Thảo luận Mới khánh thành . mọi người vào góp ý nhé :)

• Thread starter TienChip
  • Ngày gửi
Lán này diện tích 2 x 4m . theo mọi người bây giờ chia ra 2 ô hay chia làm 4 ô nhỉ. Mỗi ô là 1 đàn gà đẻ 1 trống 4 mái thôi . chia 4 ô thì có chật quá ko

cho xin giá cây chiếu thủy bạn ui
trời ơi cây này là cây cùi mía mà bạn hihi. mình vất lăn lóc mà nó vẫn ra lộc . hôm rồi làm lán tính tiễn 2 cây cau với cây mai này đi mà suy ngi lại nên thôi, giờ làm xong lán thấy mấy cái cây này cũng có phần thú vị

trời ơi cây này là cây cùi mía mà bạn hihi. mình vất lăn lóc mà nó vẫn ra lộc . hôm rồi làm lán tính tiễn 2 cây cau với cây mai này đi mà suy ngi lại nên thôi, giờ làm xong lán thấy mấy cái cây này cũng có phần thú vị
hai cây cau ở vị trí đó củng hay chứ tienchip mà định nuôi gà gì vậy.bộ kị số lẽ hay sau mà không chia 3 cứ đòi 2 hoặc 4.

Mai chiếu thủy trong bạn rẻ không vậy tiến chip

hai cây cau ở vị trí đó củng hay chứ tienchip mà định nuôi gà gì vậy.bộ kị số lẽ hay sau mà không chia 3 cứ đòi 2 hoặc 4.
Con làm để đấy tạm thời làm kho chú Vân ơi. tết có thể con sẽ nuôi gà thịt ở đó . giờ thì phân ra 3 4 chuồng nhỏ nuôi gà Đông tảo và gà kiểng chú ơi. Con làm 2m 4m nên chia lẻ ko được đều cho lắm. hiện tại con chỉ vây được 1 nửa. vì chưa có kinh phí ^^

Mai chiếu thủy trong bạn rẻ không vậy tiến chip
Cây như trong hình của mình thì ko ai lấy. còn cây thế bon sai giá cũng tầm 100 - 400K 1 chậu , nhỏ lắm chỉ để bàn tiếp khách thôi. Cây lớn thì họ uốn tán , tỉa lộc , 1 chậu thì đắt đấy , cũng vài triệu

thấy đất còn rộng mà sao không làm thêm tý nữa cho rộng rãi vậy bạn.

Nói chung nếu hoàn thiện xong....trại gà của bạn tương đối là hoành tráng đấy. Lại có đủ các loại gà đáng khâm phục...chỗ tôi DT rộng vài ha mà chả làm được như bạn

2 chuồng thôi. Hok chật bạn ak. Mà gà đẻ sao hok làm 1 cái hồ 30x50cm cát cho nó tắm?
Có mà bạn. hihi nó nằm goc khuất nên ko nhìn được. ban đầu là đất bthuong, sau này chỗ đó mát nên gà dãi thành 1 cái hố to và rộng, nên mình thấy tiện quá đổ đầy cát xuống cho nó tắm luôn, mùa mưa thì nó cũng hay dãi lắm.

Nói chung nếu hoàn thiện xong....trại gà của bạn tương đối là hoành tráng đấy. Lại có đủ các loại gà đáng khâm phục...chỗ tôi DT rộng vài ha mà chả làm được như bạn
- Ko có hoành tráng gì đâu bạn ơi. Vì nhà chỉ còn có 100m2 đất vườn thôi. cái lán này mình làm vì chuồng quá ít. phải có 1 chỗ thông thoáng cho gà nó đẻ chứ chuồng 1 x 1.5 thì chật quá. Sau này chuyển gà qua cũng phải thả rông nó ra thôi. gà đẻ mà nhốt nó đẻ ít lắm . hihi

Back