nhằm tái đàn và thương mại.
Tóm lại là nếu muốn có giống rẻ, chất lượng cao thì đây là cơ hội. Gửi thẳng giống đã nở ra cho bạn là cách t khiến bạn tốn thêm tiền vận chuyển và chi phí kiểm dịch. Còn gửi trứng giống thì khác, nhưng phải sơ chế để k hao hụt dù điều kiện vận chuyển có như thế nào. Đó là cách t đưa giống đi xa và giá thấp nhất, giá thấp có lợi cho bạn cũng như t, người nông dân.
Chỉ riêng việc k ăn kích trứng để vật nuôi đẻ tự nhiên cho chất lượng trứng to, tốt hơn thì b ấp ra và bán con giống đồng giá địa phương ( giá địa phương cao hơn giá chợ đầu mối )đã được người nuôi mua. Vì con giống từ trứng có chất lượng to thì lớn nhanh hơn.
Ai cập trứng khu vực miền bắc đang vào giai đoạn phá đàn nên giá trứng ăn tới 2k8. Các bạn có nhu cầu ai cập vằn thì nên đặt để mình lấy mối lâu dài, giá rất ưu đãi vì ấp trứng gà rất dễ với mình. Gía xô 5k5 đã tiêm marek HVT loại cao cấp, mái 7k +- 0,2 bao ngon.

Last edited by a moderator:

Back