Hợp tác Mọi người chỉ giúp mình Cách nuôi cá 7 màu

• Thread starter kimnhunglacviet
  • Ngày gửi
K

kimnhunglacviet

Guest
Chào các tiền bối bán cá cũng như nuôi cá các loại !
Thú thật em rất thich nuôi cá, nhất là cá 7 màu, ở nhà hiện em đang nuôi 7 con cá, không biết sao nuôi nó cứ chết mãi, sông không có thọ, ngày nào cũng cho ăn, 3 ngày là thay nước 1 lần. Không hiểu sao nó vẫn chết
Bác nào có bí kíp nuôi cho cá sống lâu chỉ em với
Vô cùng đa tạ

Cá bảy màu bạ nuôi thuộc dòng nào

Chào ban! cá bảy màu bạn nuôi thuộc dòng nào, giá bạn mua là bao nhiêu?
Nếu nuôi hồ xây, bạn không cần thay nước thường xuyên
Nếu nuôi hồ kính, tùy vào kích thước, và hệ thống lọc nước
Ví dụ hồ dài 50cm, có máy lọc nữa thì 1 tuần bạn thay 20 - 30% nước được rồi. Nhớ đừng thay nước 100% nhé
1 Ngày bạn cho ăn 2 lần sáng và chiều là được rồi. cho ăn vừa phải tránh thức ăn thừa gây bẩn nước, Cá ăn ít ko chết, nhưng ăn no có thể chết, hoặc thức ăn dư thãi nhiều làm bẩn nước, là yếu tố làm cá chết

Nếu bạn vẫn còn thắc mắc có thể tham gia diễn đàn đặt câu hỏi? để được tư vấn chi tiết hơn thienduongcacanh.com

Cá bảy màu bạ nuôi thuộc dòng nào

Chào ban! cá bảy màu bạn nuôi thuộc dòng nào, giá bạn mua là bao nhiêu?
Nếu nuôi hồ xây, bạn không cần thay nước thường xuyên
Nếu nuôi hồ kính, tùy vào kích thước, và hệ thống lọc nước
Ví dụ hồ dài 50cm, có máy lọc nữa thì 1 tuần bạn thay 20 - 30% nước được rồi. Nhớ đừng thay nước 100% nhé
1 Ngày bạn cho ăn 2 lần sáng và chiều là được rồi. cho ăn vừa phải tránh thức ăn thừa gây bẩn nước, Cá ăn ít ko chết, nhưng ăn no có thể chết, hoặc thức ăn dư thãi nhiều làm bẩn nước, là yếu tố làm cá chết

Nếu bạn vẫn còn thắc mắc có thể tham gia diễn đàn đặt câu hỏi? để được tư vấn chi tiết hơn thienduongcacanh.com
Chào bạn !
Do mình nuôi trong chậu nho hà ban, một con mua có 3k thôi ban

Back