Mọi nguoi ai biết chỉ mình dùm với.Hiện minh có vào con gà được 5tháng.gà minh chảy nước mắt có bọt.

• Thread starter Tay
  • Ngày gửi
Mọi nguoi ai biết chỉ mình dùm với.Hiện minh có vào con gà được 5tháng.gà minh chảy nước mắt có bọt.minh thấy tình trạng nó hay sùi mắt vào cánh.nó chỉ bị 1bên mắt .minh thấy nó vẫn ăn bt mà thấy it uống nước lại...minh có nhỏ thuốc mắt dành cho người vào mà không thấy khỏi.có ai biết thuốc gì đặc trị khỏi.chỉ giúp minh với.cảm ơn mn đã đọc tin.

bạn ra tiệm thuốc thú y mua thuốc nhỏ mắt cho gia cầm, gia súc nhỏ vài lần là khỏi. gà mình cũng hay bị như vậy. mình dùng thuốc của BIO

Minh có mua thuốc nhỏ mắt của ngui nhỏ rồi bạn ak.
thuốc của người thì làm sao chuyên trị cho gà đc, mình đã từng sài qua rồi, trị cho gà cho bồ câu nhà mình rất tốt

Bạn còn nhớ tên thuốc là gì không.chỉ minh với..bạn có biết gà bị vạy là bệnh gi không

Bạn

Mọi nguoi ai biết chỉ mình dùm với.Hiện minh có vào con gà được 5tháng.gà minh chảy nước mắt có bọt.minh thấy tình trạng nó hay sùi mắt vào cánh.nó chỉ bị 1bên mắt .minh thấy nó vẫn ăn bt mà thấy it uống nước lại...minh có nhỏ thuốc mắt dành cho người vào mà không thấy khỏi.có ai biết thuốc gì đặc trị khỏi.chỉ giúp minh với.cảm ơn mn đã đọc tin.
Bạn xem có triệu chứng thở khò khè, vẩy mỏ không nhá vì bệnh CRD ( hen gà ) cũng bị chảy nước mắt

bạn xem gà có phải bị trúng phải vật gì k / có bị khò khè hay k / kiểm tra trong mắt có bị bệnh sâu mắt hay k nhé !!!

Bạn xem có triệu chứng thở khò khè, vẩy mỏ không nhá vì bệnh CRD ( hen gà ) cũng bị chảy nước mắt
Không bạn ak.vì minh có cho nó uống thuốc đoxy tylo.+ tiêm đoxyflo mà cũng không thấy hết tình trạng đó bạn.
Uk mà minh thấy 1bên mí mắt của nó hình như bị sưng thì fải.
bạn xem gà có phải bị trúng phải vật gì k / có bị khò khè hay k / kiểm tra trong mắt có bị bệnh sâu mắt hay k nhé !!!
Minh thấy mắt nó binh thuong bạn ak.nó chỉ hay lấy chân gãi mắt với lấy mắt sùi vào cánh.

Minh thấy mắt nó binh thuong bạn ak.nó chỉ hay lấy chân gãi mắt với lấy mắt sùi vào cánh.[/QUOTE đã viết:
như vậy có thể gà bạn bị 1 trong 2 tình trạng : 1 là CRD mới bắt đầu , 2 là bệnh sâu mắt làm gà ngứa mắt khó chịu , dẫn đến gà lấy chân dụi vào mắt , nếu tình trạng này kéo dài sẽ dẫn đến viêm kết mạc mắt -> k thấy đường ăn -> ốm ròm -> sớm gặp tổ tiên !!!! keke

Uk bạn có thuốc gi hiệu quả.chỉ giup minh với.minh thấy sưng 1bên mí mắt.
Gà minh bị như vạy được 5ngày rồi bạn.nếu bị sau mắt thì dùm thuốc gi vạy bạn

Bệnh hô hấp rồi
Gà của tay đó à, thế mà kêu chân nhỏ gì nữa.
Bệnh đó phải trị 7 đến 10 ngày ko nôn nóng dc.
Dục tốc bất đạt, Coi chừng đi tong con gà dt

Dạ.mà đặc t
Bệnh hô hấp rồi
Gà của tay đó à, thế mà kêu chân nhỏ gì nữa.
Bệnh đó phải trị 7 đến 10 ngày ko nôn nóng dc.
Dục tốc bất đạt, Coi chừng đi tong con gà dt
trị bệnh này là thuốc nào tốt nhất hả anh.

Dc mấy con như vậy.
Đã bị 1 con thì phải ngừa toàn đàn
Con nặng chích gentatilosin, + vtm, bcomlex , điện giải, + giải độc gan thận.
Chích vừa đúng liều lượng,
Dùng nhiều loại thuốc lung tung ko đủ liều mà chưa dứt bệnh thì bị kháng thuốc rất khó trị.
Chắc dai dẳn cả nữa tháng hihi

Back