mơi làm cái máy ấp trưng ae chỉ bả thiêm

• Thread starter traigaanphu
  • Ngày gửi
hinh

máy mơi làm ,ae góp y ,maý xài fox-1004, 4 bóng đèn 25W,một lo thông hơi to dưới dít máy
nhưng theo ý mình máy thiết kế kiểu nầy nhiệt dộ ko điều ,ae ai có thiết kế nào hay chỉ giáo với nhé

+ Tôi nghĩ bạn nên thiết kế sao cho bóng đèn nằm dưới cái máng nước ở giữa rồi đến cái quạt (ở trên máng nước), vừa chắn bớt tia tử ngoại tác động lên trứng vừa tăng khả năng tạo hơi ẩm...+ Để kiểm soát nhiệt tốt hơn thì gắn thêm cái Dimmer (30k ) để điều khiển độ sáng tối bóng đèn...+ Nếu kỹ hơn nữa thì gắn thêm vài cái quạt tản nhiệt thùng máy vi tính (10k một cái) hai bên vách tủ nữa thì OK..+ Còn kỹ hơn nữa thì mua thêm cái ẩm kế có tích hợp luôn nhiệt kế (giá 360k) để theo dõi nhiệt độ và ẩm độ thì quá OK...

Last edited by a moderator:
hinh

máy mơi làm ,ae góp y ,maý xài fox-1004, 4 bóng đèn 25W,một lo thông hơi to dưới dít máy
nhưng theo ý mình máy thiết kế kiểu nầy nhiệt dộ ko điều ,ae ai có thiết kế nào hay chỉ giáo với nhé

Mình rất thích tự làm , nhưng cũng chẳng bíêt phải làm sao nữa , Rất ủng hộ bạn , Hãy làm với nhiệt huyết và lòng say mê chắc sẽ thành công đó ,hãy cố lên nhé !!!

Hóng cái lò của Bác xem ổn không...Mình thì vừa bị chết 30 trứng sau sau khi ấp dc khoảng 2 tuần....lý do là rớt cọng dò nhiệt của bộ Fox ra ngoài mà không hay....

+ Tôi nghĩ bạn nên thiết kế sao cho bóng đèn nằm dưới cái máng nước ở giữa rồi đến cái quạt (ở trên máng nước), vừa chắn bớt tia tử ngoại tác động lên trứng vừa tăng khả năng tạo hơi ẩm...+ Để kiểm soát nhiệt tốt hơn thì gắn thêm cái Dimmer (30k ) để điều khiển độ sáng tối bóng đèn...+ Nếu kỹ hơn nữa thì gắn thêm vài cái quạt tản nhiệt thùng máy vi tính (10k một cái) hai bên vách tủ nữa thì OK..+ Còn kỹ hơn nữa thì mua thêm cái ẩm kế có tích hợp luôn nhiệt kế (giá 360k) để theo dõi nhiệt độ và ẩm độ thì quá OK...
Cho em hỏi là cái máy fox-1004 và Dinmer là cái gì thế? ))

Cho em hỏi là cái máy fox-1004 và Dinmer là cái gì thế? ))
fox 1004 là cái điều khiển nhiệt độ. ví dụ mình đặt 37,5 0C thì bóng đèn sẽ cấp nhiệt khi nhiệt độ lên 37,6 thì nó sẽ điều khiển tắt bóng đèn. khi bóng đèn tắt nhiệt độ giảm xuống đến 37,4 thì nó lại bật bóng lên.
Dimer là cái vặn điều chỉnh cho bóng đèn sáng hay tối như ở cái đèn học ấy.

Hay nhỉ. Cống suất cái của bạn nhiêu vậy nhỉ. Tỉ lệ nở như thế nào chia sẽ anh em coi với

Mình quan tâm nhất về vấn đề đảo trứng, nếu đảo tay thì rất mát tg, đảo tu động thì k bít cái nào tốt ( nghiên 45o hay la đảo qua lại)

Trứng để ấp ai lại bán cho mình nhỉ. Hay mua trứng gà ngoài chợ về ấp. Nở được 50% không biết :)

Back